ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 12 มีใครไปงานที่วัดบางพระบ้างครับ  (อ่าน 2553 ครั้ง)

ออฟไลน์ MasterT

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมไปแน่นอนแต่อยากทราบว่ามีท่านใดไปบ้างกลัวจะเหงาเพราะยังไม่รู้จักใครเลย
แล้วไปถึงจะต้องทำอย่างไรบ้างไปหาใคร  :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
อืมมมมม

อยากไปครับ

แต่บ้านอยู่สงขลา

รอพาแม่ไปทำบุญดีกว่าครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ของผมไม่ไปไม่ได้ครับเป็นวันสำคัญวันเกิดหลวงปู่ครับพรุ่งนี้แล้ว(ไว้เจอกันนะครับ)ต้องไปช่วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ no_bangchak

• จตุตถะ
    • อีเมล
:054: เสียดายครับ...พรุ่งนี้ติดภาระกิจในหน้าที่รับผิดชอบครับ...ไว้โอกาสหน้าเจอกันครับพี่น้อง :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ผมก็ไป ครับ
คงไปถึงวัด 6 โมงเช้า กว่า ๆ ก็คงอยู่ที่กุฎี หลวงลุงต้อย เจอผมก็ทักได้นะครับ

<<<<<<< ดูจากรูป

เรีอกผม บอล ก็ได้ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
คาดว่า น่าจะไปนะครับ ผม อิอิอิ :002: :002: :002:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
แล้วเจอกันนะคะ :050:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เจอกันทักทายกันด้วยน่ะครับ :058: :058: :058:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คงได้เจอกัน ได้ร่วมทำบุญร่วมกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ง่า ผมไม่แน่ใจ ว่าจะได้ไปอะป่าว  แถมได้รางวัล ด้วย ไม่รู้ทำไงคิดไม่ตก ต้องขับรถให้ นาย

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
น่าเสียดายครับ ผมนัดพี่ๆๆใว้จะไปหาแม่ครับ คงไปไม่ใด้
ยังงัยผมช่วยส่งแรงใจไปช่วยน้ัะครับทุกท่าน  :090: :090:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: วันที่ 12 มีใครไปงานที่วัดบางพระบ้าง#
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 10:52:45 »
ผมไปครับ
เจอกันก็ทักได้นะครับ
ชื่อ โบ ครับ
(นั่งรถเข็นนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2552, 11:03:30 โดย !!! เด็กป่า !!! »

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมก็ไป ครับ
คงไปถึงวัด 6 โมงเช้า กว่า ๆ ก็คงอยู่ที่กุฎี หลวงลุงต้อย เจอผมก็ทักได้นะครับ

<<<<<<< ดูจากรูป

เรีอกผม บอล ก็ได้ครับ

แล้วพบกันครับ บอล    ที่กุฏิ หลวงพี่ต้อย ผมชาญ ครับ

คงไปกันหลายคนครับ น่าจะเกิน 10 คนครับ :050:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ติดภาระกิจครับ เสียดายมากๆ...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไม่ได้ไปครับ เพราะติดภารกิจที่ศูนย์วิทยุมีนบุรี เขาจัดงานถวายพระพร เลยไม่สามารถไปได้ น่าเสียดายจริงๆครับ...  :070:

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
เสียดายจังที่ไม่ได้ไป  ไงก็เอาบุญมาฝากด้วยนะคะ คุณ MasterT
จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากไป :090:จะขาดครับ
ใว้โอกาศหน้าแล้วเจอกันครับ :002:

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
อยากไปครับแต่ติดงาน ส่งใจไปก็แล้วกันวันนี้ใจผมไปอยู่ที่วัดบางพระแล้ว โชคดีเดินทางปลอดภัยกันทุกท่าน ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ :075:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เสียดายมาก ติดงานครับ ขอส่งใจไปก็แล้วกันนะครับ  :054: :054: :054:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปมาแล้วค่ะลูกศิษย์มาร่วมงานกันเยอะมากเลยค่ะ.............
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......