ผู้เขียน หัวข้อ: คาถามหาอุด  (อ่าน 13427 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
คาถามหาอุด
« เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 03:35:28 »
คาถา : มหาอุด
โดย : เทพย์ สาริกบุตร
" ปิตตังคัจฉามิ "
พระคาถานี้ เป็นคาถามหาอุด ภาวนาอุดปืนดีนักแล ลูกปืนกลายเป็นน้ำ ไหลออกมาจากปากกระบอกแล
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: คาถามหาอุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 04:46:22 »
ขอบคุณฯมากครับ สำหรับคาถา

วันไหนมีเรื่องต้องลองใช้แล้วครับ  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 05:02:42 »
นะอุด โมอัด พุทยัดใว้ ปิดติพาคา พุทธะสังมิ อะนิทัสสะนะ อัปปะติ อัดด้วยนะ

อิอิ ของหลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่ามดอนตูม จ. นครปฐม ครับ

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 06:36:57 »
คาถา : มหาอุด
โดย : เทพย์ สาริกบุตร
" ปิตตังคัจฉามิ "พระคาถานี้ เป็นคาถามหาอุด ภาวนาอุดปืนดีนักแล ลูกปืนกลายเป็นน้ำ ไหลออกมาจากปากกระบอกแล

ขอโทษครับ แก้ไขนิดนึง
" อุดตุปิตตังคัจฉามิ "

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 07:27:02 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 03:43:10 »
บทนี้ก็ใช้ได้ครับ ของหลวงพ่อกวยวัดโฆษิตาราม :005:

อันนี้ลายมือของท่านเลยนะครับ :005:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 12:47:20 »
นะอุด โมอัด พุทธปัด โมปิด 

ของพระครูสุขวรคุณ (หลวงพ่อทวน สุขวโร) วัดหนองพังตรุ อำเภอท่าม่วง กาญจนบุรี

อย่างไรก้อตาม เมตตาเป็นสิ่งที่ดีที่สุด ปราศจากคนคิดร้าย

ขอบคุณครับ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 07:29:56 »
อี อุด อี อัด อี อัด อีอุด

ล้านนนเปอร์เซ็นต์

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 08:38:58 »
ดีทุกบท ขลังทุกคาถา แล้วแต่จะใช้เลยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 09:12:39 »
หุๆ อี อุด อี อัด อี อัด อีอุด
ขอบคุณครับ จัดไป

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 08:50:50 »
พุธโธ พุธธัง นะกันตัง อะระหัง พุธโธ นะโมพุธธายะ

เมื่อเจอภัย

อุธธัง อัธโธ นะโมพุธธายะ
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 08:56:43 »
นะโม ๓ จบ นะอุดโลก โมอุดดิน พุทดับไฟ ธามิให้ออก ยะปิดปากกระบอก อะระหัง ปิดสะ ด้วยนะโมพทธายะๆ

อีกบทว่านะโม ๓ จบ นะอุด โมอัด พุทยัด ธายัน ยะดันอิติแตก แยก อิกะวิติ ยิงไปกระบอกแตกๆ

คาถานี้เป็นคาถาของ หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน อ.บางกรวย ต.บางคูเวียง จ.นนทบุรี 

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 09:52:35 »
มากมายคาถา มากมายครูบา มากมายนั้นหนา ล้วนของดี ขอบคุณทุกท่าน  :054:

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 05:31:32 »
คุณคับบ :054: :054:
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 08:42:09 »
อิติปิ อิติปิด อุดทัง อัดโทอุ นะโมพุทธายะ
ของหลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม จ.นครสวรรค์ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 08:51:05 »
สาธุ ..ขอบคุณที่แบ่งปัน คาถาดีๆ ครับ