ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล....  (อ่าน 3442 ครั้ง)

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
 :059:สำหรับท่านที่ได้ส่งข้อความแสดงความคิดความรู้สึกที่มีต่อแม่ มาร่วมในกระทู้
"ลูกศิษย์ที่ดีของหลวงพ่อเปิ่น ลูกกตัญญูของแม่" ทุกท่านเป็นผู้ได้รับรางวัลกันทุกท่าน
ไม่มี รางวัลที่1 ที่2 ที่3 แต่จะได้เหมือนกันหมด คือ "หลวงปู่ทวดพิมพ์สี่เหลี่ยม หลังยันต์ห้าแถว ฝังหัวเสือหลวงพ่อเปิ่น"
ซึ่งจัดสร้างโดย วัดทุ่งเว้า บ้านท่าไคร้-นาแล ต.นาสีนวน อ.เมือง จ.มุกดาหาร...ซึ่งมีผู้ร่วมแสดงความคิดเห็นมาทั้งหมด 47 ท่าน
กรุณาติดต่อรับรางวัลได้ที่ หลวงพี่เว็บ..ในวันที่ 12 สิงหาคมนี้ ที่วัดบางพระ และท่านใดที่มารับด้วยตนเองไม่ได้ กรุณาติดต่อ..
"sho presley"...ขอเจริญพร..รวี สัจจะ-สมณะไร้นาม...10/8/52 เวลา 21.34น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2552, 06:30:40 โดย RaveeSajja »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ประกาศรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 09:58:36 »
กราบนมัสการขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตาครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ตอบ: ประกาศรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 10:26:44 »
กราบนมัสการขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตาครับ ได้พระแล้วผมจะนำไปเป็นของขวัญวันแม่อีก 1 ชิ้น
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 11:08:55 »
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ที่มีเมตตาครับ  :054:และยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับผม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 02:13:02 »
กราบนมัสการพระอาจารย์โด่งมากนะครับผม :114: :114: :114: :054:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 05:44:12 »
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์...ที่มีเมตตาครับ
 และและขออนุโมทนาบุญยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับผม

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 10:04:05 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ที่มีเมตตาครับ และขอแสดงความยินดีพร้อมอนุโมทนาบุญแด่ทุกๆท่านด้วยครับผม :053:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 10:07:16 »
ลำดับที่   รายชื่อผู้ได้รับรางวัล   ลำดับสมาชิก
๑   kkkkkkkk   ๕๓๒๘   รับแล้ว
๒   jaturong      ๓๗๖๙   รับแล้ว
๓   kongkeha   ๔๒๗๕
๔   เอก นนทบุรี   ๙๔๗
๕   รัช สุทธิสาร   ๕๐๓๙   รับแล้ว
๖   eXeCuTioNz - IX   ๓๙๑๓
๗   tor.20   ๔๓๙๕
๘   ณ.อยุธยา   ๓๖๔๔      รับแล้ว
๙   อุณาโลม   ๒๗๕๗
๑๐   TTTUTTT   ๓๒๖๗
๑๑   ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)   ๑๗๖๘   รับแล้ว
๑๒   ชลาพุชะ   ๓๑๘๔      รับแล้ว
๑๓   derbyrock   ๓๘๖๘   รับแล้ว
๑๔   Jamesrongchai   ๔๐๔๑   รับแล้ว
๑๕   ชินฺนปญฺชร   ๑๐๕๘
๑๖   ตั้ม/พรหมนิมิตร   ๔๒๒๒
๑๗   ก้านยาว   ๕๑๔๕
๑๘   Artistic (อาร์ต)   ๕๑๗๔
๑๙   ลูกชายพ่อสังวรณ์   ๗๙๓
๒๐   Pig_Never_Die   ๔๑๘๕
๒๑   mawin_14   ๓๙๙๔
๒๒   k911   ๔๑๐๘      รับแล้ว
๒๓   SiMPle   ๓๘๖๒
๒๔   ยอดรัก..บางแค   ๕๑๑๓
๒๕   น้องลิงน้อย   ๓๐๗๗   รับแล้ว*sudfish2499รับแทน*
๒๖   Sak1459   ๔๐๕๔
๒๗   ผู้หญิงธรรมดา   ๔๙๒๔
๒๘   kaitak   ๓๓๓๘      รับแล้ว
๒๙   porvfc   ๓๘๗๒      รับแล้ว
๓๐   prathomsak   ๓๒๖๙   รับแล้ว
๓๑   เณรน้อยเส้าหลิน   ๒๔๐๗   รับแล้ว*ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)รับแทน
๓๒   to   ๑๕๓๓
๓๓   porpar   ๓๐๖๔
๓๔   Teeครับผม   ๒๔๖๑   รับแล้ว
๓๕   พ่อขุนผาเมือง   ๕๐๖๖
๓๖   หนึ่ง   ๒๔๙๐
๓๗   ไทยแท้   ๕๒๐๘
๓๘   คงกระพัน_นะจ้า   ๕๒๑๗
๓๙   peachsama   ๔๙๕   รับแล้ว*นายตะกรุดรับแทน*
๔๐   somboon matkeaw   ๑๑๓๖
๔๑   kaitip   ๕๓๙
๔๒   PAE   ๓๕๒๓      รับแล้ว
๔๓   j_kirsada   ๑๙๗๐   รับแล้ว*derbyrockรับแทน*
๔๔   บอส ดินเเดง   ๔๗๓๑
๔๕   sudfish2499   ๓๐๑๘   รับแล้ว
๔๖   ปาท่องโก๋   ๔๒๗๗      รับแล้ว*ชลาพุชะรับแทน*
***รวม ๔๖ ท่านนะครับขอบพระคุณพระอาจารย์อีกครั้งครับ.***

ติดต่อรับรางวัลได้ที่ ศาลาชาติ ศาสน์ กษัตริย์ กุฏิหลวงพี่ญา ตั้งแต่เวลา ๗.๐๐ น. เป็นต้นไป

ชี้แจงเพิ่มเติม "หลวงปู่ทวดพิมพ์สี่เหลี่ยม หลังยันต์ห้าแถว ฝังหัวเสือหลวงพ่อเปิ่น" มีจำนวน ๔๑ องค์
อีก ๕ องค์จะเป็น หลวงปู่ทวดพิมพ์สี่เหลี่ยม หลังยันต์ห้าแถว แบบธรรมดาไม่ฝังหัวเสือ
เพื่อเป็นการไม่ได้เปรียบเสียเปรียบกัน ให้สุ่มหยิบเอานะครับ
"มือดีได้ มือร้ายไม่ต้องเสียใจ" ขอมอบ "ดวงตราพุทโธมหาลาภ" ของพระอาจารย์โด่งให้ ๕ ท่านที่เลือกได้พระแบบไม่ฝังหัวเสือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 09:50:32 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 10:31:05 »
กราบนมัสการครับ ขอบพระคุณมากๆๆคร้าบ  :054: :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 10:36:15 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ที่เมตตาครับ

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 01:14:55 »
ขอบพระคุณมากค่ะ แต่วันที่ 12 มีนัดกับหมอที่ รพ. จะทำยังไงดีค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ :065:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 04:43:45 »
:054: กราบนมัสการพระอาจารย์โด่งที่เมตตาค่ะ  :054:

:016:ถือเป็นของขวัญวันแม่ที่ดีมากชิ้นหนึ่งในรอบปีที่จะให้แม่ค่ะ  :002:

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 06:05:40 »
อิจฉาจังสำหรับทุกท่านทีได้รับรางวัลจากพระอาจารย์โด่ง
ขนาดผมลูกศิษย์ยังไม่ได้เรยครับอิจฉาตาร้อนนะครับ
ไม่เป็นไรไว้โอกาสหน้าผมไม่พาดแน่นอนสำหรับของดีๆแบบนี้
 ฝากไว้ก่อนเถอะโอฬาร
                  ศิษย์ หลวงโด่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2552, 06:07:07 โดย โดดเดียว »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 08:24:29 »
ของผมรับมอบพระหลวงพ่อยามาก็จะไปมอบให้แม่และพวงมาลัยครับเนื่องด้วยวันแม่แห่งชาติครับไว้เจอกันนะครับ(kkkkkkkk)ขอบคุณครับผม :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 12:14:43 »
ไปไมได้ต้องไปกราบแม่ครับ ถ้ามีบุญคงได้ล่ะครับผม

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 06:59:28 »
แสดงความดีใจกันเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทีได้รับรางวัลด้วยครับ (ได้อ่านข้อความของแต่ละครับ ปลื้ม หมดครับ  :016: :015: )

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 07:48:20 »
ไปไมได้ต้องไปกราบแม่ครับ ถ้ามีบุญคงได้ล่ะครับผม

บุญนี้หนักเอาการอยู่นะ.. หมูไม่เคยตาย พิคเนเวอร์ดายย์... ตรวจสอบเล้ย..คลิ๊ก!

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11071.html

cho presley       

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 11:39:58 »
เสียดายที่ไม่ได้ไปขอรับ สมปราถนาทุกคนขอรับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 02:08:37 »
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์
กระผมและน้องลิงน้อย ขอขอบพระคุณพระอาจารย์และทุกท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ สำหรับของรางวัลที่ได้รับ สวยงาม มากๆ ครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 03:20:45 »
กราบนมัสการหลวงอาโด่ง หลวงพี่นรินทร์และหลวงพี่ปุญฺญานุสฺสติ ด้วยความเคารพ

กราบขอบพระคุณอย่างสูงในความเมตตาด้วยครับ   :054: :054:

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 08:31:31 »
ผมได้รับแล้วครับขอบพี่ๆน้องๆมากครับได้เจอพี่ๆน้องๆทำบุญร่วมกัน(ขอขอบคุณพี่ต้นน้ำด้วยครับที่ผมสอบถามครับ)หลวงปู่ทวดสวยมากครับและผมช่วยงานด้วยครับก่อนกลับผมและพี่ก็ได้ไปลากราบหลวงพ่อยาหลวงพ่อก็มอบกุมารขวัญถุงมาให้ครับองค์ใหญ่ดีครับผมได้ไปวัดท้องไทรให้หลวงปู่พรมน้ำมนต์ให้ด้วยครับต่อด้วยวัดกลางบางแก้วผมและพี่ๆรอหลวงปู่เจือเวลา06.00น.ครับเลยให้ท่านเป่าเบี้ยแก้ให้และลงกะหม่อมให้ด้วยครับ :017:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 03:01:10 »
กราบนม้สการหลวงพี่ที่เมตตาครับ ขอบคุณครับ .ที :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 01:14:11 »
กราบนมัสการขอบคุณพระอาจารย์มากครับ...

ได้รับพระมาแล้วสภาพสวยสมบูรณ์ดี...

ขอบคุณพี่นุชด้วยครับ...{^_^}...