๒๐ ต.ค. ๖๒, ๐๕:๓๖:๐๓ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้ นักขุด ได้อ่านกัน ครับ  (อ่าน ๑๓๖๗๘ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๗

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๐ ส.ค. ๕๒, ๐๔:๓๑:๓๖ »

วันนี้ ขอฝาก กฏกติกา และ มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ ในหัวข้อที่ ๕ ดังนี้ครับ

๕. ห้ามตั้งกระทู้ใดๆ ที่มีข้อความ เนื้อหาซ้ำๆ กัน หลายๆ กระทู้ และหรือตอบกระทู้ ที่เข้าข่ายการปั่น การปั๊ม หรือขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมาตอบโดยไม่มีเหตุจำเป็น(กระทู้ที่ไม่มีการตอบข้อความเกินกว่า ๑๒๐ วัน)

และฝากอีกกระทู้ให้ได้อ่านกัน อีกครั้งครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5830.0.html

๗๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ชลาพุชะ, หนึ่ง, ~เสน่ห์โจรสลัด~, PAE, porpar, หนึ่งดาวคนอง, #DeKdOy#, jaturong, chatsmm, ก้านยาว, rpca65, salawit_sangsanit, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), อุณาโลม, mawin_14, [= Jo_o* =], ยอดรัก..บางแค, Pujchong, คjกระพัu_ชาตรี, ...., ฉัพพัณรังษี, TTTUTTT, ~เสน่ห์กวาง~, Ronaldo 2007, เฟืองทอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~กระจกเงา~, ~เสน่ห์เอ~, gottkung, ~เสน่ห์ack01~, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Lizm Club, รุท หมัดหนักครับ, arada, bamisak, champocz, tonpai (สำเหร่), SwEEtGarM, leaflet, iceman29, NONGEAR44, chaiwat, touch_navara, อ๊อด บางลี่, aaaaa, nongff, pongsakorn, ขุนพล บางบาล, banmung, nuch_ae, piyachon43150, คนรักษ์พระ, OopiakoO, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika, ท่าจีน, พัน ร. มทบ.๑๑, samati, IT TOYOTA, yodlaksiri, tiwalak_ngampasend, Champ14Za, Titaterd, naikai, c@kan, noonan28, cotton8088, sorrawit, saokaew, trairat.c, sleeper1, wowit, -*- 2J -*-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๐ ส.ค. ๕๒, ๑๓:๑๕:๐๒ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

chatsmm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๙๓

๒๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๙
  รับขอบคุณ: ๓๑๕๖

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๐ ส.ค. ๕๒, ๑๒:๐๘:๐๑ »

รับทราบครับพี่
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Lizm Club, Sarayut Suprit, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน
อุณาโลม
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๒๗๕๗

๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๔ นาที

คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน

**

ขอบคุณแล้ว: ๖๙๗๑
  รับขอบคุณ: ๑๕๑๔

ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๙๔%

bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๐ ส.ค. ๕๒, ๒๒:๓๓:๔๙ »

น้อมรับ และ ปฎิบัติตามกฎ ครับ พี่โองการ

ฝากพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ศิษย์วัดบางพระ ช่วยกันทำตามกฎ ด้วยนะครับ 

อ่านก่อน... ที่จะตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้.!
   - กรุณาปฏิบัติตาม กฎ กติกา มารยาท ของกระดานสนทนาวัดบางพระ อย่างเคร่งครัด
- พึงระลึกเสมอว่า ก่อนที่จะตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้ เราย่อมเป็นนายในสิ่งเหล่านั้นๆ...
   แต่เมื่อเราตั้งหรือตอบกระทู้ไปแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นนั้น ย่อมเป็นนายและมีอำนาจเหนือเราเสมอ
- คุณมีเวลา ๑๕ นาที ในการแก้ไขข้อความ หลังจากตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้ไปแล้ว
- ห้ามทำการตั้งหัวข้อ,..หรือตอบกระทู้ ที่เข้าข่ายการปั่น การปั๊ม หรือขุดกระทู้เก่าขึ้นมาตอบโดยไม่มีเหตุจำเป็น
- ตั้งหัวข้อกระทู้ให้สัมพันธ์กับหมวดหมู่หรือให้ตรงตามคำอธิบายของหมวดนั้นๆ
- ตั้งชื่อหัวข้อ,.. กระทู้ให้ชัดเจน สื่อถึงความต้องการ และสอดคล้องกับเนื้อหา
- ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: mawin_14, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, TTTUTTT, ~เสน่ห์กวาง~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Lizm Club, KRIDTIGHA, champocz, รุท หมัดหนักครับ, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika, knife420, wirut

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ
คjกระพัu_ชาตรี
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๕๐๘

๑ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๑ นาที

0o0o

ขอบคุณแล้ว: ๙๐
  รับขอบคุณ: ๓๙๑

หนุมาน

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๙๖%

minnn007_63@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๑ ส.ค. ๕๒, ๑๓:๓๔:๑๙ »

รับทราบเช่นกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika

โทธุลีทง พุทธังสวหะ
ฉัพพัณรังษี
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๒๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๓๑ นาที

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๗๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๕๙

ผมแบ่งใจ ผมแบ่งความรู้สึก ให้กับสาวหนึ่งก็พอแล้ว

จังหวัด: เชียงราย

ประสบการณ์: ๔๗%

killertump@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๒ ส.ค. ๕๒, ๑๘:๔๖:๑๓ »

รับทราบครั้งที่ 2 ครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika

ชีวิตคนเราก็อย่างนี้เละ มีขึ้น ก็มีลง มีเกิด ก็มีดับ
<<<คำอาราธนาพระสีวะสี>>>
สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขา เทวาภิปูชิโต โสระโ
ดํา_เขต8
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๙๗

๒ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๔๓

จังหวัด: สงขลา

ประสบการณ์: ๒๒%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๖ ส.ค. ๕๒, ๑๒:๒๓:๕๐ »

รับทราบ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, saken6009, โบตั๋นสีขาว

ผู้ดูแลระบบ

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๘ มี.ค. ๕๓, ๑๙:๔๒:๔๗ »

อัพกระทู้ขึ้นมาให้สมาชิกใหม่ๆได้อ่านแล้วปฏิบัติกันครับ

มีการขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมาตอบกันเยอะมากในช่วงนี้

ขอความร่วมมืออย่าตอบกระทู้ดังนี้

ตอบแบบว่า ไม่ลืมหู ลืมตา ดูวันที่ตั้งกระทู้ว่านานมากขนาดไหน

ตอบแบบว่า เห็นเขาตอบกันเลยตอบบ้าง โดยไม่ได้อ่านเนื้อเรื่องในกระทู้ให้ละเอียด

ตอบแบบว่า ฉันเพิ่งเข้ามาใหม่ขอฉันโด่งดังบ้างสิ ตอบกระทู้ไว้เยอะๆคนอื่นจะได้เห็นชื่อของฉัน

การตอบกระทู้แบบนี้ทำให้เกิดปัญหา เกิดความเข้าใจกันผิดมาแล้วหลายๆครั้ง  

ดังนั้น ห้าม ตอบกระทู้เก่าๆนะครับ

และฝากอีกกระทู้ให้ได้อ่านกัน อีกครั้งครับ  

คลิ๊กที่ลิงค์ได้เลย
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5830.0.html
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, gottkung, ~เสน่ห์ack01~, Lizm Club, อชิตะ, รุท หมัดหนักครับ, nayfertity, berth1999, piyachon43150, หนึ่งดาวคนอง, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika, samati, zeedsazz

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๘ มี.ค. ๕๓, ๒๐:๐๒:๕๕ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๘ มี.ค. ๕๓, ๒๑:๐๖:๔๒ »

ช่วยดันกระทู้นี้อีกแรงครับ

ฝากชาวสมาชิกปฎิบัติตามกฎ กติกา ของเว็ปบอร์ดด้วยนะครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, ~เสน่ห์ack01~, สุวรรณปักษี, Lizm Club, อชิตะ, รุท หมัดหนักครับ, nayfertity, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, saken6009, โบตั๋นสีขาว

อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๙ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๔๒
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๗

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๗%

aston_25@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๙ มี.ค. ๕๓, ๑๑:๑๒:๓๙ »

ส่วนตัวผมว่า กระทู้นี้ควรดันบ่อยๆ 

การดันกระทู้เก่าจะได้น้อยลง  บางทีก็เกือบเผลอไปตอบเหมือนกัน

มาสังเกตอีกที อ้าว ขุดขึ้นมานี่นา

ทำเอากระทู้เพื่อนสมาชิกที่อุึตส่าห์ตั้งใหม่ๆ ตกหน้าแรกไปซะงั้น 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, Ronaldo 2007, nayfertity, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, saken6009, โบตั๋นสีขาว

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๙ มี.ค. ๕๓, ๒๑:๔๔:๒๙ »

กระทู้เก่าๆ โดนขุดมาบ่อยมากครับ บางครั้งกระทุ้ใหม่ๆที่มีสาระดีๆ โดนลบหายไปจากหน้ากระดานเลย...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๗
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๙

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๕%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: ๓๑ มี.ค. ๕๓, ๐๐:๓๘:๑๐ »

เจอกระทู้ขุดๆ ขึ้นมาบางอันก็ดี เป็นความรู้ต่างๆ ที่เคยอ่านแล้วก็ลืมๆ ไป

บางอันนี้ก็จะขุดมาทำไมกัน อ่านไปก็งงๆ ไปดูวันที่ อาวว มันของปีที่แล้วนิหว่าาาาา
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๗๑

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๓ เม.ย. ๕๓, ๑๙:๑๗:๓๙ »

เจอกระทู้ขุดๆ ขึ้นมาบางอันก็ดี เป็นความรู้ต่างๆ ที่เคยอ่านแล้วก็ลืมๆ ไป

บางอันนี้ก็จะขุดมาทำไมกัน อ่านไปก็งงๆ ไปดูวันที่ อาวว มันของปีที่แล้วนิหว่าาาาา

เห็นด้วยครับ งง เหมือนกันครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika

รักและศรัทธา
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๘ มิ.ย. ๕๓, ๑๙:๓๘:๑๒ »

ขออนุญาติ ขุดมาเพื่อให้เพื่อน สมาชิกใหม่ได้ทราบกัน

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tong_lomsak, nayfertity, saken6009, โบตั๋นสีขาว

job@love
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๙

๑๗ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๒๕๑
  รับขอบคุณ: ๕๘๑๑

ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๐ มิ.ย. ๕๓, ๑๒:๒๔:๕๔ »

สมาชิกบางท่านอาจยังไม่ทราบ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nayfertity, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"
อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๒๘๘

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๐ มิ.ย. ๕๓, ๑๒:๓๗:๓๔ »

รับทราบครับผม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nayfertity, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๐ มิ.ย. ๕๓, ๑๒:๕๗:๐๑ »

หัวข้อเสริม

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5830.msg46128.html#msg46128

ขอให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สมาชิกใหม่อ่านใว้ด้วยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ZitLuangPor, piyachon43150, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๕

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๐ มิ.ย. ๕๓, ๑๓:๓๖:๑๗ »

ดีมากค่ะเอ็ม 
เป็นมารยาทของการใช้เว็บบอร์ด
ซึ่งสมาชิกไม่ว่าเก่าหรือใหม่ ควรต้องรับทราบ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nayfertity, piyachon43150, saken6009, โบตั๋นสีขาว, jidarsarika, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
ab109
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๖๖

๒ ชั่วโมง ๔๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๓, ๑๗:๐๔:๔๙ »

ขอบคุณคับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว

เผือก
ae26
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๘๐

๑ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา

ขอบคุณแล้ว: ๕๙๒
  รับขอบคุณ: ๑๔๗

เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๑%

alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๓, ๑๗:๒๓:๐๒ »

รับทราบขอรับ โยมสำโรง
 13;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว

เมดอินไทยแลนด์
tha_worn
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๘๗

๓ วัน, ๕ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘
  รับขอบคุณ: ๑๔๕

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๙๑%

« ตอบ #19 เมื่อ: ๒๘ ส.ค. ๕๓, ๑๙:๑๘:๓๔ »

สมาชิกใหม่รับทราบครับขอบคุณครับ

zx2000
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๓๒๙

๒ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๙๔
  รับขอบคุณ: ๒๙๒

ประสบการณ์: ๙๖%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๒๘ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๒๘:๐๒ »

รับทราบครับท่าน

ทมิฬสังหาร
Akaradet
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๒๘

๓๔ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๑๗ ก.ย. ๕๓, ๑๕:๓๘:๒๐ »

ครับผมว่าดีมากเลยครับ

ZitLuangPor
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๐๕

๒ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๓
  รับขอบคุณ: ๗๕๔

ศิษย์หลวงพ่อ

จังหวัด: ขอนแก่น

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๙๗%

SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: ๑๗ ก.ย. ๕๓, ๑๖:๐๓:๕๗ »

ขอบคุณคุณเสน่ห์เอ็มมากนะครับ ที่มาแนะนำให้สมาชิกใหม่ให้ได้ทราบ
รับทราบและยินดีปฏิบัติตามครับ
   ^^

วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i
jummum
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๑๖

๔ ชั่วโมง ๑๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๘
  รับขอบคุณ: ๕๘

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๔๕%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๑๕ พ.ย. ๕๓, ๒๑:๑๗:๔๖ »

รับทราบค่ะ.....ปกติก็อ่านอย่างเดียว นี่เพิ่งสมัครสมาชิกเองค่ะ

^_^

cellszaru
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๕๘

๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๘ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๙๐

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๖๖%

« ตอบ #24 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๓, ๑๐:๐๖:๕๒ »

รับทราบและเข้าใจตรงกันครับ

ผู้คุมกฎ

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

« ตอบ #25 เมื่อ: ๒๒ พ.ย. ๕๓, ๒๐:๐๖:๕๓ »

แจ้งเพื่อนสมาชิก อ่านกฏ กติกา มารยาทกันอีกครั้งนะครับ

เนื่องจากช่วงนี้ มีเพื่อนสมาชิกหลายท่าน ได้ตอบกระทุ้ ที่มีอายุเกิน 120วัน กันหลายท่าน

ขอความกรุณา ทำตามกฏนะครับ ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tong_lomsak, piyachon43150, saken6009, โบตั๋นสีขาว

piyachon43150
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๒๐๖

๘ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๐
  รับขอบคุณ: ๕๙

จังหวัด: หนองคาย

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๒๙%

amnat8600@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: ๐๒ มี.ค. ๕๔, ๒๒:๒๒:๔๐ »

รับทราบครับพี่  :114:

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยูที่ทำตัว
commandov2
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๖๙

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๒
  รับขอบคุณ: ๒๒๓

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๗๕%

« ตอบ #27 เมื่อ: ๑๐ มี.ค. ๕๔, ๐๐:๒๗:๔๙ »

รับทราบครับผม

สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น
ผู้คุมกฎ

« ตอบ #28 เมื่อ: ๒๔ มิ.ย. ๕๔, ๑๑:๕๐:๓๖ »

แจ้งเตือนกัน ด้วยความปราถนาดีนะครับ

กระทู้มันเก่าแล้ว แค่อ่านเฉยๆก็น่าจะพอครับ ถูกใจก็กดขอบคุณครับ

กติกาที่ตั้งไว้ ก็เพื่อให้เพื่อนๆสมาชิก ได้รับข้อมูลข่าวสารต่างๆที่อัพเดท

มากกว่าที่จะรื้อกระทู้เก่ากันจนกระทู้ใหม่ๆ หล่นจากหน้าบอร์ดนะครับ

เพื่อนสมาชิกท่านที่เข้าบอร์ดทีหลัง จะไม่ได้เห็นกระทู้ที่สำคัญๆ ครับ

ฝากถึงเพื่อนสมาชิกใหม่ทุกท่านด้วยนะครับ

ถ้าเรื่องราวหรือสิ่งไหนที่คุณคิดว่าเป็นประโยชน์ หรือมีสาระสำคัญกับเพื่อนๆสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระ

อย่างเช่น เรื่องราวเกี่ยวกับวัดบางพระ ในแง่มุมที่บางท่านไม่ทราบ หรือจะเป็นวัตถุมงคลของวัดบางพระ

ปัญหาต่างๆที่สงสัยเกี่ยวกับวัดบางพระ ที่ยังไม่เคยมีใครสอบถาม(ใช้แถบค้นหาด้านบนแล้ว ไม่มีข้อมูลที่ต้องการ)

ก็รบกวนตั้งกระทู้ใหม่นะครับ เรื่องราวอะไรที่ซ้ำเดิม ถามซ้ำๆโดยที่ไม่ได้ค้นหาข้อมูลก่อน ประโยชน์ไม่ค่อยมีครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่เข้าใจในกติกาครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ท่าจีน, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, saken6009, jidarsarika, cotton8088

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๔ มิ.ย. ๕๔, ๑๑:๕๓:๑๓ โดย ~เสน่ห์ack01~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nong-juk
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๘๒๗

๑๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๘
  รับขอบคุณ: ๒๔๘

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๓๕%

« ตอบ #29 เมื่อ: ๒๔ มิ.ย. ๕๔, ๑๗:๔๙:๐๖ »

ช่วงนี้เจอแต่นักขุด โชว์ รอยหยักในสมองไม่มี
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: WARLORD88, jidarsarika

jidarsarika
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๕๒๐

๒ วัน, ๕ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๕๕๗
  รับขอบคุณ: ๕๓๐

อาจาริโย วันทามิ

ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #30 เมื่อ: ๒๕ มิ.ย. ๕๔, ๐๐:๒๔:๒๕ »

รับทราบและยินดีปฏิบัติ
เพื่อสังคมดีๆของเว๊ปพี่น้องบางพระของเราจ๊ะ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๕ มิ.ย. ๕๔, ๐๐:๒๗:๑๔ โดย jidarsarika » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๕

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%

« ตอบ #31 เมื่อ: ๒๕ มิ.ย. ๕๔, ๐๙:๑๕:๕๕ »

ขอบคุณพี่เอ็กซ์ด้วยครับ ที่นำมาให้ได้อ่านกัน จะได้ปฏิบัติตามครับ ส่วนตัวก็ไม่ขุดอยู่แล้ว แค่หาข้อมูลเก่าๆก็อ่านๆเป็นความรู้..  :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ท่าจีน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๕ มิ.ย. ๕๔, ๐๙:๑๖:๒๔ โดย umpawan » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #32 เมื่อ: ๒๕ มิ.ย. ๕๔, ๑๐:๑๖:๒๕ »

ขอล๊อค กระทู้นี้นะครับ........................

โองการ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, knife420

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์