ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งกลับมาจากวัด  (อ่าน 2931 ครั้ง)

ออฟไลน์ MasterT

• จตุตถะ
    • อีเมล
เพิ่งกลับมาจากวัด
« เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 07:59:17 »
วันนี้ได้ไปร่วมงานคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่นมา เจอคนในเวปหลายท่านแต่ไม่กล้าทัก ทักแค่ท่านต้นน้ำ
พอเสร็จก็ไปนั่งที่กุฎิหลวงน้าต้อย ก็เจอกับ คนรักษ์พระ/นายตระกรุด/k911/ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) /porvfc/ณ.อยุธยา/
แล้วก็ได้ลงเข็มกับอาจารย์หนวดไปกับเพื่อนร่วมผมเป็น 2คน ได้แปดทิศมาขอบอกว่าเจ็บจริงๆ(แต่ทนได้)

อันนี้ของผมครับ

อันนี้ของเพื่อนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เพิ่งกลับมาจากวัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 08:05:46 »
งามมากเลยนะครับ สักไปเรื่อยๆ จะออกมางามเองครับ ...  :016:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 08:26:59 »
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองท่านครับ   :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 08:30:03 »
สวยงามมากครับ ยันต์8ทิศ ขอให้เต็มหลังไวๆ นะครับ  :058:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 08:48:56 »
วันนี้ผมก็ไปกราบหลวงพ่อเหมือนกัน เสร็จแล้วก็เลยแวะไปเดินเล่นแถวที่เขามีอาหารแจกหน้าบริเวฯกุฎิหลวงพี่ญาและ ได้เจอท่านสมาชิกคนดังหลายท่านอาทิเช่น ท่านโองการ ฯ, ท่านต้นน้ำ, ท่านโจร, น้องกวาง, คุณเปรี้ยวปรี๊ด, ท่านack, ท่าน ณ อยุธยา, คุณเอก, ท่านปุณณและใครต่อใครอีกหลายท่านที่ผมจำชื่อไม่ได้ ต่อจากนั้นได้ลองแวะเข้าไปนั่งดูเขาสักยันต์ในกุฎิหลวงพี่ญาสักพัก รู้สึกอบอุ่นมาก ยิ่งตอนที่ได้เห็นท่านผู้การเสือกำลังนั่งสั่นปั๊บ ๆ ลงนะหน้าทองให้กับผู้มีความเชื่อทั้งหลายแล้ว ผมเห็นแล้วรู้สึกอึ้งจนขนลุกเลยครับ อยากได้รับบารมีจากท่านบ้างจัง แต่พอดีมีตังค่าบูชาไม่ถึง 25 บาทก็เลยต้องอด รู้สึกเสียดายจัง... ต้องขอโทษด้วยนะครับที่เห็นพวกท่านแล้วแต่ไม่ออกไปแนะนำตัว ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ผมมันไม่ใช่คนเด่นดังอะไร กลัวแนะนำออกไปว่านี่คือ suwatchai แล้วพวกท่านจะงงว่า suwatchai ไหนว่ะ อายชาวบ้านเขาเปล่า ๆ !!!!

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 08:53:41 »
 :008: แหม... ทำไมไม่กล้าทักหละ master t

ยันต์แปดทิศแบบเจ็บๆ เนี่ย... :090: เป็นอะไรที่ดีมากๆ เลยนะคะ
!...
:008: :008: :008:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 09:01:02 »
บารมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 09:26:27 »
วันนี้ผมก้ได้ไปเหมือนกันเจอคนในเวปก้เยอะ แต่ก็คุยกะคุณ ต้นน้ำคนเดียว ต้นน้ำตัวเป็นๆหล่อเหมือนกันนะ :095:แถมผมได้เจอหลวงพี่เว็ปอีกโชคดีจังหลวงพี่เว็ปให้พระเพิ่มมาอีก1องค์ที่ได้รางวัลผมได้ที่มีฝังหัวเสือด้วย :005:อะนะไม่แค่นั้นมีหลายคนในเว็ปแวะไปหาหลวงปู่อั๊บอีกนั้นผมเห็นนะ5555เพราะผมก็ไปเอาของเหมือนกันได้แม่พิมพาบนใบลานมา สวยงามมาก :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 10:19:25 »
ทักผมได้เลยนะครับ ผมก้ไม่รู้ว่าท่านคือคนไหน คนเยอะจริงๆๆครับวันนี้

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 11:44:20 »
ยินดีด้วยครับ   ไม่รู้คนไหนเหมือนกันน๊ะเนี่ย  ผมก็ไปกลุ่มใหญ่ พอดูครับ  สิบกว่าคน  รถ 4 คัน นั่นละครับ  ก่อนกลับ ก็นำเงินไป ถวายที่ กุฏิ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ

ร่วมเป็น ประธาน ทอดกฐิน ที่โคราช กับหลวงพี่ต้อยใว้นั่นละครับ

รวบรวมเงินเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงาน ก็ หลายหมื่น อยู่ครับ   แบบว่า  ทำบุญแล้ว สบายใจนั่นละครับ  มีแรงทำก็ทำไป  จนกว่าจะหมดบุญ นั่นละครับ

คิดว่า งวดหน้า ก็คงเป็น  ทอดกฐิน ที่วัดบางพระ นั่นละครับ  ผมคงต้องลงไปที่วัดอีก พร้อมกับ นำเงินไปถวาย ร่วมทำบุญ อีกครับ :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 12:46:17 »
เห็นคุ้นๆ หน้าหลายท่าน จริงๆ ครับ
ได้แต่ทักท่านต้นน้ำ  ท่านเดียว
สอบถามเรื่องพระ นั้นแหละครับ
ก็ได้ท่านต้นน้ำช่วยพาเข้าพบท่านผู้การเสือ
ขอบคุณ ท่านต้นน้ำ ด้วย ครับ   :054:

ที่วัดท้องไทร ก็เห็นอยู่หลายท่านเหมือนกัน
น่าจะได้รับแม่พิมพาบนใบลาน กันมาทุกท่านนะครับ  :002:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 12:59:21 »
ทักผมได้เลยนะครับ ผมก้ไม่รู้ว่าท่านคือคนไหน คนเยอะจริงๆๆครับวันนี้
ถ้าผมจำไม่ผิด ผมเห็นท่าน ณ อยุธยาจอดรถแมงกะไซที่หน้ากุฎิหลวงพี่อางค์ ใส่เสื้อสีเหลือง เดินตามหลังผมมาติด ๆ ใช่หรือไม่ ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยที่จำคนผิด อย่าถือสาคนแก่เลยนะครับ...

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 01:13:44 »
อบอุ่น ดีจัง ครับ
ผมก็นั่งอยู่ที่ กุฎิหลวงน้าต้อย ทั้งวัน ตั้งแต่ 7 โมง กว่า ๆ ถึง 3 โมง

เจอ หลาย ท่านมาก  :090:

ท่าน ณ.อยุธยา ใส่เสื้อสีเหลือง หรือเปล่าครับ ตอนที่ผมสักอยู่และท่านนั่งอยู่ข้างหน้าผมเลย  :005:

ขออภัยด้วยนะครับที่ผมไม่ได้ทักทายบาง ท่านเพราะจำไม่ได้จริง ๆ  :054:
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 04:56:21 »
ยินดีด้วยครับ..แปดทิศ  สวยงามมากๆ เจอกันที่วัดก้อทักทายได้นะครับ :002:  พี่ๆน้องกัน อบอุ่นอย่างที่ท่านรู้สึกครับ  :015: :015:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 07:56:53 »
ขยันไปบ่อยครับ เดี๋ยวก็เต้มหลังแล้ว

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 10:55:33 »
สวยงามมากเลยคะคุณ  MasterT  :015:
เสียดายจังที่ไม่ได้ไปด้วย  โอกาสหน้าคงไม่พลาด    :048:
จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 11:44:01 »
ยินดีด้วยครับท่าน

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 06:52:38 »
สวยมากๆ ขอให้ปู่เปิ่นคุ้มครองตลอดกาล :054:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี