ผู้เขียน หัวข้อ: ๔ เพื่อนยาก ณ.วัดบางพระ  (อ่าน 9160 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
๔ เพื่อนยาก ณ.วัดบางพระ
« เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 10:36:19 »
                 ๔ เพื่อนยาก ไป รวม ตัว กันที่วัดบางพระ กราบหลวงปู่เปิ่น ทำบุญ และสัก

ขอเริ่มเลยนะ ครับ

หลังเพื่อน ธน ครับ วันเสาร์ หนุมาน วันจันทร์ จิ้งจก ๒ หาง โดย อาจารย์ปิ๊ก

หลังเพื่อน เบ็นซ์ หรือ เพื่อน ๆ เรีอก อา วันอาทิตย์ เช้า เสือ คู่ขวา และ ดึกๆ เสือเหลียวหลังสักแบบไม่มีบล็อก

เสือเหลียวหลัง อาจารย์หนวด  สวยมาก ๆ ผมเห็นแล้วยังตาร้อนเลยครับ

หลังน้องชาย ผมชื่อ เต้ย ครับ วันอาทิตย์ หมูทองแดง วันจันทร์ อักขระ ครับ โดย อาจารย์หนวด

และสุดท้ายไม่ท้ายสุด หลังผม ครับ วันอาทิตย์ และ วันจันทร์ อักขระ ทั้ง ๒ วันเลย

วันแม่นี้ขอฝาก กลอนหนึ่งบท

ขอน้อมนอบ หมอบกราบแท้ พระแม่แก้ว
สำนึกแล้ว ความเลว เคยเหลวไหล
ลูกซึ้งแล้ว แนววิถี ที่เป็นไป
แม่ช้ำใจ เพราะลูกมา จนชาชิน

ลูกสร้างกรรม ทำบาป กราบเท้าแม่
ซึ้งใจแท้ แม่อภัย ให้หมดสิ้น
น้ำตาแม่ แต่ละหยด ที่รดริน
ลูกแทบสิ้น ดังน้ำกรด รดหัวใจ

จะทำดี เพื่อแม่ ต่อแต่นี้
เป็นคนดี ต่อสังคม ไม่หลงไหล
จะเป็นคน ดีของแม่ ตลอดไป
ไม่ยอมให้ เสียใจซ้ำ ย่ำน้ำตา

เคดิต www.tlcthai.com  

ทักทาย ท่าน TTTUTTT อีกครั้งนะครับ  :054:

แล้วพรู้งนี้ วันพูธที่ ๑๒ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๒ เจอกัน ครับ  :005:

วันแม่ อย่าลืมกราบแม่และเป็นลูกที่ดีของ พ่อแม่ นะครับ

ปล.๑  ไม่ได้ โอ้อวดลายยันต์ ศึกษาเป็นวิทยาทาน นะ ครับ
ปล.๒   น้อมรับ คำติชม ครับ
ปล.๓   ผิดพลาดประการใด ขออภัย นะที่นี้ด้วย นะครับ

เจอผมก็ ทักทายกัน ได้ นะครับ ผม บอล ครับ  06;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2552, 10:39:13 โดย อุณาโลม »
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ๔ เพื่อนยาก ณ.วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 11:54:45 »
แต่ละท่านหลังงามจริงๆครับ ชอบเสือเหลียวหลัง
สวยงามมากๆครับ พึ่งเคยเห็นครั้งแรกที่วัดบางพระ อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 02:43:48 »
สวัสดีเช่นกันครับ"ท่านอุณาโลม"...

เสือเหลียวหลังนี่ทีเด็ดเลยครับ ...

สวยจริงๆ เห็นลายแล้วเจ็บแทนครับ...

"ท่านอาจารย์หนวด"เมตตาครับ  ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 06:04:16 »
:016:สวยๆๆๆทุกท่านเลย  :015: :025:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 11:56:22 »
สวยงามมากๆ เลย บอล  :016:  ยินดีด้วยน๊ะ ที่รู้จัก และทักทายกัน วันนี้ ที่ กุฏิ หลวงพี่ต้อย :050:

ใว้มีโอกาศ คงใด้พบกันอีกครับ :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 12:22:34 »
งามแท้ๆๆๆๆ

ทำยังไงถึงได้เสือคู่มาครองมั่งครับ

สวยงามจีงๆ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 01:26:07 »
สวยงามทุกท่านครับ แต่กว่าจะได้มาขนาดนี้ ก็ต้องแลกกับความเจ็บ ที่ต้องบอกว่า เจ็บแบบมีความสุขครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 10:08:43 »
สวยงามทุกยันต์เลยครับ ผมคงมีโอกาสได้ลงหลังแบบนี้บ้างนะครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 10:29:31 »
ยินดีกับทุกท่านด้วยครับ ได้ของดีกันทั่วหน้า...

...ไม่เจ็บบ้างเหรอครับแทงกันถี่เหลือเกิน.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ moo797

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 10:48:58 »
สวยมากครับแล้ววันที่ /12/8/52ได้อะไรมา เดียววันเสาร์ไปดู อ้อลืมไปรถไม่อยู่ไปเข้าอู่  งั้นเจอกัน 23/8/52 :004:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 11:33:12 »
ยินดีด้วยครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 11:41:05 »

มีแต่คำชมครับ พูดได้อบ่างเต็มปากว่าสวยงามมากครับอยากได้บ้างจังครับ  หลังขาวๆตัดกันดีครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 12:36:48 »
สวยมากครับแล้ววันที่ /12/8/52ได้อะไรมา เดียววันเสาร์ไปดู อ้อลืมไปรถไม่อยู่ไปเข้าอู่  งั้นเจอกัน 23/8/52 :004:

โห นึก ว่าโคร แล้วเจอกันนะครับพี่ ได้อักษระ ครับ

ขอบคุณจากใจที่เข้ามาชม นะครับทุก ๆ ท่าน

เจอกันทักทายกันได้ครับ เพราะบางทีผมลืม ^^  :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 01:54:31 »
ฝีเข็มของวัดบางพระงดงามจริงๆค่ะ

หลังขาวๆ+รอยสักเข้มๆ :016:

ขอบคุณสำหรับภาพมากๆค่ะที่นำมาให้ชม
โอกาสหน้าอย่าลืมนำมาให้ชมกันใหม่นะคะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 09:38:38 »
สวยงามมากๆ..ครับ..หลังของแต่ละท่าน..วางตำแหน่งได้เหมาะพอดี.....ยิ่งเสือเหลียวหลัง..นี่ซิ...สวยงามสุดยอด..( เพิ่งเคยเห็น )  :053: :053: :053: :053:เห็นแล้วอยากได้มั่ง..แต่ไม่รู้จะลงด้านหลังตรงไหนแล้ว...วันที่ 12 ก้อได้เจอ ท่าน อุนาโลม ครับ. .ได้ทักทายกัน..ก้อ รู้สึกดี และอบอุ่นดีครับ..วันไหนไปอีก เมลล์มาบอกได้นะครับ.... :015: :015: :015:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 09:49:06 »
4 สหาย มารวมตัวกันอีกแล้ว คุณบอล เริ่มไปแล้วครึ่งหลัง อีกไม่นานกัน เขียว เต็มเลย  :016: :015:

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 11:28:03 »
วางตำแหน่งลายสักได้สวยอย่างแรงเลยครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 02:55:58 »
อ.หนวดสักทุกวันมั้ยคับ

ออฟไลน์ classic3

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 09:30:16 »
สวยงามมากเลยครับ...ลายมืออักขระสวยคมมากครับ :016:
อยากได้บ้างจัง....

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 07:06:30 »
เสือเหลียวหลังสวยมากครับ

ชอบกลอนด้วยครับ สุดยอดครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 08:23:20 »
รอยสักของแต่ละท่านสวมงามมากเลยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 10:03:07 »
เสือเป็นอะไรที่ชอบมากๆเลยครับ

ถ้ามีบุญวาสนาหวังว่าซักวันหนึ่ง พระอาจารย์ท่านคงจะเมตตาให้

อยากปิดเทริมเร็วๆๆ อยากไปวัดแล้ว อยากจะกราบหลวงพ่อเปิ่นครับและพระอาจารย์ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2552, 10:04:35 โดย หนอน-*ณ.ลำปาง »
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน