ผู้เขียน หัวข้อ: ขออำภัยพี่น้องชาวบางพระด้วยพลาดโอกาสมางานเพราะอุบัติเหตุขอรับ  (อ่าน 2038 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอนกำลังยกรถมอเตอร์ไซค์ในช่วงเดินทางไปข้อมือ เหมือนจะหลุด แต่นั้นก็ระบมทายามาโดยตลอด ปวดมากเลย ถ้าไม่มีตะกรุดคิดว่าคงหนักกว่านี้เพราะ ยกรถฟีโน่ทั้งคันกลับรถเพื่อหลบให้พ้นรถคันหน้าตอนเลี้ยวไม่พ้นครับออกมาไม่นานก็เป็นก็ค่อยๆขับกลับไปถึงก็นอนเลยครับ กับคุณแม่แปลกใจว่าทำไม อาการทุเลาไวจัง

ไปทำงานเจอคนเห็นแก่ตัวตัวเองบ้านอยู่ในโรงงาน อยากทำโอทียันเช้าแต่คนอื่นอยู่ไกลไม่สนใจเลยขากลับมาเสี่ยงตายมากๆไม่คุ้มเงินเลยไม่ไหวครับ

ทุกวันนี้ทนไปทำขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นกับท่านขุนช่วยอยู่ตลอดเวลา รับกรรมครับ คิดถึงพี่น้องนานๆได้มานั่งคอมทีมานั่งบ่อยไม่ได้สิครับ เหนื่อยใจพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2552, 12:08:23 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอให้หายไวๆนะครับ  17;

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
หายไวๆนะครับ

ขอให้พระคุ้มครอง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อ่านสองรอบ...สรุปว่าพีทซะมะเกิดอุบัติเหตุช่ายปะคะ.. งั้นมาเอาตะกรุดพระลักษมณ์หน้าทองปู่กาหลง และปู่ฤาษีเสือไปคุ้มครองเลย...

เฮ้อ ขับมอไซไม่เวิร์คหงะ... :070:

cho presley       

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
                                                          สู้ ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
บารีหลวงปู่คุ้มครองนะครับหายๆไวๆจะได้บางพระต่อนะครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
คุณพระรักษา หายไวไวนะคะพี่พีช :114:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอให้คุณพระศรี ช่วยอวยพรให้หายเร็ว ๆ ครับ

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001:ขอให้หายไวๆครับ :001: :001:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา หายไวไว

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอให้หายวันหายคืนน้ะครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับพี่น้องทุกท่าน  ตอนนี้ก็ดีๆขึ้นแล้วคาดว่าไม่นานน่าจะหายครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ศีลไม่พอที่จะอวยพรใคร
ไม่กล้าบอกว่าหายเร็วๆ
 พีทอย่าไปคิดมาก เรื่องคนเห็นแก่ตัว
คนเราถ้ายังไม่เป็นอริยะบุคคลก็เหมือนกันหมด
เค้าทำกับเราเพราะเค้ามีเหตุผลของเค้า
   เราเคืองเค้าก็เหตุผลของเรา

ร่างกายยังไหวไหม
ไปเรียนร่มกันไหม 
   เจอกันค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **