ผู้เขียน หัวข้อ: บทสรุปกิจกรรมของ"ผู้การเสือ"๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒  (อ่าน 3734 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สืบเนื่องจาก"๑๘๑๘..."ผู้การเสือ" (ภาค 18)(ตอนที่ 2).. ๑๘๑๘ "
อ้างถึง
ชิงรางวัล ครั้งที่ 4

คำถาม ? ภาษาอังกฤษตัวแรกที่เขียนในบทความตั้งแต่ภาค 1-18 คือ คำว่าอะไร ? มีความหมายอะไร ? (ที่ใช้ภาษอังกฤษบ้าง เพราะต้องการสอดแทรก สอนภาษาอังกฤษไปในตัว เช่นในคำว่า ?congratulations?!! ต้องมี ?s? เสมอ...ป้าย + ซุ้ม วันรับปริญญา ก็ผิดกันเยอะ ถ้าเอารูป show ฝรั่ง ตอนต่อ โท+เอก เมืองนอกจะอายเขา)
        รางวัล ? ?พระผง ลพ.เปิ่น หน้าเสือใหญ่? ให้มากระซิบบอกผม (แจกในวันที่ 12 ส.ค. นี้) หมายเหตุ เฉพาะ 12 ท่านแรก !!

เฉลยคำตอบคือคำว่า "TOPLESS"

มีผู้ตอบถูกท่านเดียว รับรางวัลพิเศษเป็นพระไพรีพินาศ ๖๐ ปี"ผู้การเสือ" คือ สีกา"porvfc"
ขอแสดงความยินดีครับ :053:

อ้างถึง
ชิงรางวัล ครั้งที่ 5

เป็นรางวัล ?สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ผู้การเสือประจำปี 2552?
        ถามว่า ? มีรูปยันต์ในตัวผู้การเสือมีกี่ยันต์(ไม่รวมอักขระล้อม) เฉพาะ
?งบอ้อย นับเป็น 1, สร้อยสังวาร ,นับเป็น 1? ใช้วิธีจับฉลาก ปิดกล่อง 08.30 จับฉลาก 09.09
(12 ส.ค. 2552)  หมายเหตุ 1 ชื่อนามแฝง ต่อ 1 ใบสลาก
        รางวัล ? ลพ.ญามอบให้มา-
?กวางเหลียวหลัง,ขี่เพชรพญาธร? เหมาะกับชายหนุ่ม + หญิงสาว ไม่เหมาะกับผู้มีอายุเกิน 60 ปี เช่น ผู้การเสือ เพราะพลานุภาพเกินกำลัง...ให้ ?อ๊อด + เอ? จัดการเรื่องการจับฉลากให้ยุติธรรม มีเพียง 1 รางวัล
[/size]

เฉลยคำตอบคือ "๕๐ ยันต์"

ผู้ตอบถูกคือ "เด็กป่า" ได้รับรางวัล?กวางเหลียวหลัง,ขี่เพชรพญาธร? ขอแสดงความยินดีครับ :053:

และเมื่อวานนี้"ผู้การเสือ"ได้ทำพิธีลงนะหน้าทองและจารน้ำมันให้กับสมาชิกและผู้ที่มาร่วมงานวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น ปัจจัยค่าครูทั้งหมด "ผู้การเสือ"นำถวายบูชาครู ถวายหลวงพี่ญาทั้งหมด อนุโมทนาด้วยครับ

ช่วงเที่ยงเกิดปรากฏการณ์"พระอาทิตย์ทรงกลด"พร้อมกับเสียงสาธุการ"หลวงพ่อรับรู้แล้ว หลวงพ่อรับรู้แล้ว"

ปล.ขอบคุณโยมพี่เยที่มอบพระพุทธปาฏิหาริย์ พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหูมาไว้แจกในงานจำนวน ๖๐๐ องค์ ๑๒๐,๐๐๐ บาท(หนึ่งแสนสองหมื่นบาทถ้วน) อนุโมทนาด้วยครับ.

พบกันครั้งต่อไป ๒๕ ตุลาคม ๒๕๕๒ งานทอดกฐินวัดบางพระ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 08:24:52 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สุดยอดแฟนพันธ์แท้ผู้การเสือ.. พ่อเสือเท่จิง! :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ขอบคุณรูปภาพครับเสียดายเมื่อวานติดธุรด่วน
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมขอรับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการหลวงพี่ด้วยครับ

ขอบคุณครับที่ได้มาแจ้งข้อมูลข่าวสารให้พี่น้องเว็บวัดบางพระได้ทราบกันทั่วถึงครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบพระคุณหลวงพี่เก่งค่ะ สำหรับภาพบรรยากาศ
ณ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ยินดีกับพี่ๆที่ได้รับรางวัลจากท่านผู้การเสือด้วยค่ะ :001:

ปัจจัยค่าครูทั้งหมดนั้น อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการ หลวงพี่เก่งมาก ครับ สำหรับภาพบรรยากาศ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมาก ครับ เสียดาย ใว้โอกาศหน้า ครับ

ร่วมอนุโมธนาบุญด้วย ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ไม่ได้เข้ามาพักใหญ่ บอร์ดวัดบางพระยังคงคึกคักและอบอุ่นด้วยกิจกรรมดีๆ เหมือนเดิมครับ

อนุโมทนากับ คุณลุงผู้การที่มอบของดีให้ ศิษย์วัดบางพระ สม่ำเสมอตลอดมา

ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับรางวัลครับ แฟนพันธุ์แท้ตัวจริง  :053: :053: :053:

คิดถึงพี่น้องทุกท่าน นะครับผม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สุดยอดครับๆๆๆ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ช่วยงานกันเต็มที่ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ช่วยงานกันเต็มที่ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ :054:

ว่าไงเด็กสกา.. ภาระกิจที่มอบหมายให้ ไปถึงไหนแล้ว ความรักมันเข้าตาเลยลืมหยิบของสำคัญไปด้วย  จำได้ไหมเอ่ย? น้องรัก ....เอิ๊กกกกกกส์ ถ้าจำได้โทรกลับไปหาท่านปุณก้อแล้วกัน
ปล.นมัสการหลวงพี่ปุณที่นำภาพมาลงให้ เมื่อวานไม่ไหวจริง มึนตึ๊บเลย  ปวดหมองอย่างแรง
ขอบคุณท่านผู้การเสือ สำหรับฉายาใหม่ ถูกใจจริงๆๆ  และขอขอบคุณพี่ๆน้องที่ไปร่วมงานด้วย ขอบคุณพี่ชาย คนรักพระ (สำหรับของที่ระลึก)  ขอบคุณด้วยใจจริง....porvfc

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณผู้การเสือที่เมตตาครับ ในครั้งนี้ ...  :089:

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการและกราบขอบพระคุณ พระอาจารย์ญา พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์โด่ง หลวงพี่นรินทร์ หลวงพี่เก่ง(ปุญญานุสสติ)และ
 ท่านผู้การเสือ (อนุโมทนาบุญและวัตถุมงคลต่างๆที่ได้มอบให้กระผม)
 ขอบคุณท่านปลัดบัฟ ท่านเอ็กซ์ สำหรับแม่นางพิมและผ้ายันต์
 และที่ลืมไม่ได้คือเพื่อนๆทุกท่านที่มาร่วมงานบุญ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการขอบพระคุณพระอาจารย์ ท่านผู้การเสือ หลวงพี่เก่ง และพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ ที่เมตตาวัตถุมงคล .....

...งานวันนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ด้วยแรงกายแรงใจของทุกท่านครับ...

...ขออนุโมทนาบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ :054:
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบพระคุน ทุกๆท่านมากเลยนะครับผม :114: