ผู้เขียน หัวข้อ: @@@..."ผู้การเสือ"..(ภาคพิเศษ)..@@@  (อ่าน 6336 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
@@@..."ผู้การเสือ"..(ภาคพิเศษ)..@@@
« เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 11:23:25 »
...? ผู้การเสือ ?  ( ภาคพิเศษ ) ...

เพื่อครบสมบูรณ์ของบทความ  ซึ่งหลายสำนักพิมพ์ต้องการรวมเล่มและรอคอย  ?ภาคพิเศษ? อยู่  จึงเป็นสมควรจะบอกกล่าวดังนี้
1.แค่ มีผู้อ่าน  เลิกเหล้าได้  1 คน , เข้าไปกราบเท้าคุณแม่ได้  1 คน , บริจาคเลือดได้  1 คน , ละทำความชั่ว  หันมาทำความดีได้  1 คน ,  ก็เลยความคาดหวัง  ของผู้เขียนแล้ว...  แด่ความจริงได้ปรากฏออกมาว่า  ทุกรายการมีมากกว่า  1 คน  โดยเฉพาะวันเกิด ลพ. เปิ่น ที่ผ่านมามี  2 คน ที่กรอกใบสมัคร บริจาคดวงตาทันที....ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

2.พระราชินี 77 ปี  มีพระราชดำรัสว่ายุคนี้เป็นยุคที่ 3  เป็นยุค กลียุค มีคนดีแค่ 1 ส่วน  มีคนชั่ว 3 ส่วน เช่นเดียวกับโลก CYBER 80 % มีแต่หลอกลวง....ผมเห็นแววของคลื่นลูกหลัง ซึ่งแรงกว่าผมมากคือ  นรต.ปี2, ผู้กอง911,หมอไทยลูกครึ่ง CHICAGO และอีกหลายๆท่านที่  ผมว่าเขารู้ตัว แต่มิเอ่ยนาม...ต้องช่วยกันครับ ลพ.ฤาษีลิงดำ   พยากรณ์ว่าคนไทยจะเหลือเพียง 8-10 % เท่านั้น   และล้วนแล้วแต่เป็นคนดี มีธรรมะ (พวกคนชั่วจะตายหมดสิ้น) (....เห็นไม๊ละ...ธรรมย่อมชนะอธรรมเสมอ!)

3.บ่าย  4. 30  (11ส.ค.52)  ผมได้มีโอกาสพา ลพ. นัน ไปกราบคารวะท่าน มหาสุรศักดิ์ (วัดประดู่ ? อัมพวา) ได้รับการต้อนรับอย่างดี   และมีการสนทนากันอย่างไม่ปิดบัง  เรื่องการปั้นอริยสงฆ์ด้วยดินสอพอง ซึ่งคงทนกว่าและประหยัดกว่า...ผมและหลายๆท่านคงจะเห็น  รูปปั้น ลพ.หิ่ม ,  ลพ.อยู่,  ลพ.เปลี่ยน และ ลพ.เปิ่นครับ  ฝีมือปั้นของ ลพ.นันในมิช้านี้เป็นแน่ !!
ท่านได้อำนวยพร ลพ.นัน และผมว่า   สำเร็จแน่ และต้องไม่มี  ?จิตสะท้าน?อือ....หือ...ตรงหัวใจผมพอดีเลย ....ตอนลากลับ ก็เป่ากระหม่อมผม พูดคำเดียวว่า  ? ดี ? (ช่วง เช้าๆ มีพิธีปลุกเสก ?พระขุนแผน? ที่วัด ท่านมหาเลยมอบให้มา 3 องค์  ( 3 องค์แรกหลังพิธีครับ - นับเป็นวาสนาแท้ๆ)

4.? วันเกิด ลพ.เปิ่น 86 ปี?  ตลอดพิธีราบรื่นโดยตลอด พิธีกรคือ ครูเทพ (เจ้าเก่า เจ้าหลักของพวกเรา) ,ประธานในพิธี คือคุณแต๋ว , ?ผู้การเสือ? อารธนาศลี + อารธนาพระปริตร + กล่าวถวาย  ข้าวพระพุทธ  ระหว่างพิธีเกิดเหตุอัศจรรย์...  พระอาทิตย์ทรงกลด  อยู่เป็นเวลานาน  ?อจ. เผ่า?  กล่าวว่าเป็นสัญลักษณ์ว่า  ลพ.เปิ่นท่านรับรู้...  เลี้ยงเพล + ถวายย่ามพระสงฆ์ 108 รูป (โต๊ะจีน) .. ผู้บริจาค 1500 (1 โต๊ะ)  ได้รับมอบหมายล็อคเก็ต ลพ.เปิ่นถือไม้เท้า (ลพ.ญาทำขึ้น) ?เสือขาว? ว่า น่าจะเป็นตอนที่ ลพ.เปิ่นไปเมืองจีน  บัดนี้ไม่มีจำหน่ายแล้ว...  หมดเกลี้ยง..  ด้วยมีประสบการณ์มากมาย  พูดคุยระหว่างศิษย์ฮือฮา  ทั่วทั้งงาน..ยินดีกับผู้ที่ได้ครอบครองไว้นะครับ  ผมเห็นใส่คอกันหลายๆคนแล้ว...  และออกอาการหวงแหนอีกต่างหาก !!!

5.กับ ?ผู้การเสือ?    น่ายินดี (เป็นส่วนตัว)    ว่ามีผู้แวะเยี่ยม WEB  ของเราแล้ว เดินทางมาเพื่อต้องการสนทนาธรรมกับ ?ผู้การเสือ?  (โดยมิได้เป็นสมาชิก)   จำนวนหลายรายการ   นุ่งขาว ? ห่มขาว ล้วนแต่เป็นผู้มีธรรมะทั้งนั้น  นอกจากนั้นเกิดเหตุการณ์ตลาดวาย.........  ?ภควา? หมดทุก 7-11 , LOTUS , ตั้งแต่วัดบางพระ ยันนครชัยศรี เพราะมีผู้นำมาให้ผู้การเสือลงยันต์บนหนังสือและรับผ้ายันต์ผู้การเสือ) (ตามกติกาที่แจ้งไว้ใน ?ภควา? ไว้)  ?ภควา?  ฉบับนี้ขายดีแน่ แค่หน้าปก ผู้คนก็รวยทั่วหน้าแล้วครับ 86,86 ได้พบศิษย์ดั้งเดิม... ใบหน้าผิวพรรณผ่องศรีอำไพ..ใสสว่าง.. อารมณ์ดี  ได้นำดนตรีไทยเครื่องสาย บรรเลงในงาน (อุปกรณ์ของสมัย ลป.หิ่ม) ปรารถนาตัวว่าจะช่วยดูแล ลพ. ญา และวัดบางพระตลอดไป..ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ  ด้วยความจริงใจจาก ?ผู้การเสือ? .. ต้องหลายๆคนช่วยกันครับ..เหนื่อยแรง
..แต่อิ่มใจ..อิ่มทิพย์.. ดูสีหน้าลูกศิษย์ที่มาช่วยงานซิครับ  มีแต่รอยเปื้อนยิ้มทั้งน้าน....น้าน

ปล.น่าจะเจอะเจอกันงานหน้า  ก็คือ
      26-27 ก.ย.  ลพ. ฤาษีลิงดำ  (27 ปี)  วัดท่าซุง ? ผู้การเสือ,  8 ต.ค.  (เททองวัดนก- ลพ. ญา) 

ปล.น่าจะเจอะเจอกันงานหน้า  ก็คือ 10 ? 11 ต.ค.  กฐินโคราช + แม่สอด (ลพ. ต้อย) , 25 ต.ค. 
(กฐินวัดบางพระ)..  ไม่ใช่ว่างๆก็ไปนะครับ  ต้องตั้งใจไป...บุญทั้งนั้นครับ..เสริมบุญ ? บารมี..
ไม่ทุกข์..ไม่โศก..ยินดี ? ปรีดา.. ครับผม

6.ที่ผมดีใจมากที่สุดคือ  เห็น พ่อ + แม่ + ลูกชาย + ลูกสาว (ลูกชายไปซื้อข้าวให้ผมกินด้วย..ผมเชื่อแน่ว่าลูกทั้ง 2 คน และครอบครัวของเขาต้องอยู่เย็นเป็นสุขแน่นอนเลยครับ) 
อีกครอบครัวทั้ง 3 GENERATIONS ครับ แม่ + ย่า + ป้า + ลูกชาย  ที่บวชเป็นพระ..สุดยอดเลยครับ..ผมตื้นตันจริงๆ..ผมว่าใจของเขาเป็นสุขแล้ว  ตั้งแต่ก่อนมาวัด
ได้เห็น พบปะพูดคุยกับลูกศิษย์ลูกหา  ลพ.เปิ่น  หลายรุ่นดูแล้วชื่นใจครับ  โดยเฉพาะ  CAKE : HAPPY BIRTHDAY  ลพ.เปิ่น จากลูกๆหลานๆ.. เป็นสุขครับ..เป็นสุข ที่เขียนอยู่นี่.. ก็น้ำตาคลอเบ้าครับ  ปิติ..ปิติครับ. แล้วเจอะเจอกันปีที่ 87 นะครับ อนุโมทนาบุญ ถึงทุกท่าน ทุกนาย ที่ร่วมทำบุญ
ในครั้งนี้.. ขอบพระคุณครับ ? ในนาม ?ลูกศิษย์ ลพ.เปิ่น?
   (พระอาทิตย์ทรงกรด- มิได้เกิดขึ้นง่ายๆ ทำให้ผมนึกถึงตอนที่ท่านขุนพันธ์ ปลุกเสกพระเครื่อง
ที่องค์พระปฐมเจดีย์ ? พระอาทิตย์ก็ทรงกรดอยู่เป็นเวลานาน ? นับว่าเป็นนิมิตหมายที่ดีต่อ
วัดบางพระและลูกศิษย์ทุกท่านครับ..ขอบคุณรูปภาพ โดย อจ. เผ่า ครับ)
ปล. บทความนี้จะสมบูรณ์มิได้เลยถ้าขาด ?ภาคพิเศษ? นี้ไป ทุกอย่างมี ?เหตุ -+ ปัจจัย? ครับ.. คราวนี้จบบริบูรณ์.. บริบูรณ์ครับ  ขอให้ทุกท่านจงโชคดี ? ดี ? ดี.ขอบารมี ลพ.เปิ่นจงคุ้มครอง ?ผู้การเสือ? (ลูกศิษย์ ลพ. เปิ่น

6.1 ตอนบ่าย 3 โมงที่กุฏิใหญ่ ยังมีคนต่อแถวยาวถึงหน้าประตูกุฏิให้ ลพ. สำอาง (เจ้าอาวาส) ลง นะหน้า
      ทอง (ตำหรับ ลพ.เปิ่นใช้อยู่  และน้ำมนต์ใน 3 โอ่งใหญ่ขอดเหลือก้นโอ่งทุกใบ ผู้คนต่างเช่า
      เครื่องรางของขลัง ของวัดบางพระแน่นขนัด..น่าชื่นชม พิธีกรรมสุดเข้มขลัง  ประชาชนต่างเชื่อถือ
      ศรัทธา เพราะบารมี ลพ.เปิ่นแท้ๆครับ...)

7. งานไหว้ครู ลพ.หนุ่ม (เข็มทองคะนองฤทธิ์) อาทิตย์ที่ 16 ส.ค. 52 (จันทรุปราคา)
    ลพ.หนุ่ม ได้นำเศียรครู 2 เศียร มาให้ ลพ.ญา เจิมเพื่อเป็นศิริมงคล เศียรแรกเป็นเศียรหน้าพระลักษณ์
    และครอบให้ ลพ.หนุ่มเป็นรูปแรก (และรูปเดียว) หลังจากนั้นนำไปให้ อจ.ประคอง ครอบให้แก่ศิษย์
    ทั้งหลาย  อีกหนึ่งเศียรเป็นเศียรพระสังข์แปลงรูป  หลังจากนั้นนำไปให้ อจ.ประคอง ครอบให้แก่ศิษย์
    ทั้งหลาย สัญลักษณ์ของความอุดมสมบูรณ์ (ไม่ขัดสน) นั้น ลพ.ญาได้ครอบให้แก่ศิษย์ โดยปัจจัยพาน
    ครู ได้มอบให้ ลพ.หนุ่มทั้งหมด
   ขอแสดงความยินดี  แก่ พระสิบทัศน์ และสมาชิก WEB (เกิน 20 ท่าน) ที่ได้มีโอกาสฝังเข็ม กับ
อจ.ประคอง เพราะปีนี้เป็นปีสุดท้าย  แสดงว่าปีหน้าคุณผู้หญิงหมดสิทธิ์ครับ  อจ.ประคอง  มีปัญหาด้านสายตา แต่จะปลุกเสกเข็ม (ปีนี้ 1,500 เข็ม) และเป็นเจ้าพิธีเหมือนเดิม ในปีหน้าก็จะมีเพียง ลพ.หนุ่ม องค์เดียวที่จะเมตตาฝังเข็มให้
   บรรยากาศในงานอบอวลไปด้วยมิตรภาพ ทั้งรุ่นใหญ่ , รุ่นกลาง , รุ่นใหม่ล่าสุด เสมือนมีงาน
เลี้ยงรุ่น มีแต่รอยยิ้ม มิตรไมตรีจิตร ผมชอบประโยคของ ลพ.หนุ่ม ที่ว่า ?เข็ม? นี้ไม่มีราคา  ยากดีมีจน เสมอภาคกัน เพียงแต่ท่านทั้งหลายได้ฝากปัจจัยไปทำบุญในพุทธศาสนกิจร่วมกัน...ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ.. ขอบคุณ ?ท่านเอก? ที่นำ ?ผ้าป่า? เป็นเงิน 2 แสนกว่า มาถวายแด่เจ้าอาวาสวัดบางแวก... ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ..
   ถือว่าเป็นพิธีที่มีผู้คนมาร่วมมากมาย บัตรคิวฝังเข็มเกิน 300 (เวลาบ่าย 2 โมง)  มีสื่อสารมวลชน
ร่วมมากมาย  อาทิ เช่น  น้อง M ช่อง 5 , กันตนา(ศิษย์กวง) NATION , (พี่แล่ม) คมชัดลึก ฯลฯ
   ?ผู้การเสือ? ไม่เคยอนุญาตให้ถ่ายรูป (งานนี้เป็นงานแรกและงานสุดท้าย) เพราะเป็นการปิดตำนานการฝังเข็มของ ?ผู้การเสือ? อจ.ประคอง ฝังขมับ 2 (พิเศษ) ที่แก้ม 1 หน้าอก 1 , ลพ.หนุ่ม ท้องแขนหลัง ซ้ายขวา ข้างละ 2 กลางหลังอีก 1 (รวม 9 เล่ม) และถือว่าเป็นการบูชาครู ที่มีส่วนช่วยเผยแพร่ ในวิชาที่หาคนสำเร็จได้อยาก ในศาสตร์นี้ ขอบูชาครู...ขอบูชาครู...ครับผม.. จาก ?ผู้การเสือ?

P.S. ประกาศให้ทราบทั่วกันว่าในวันที่ 12 ส.ค. 52 ?ผู้การเสือ? ลง ? นะ? ให้ผู้มีจิตศรัทธา ตั้งตู้บริจาครวบรวมเงินได้ 7,250 บาท ขออนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ  ถวาย ลพ.ญา (ในนามลูกศิษย์ ลพ.เปิ่น)เพื่อไปทำบุญ กุศล ในพุทธศาสนาต่อไป....

8181...ผู้การเสือ? (ภาคพิเศษ)...จำนวน,ชื่อ,ใครสัก (ยันต์ทั้งตัว)...8181

A.   ประเภท:ยันต์
1.  เก้ายอด      -   ลพ.ต้อย      1

2.  งบอ้อย      -   ลพ.ต้อย      1   

3.  แม่ทัพ      -   ลพ.ต้อย      1

4.  ยันต์ครู ลพ.เปิ่น      -   ลพ.ต้อย      1

5.  ยันต์หอมเชียง      -   ลพ.ต้อย      1

6.  ยันต์เฑาะว์      -   ลพ.ต้อย      1

7.  ยันต์แปดทิศ      -   ลพ.ญา      1

8.  ยันต์เกราะเพชร      -   ลพ.ญา      1

9.  ยันต์กระทู้ 7 แบก   -   ลพ.ญา      1

10. ยันต์พุทธซ้อน      -   ลพ.ญา      1

11. ยันต์พ่อ-แม่      -   ลพ.ญา      1

12.  ยันต์เฆาะงอ      -   ลพ.ญา      1

13. ยันต์บัวแก้ว      -   ลพ.นัน      1

14. ยันต์ตะกร้อ      -   ลพ.นัน      1

15. สร้อยสังวาร      -   ลพ.นัน      1

16. ยันต์เศรษฐี      -   ลพ.นัน      1

B.   ประเภท : รูป (เสือ)
1.  เสือตีนโต      -   ลพ.ต้อย         1

2.  เสือใหญ่(น้ำมัน)      -   ลพ.ติ่ง         1

3.  เสือลงเขา      -   ลพ.ญา         1

4.  เสือเผ่น      -   ลพ.ญา         1

5.  เสือย่าง      -   ลพ.ญา         1

6.  เสือยืน      -   ลพ.ญา         1

7.  เสือเอี๊ยว      -   ลพ.ญา         1

8.  หน้าเสือ(เล็ก)      -   ลพ.ญา         1

9.  เสือกระโจน      -   ลพ.ญา         1

10. หน้าเสือ(ใหญ่)      -   ลพ.นัน         1

11.  เสือวิ่ง(ซ้าย)      -   ลพ.นัน         1

12. เสือวิ่ง(ขาว)      -   ลพ.นัน         1

13. เสือนั่ง      -   อจ.หนวด         1

C.ประเภท  :  รูป (สิงห์)
1.  สิงห์ใหญ่(น้ำมัน)   -   ลพ.ติ่ง      1

2.  สิงห์         -   ลพ.ญา      1

D. ประเภท  :  รูป(อื่น)
1.  หมูทองแดง         -   ลพ.ต้อย      1

2.  นกสาลิกาหาเหยื่อ      -   ลพ.ต้อย      1

3.  หงส์ (ซ้าย)         -   ลพ.ต้อย      1

4.  หงส์ (ขวา)         -   ลพ.ต้อย      1

5.  จิ้งจก (2 หาง)         -   ลพ.ต้อย      1

6.  จิ้งจกปี้         -   ลพ.ต้อย      1

7. จิ้งจก (2 หาง)         -   ลพ.ญา      1

8.  เต่า            -   ลพ.นัน      1   

9.  ปลาตะเพียนทอง         -   ลพ.นัน      1

10.  จรเข้            -   ลพ.นัน      1

11. จิ้งจก มหาสเน่ห์         -   ลพ.นัน      1

12. จิ้งจก M/L ซ้าย         -   อจ.หนวด      1

13. จิ้งจก M/L ขวา         -   อจ.หนวด      1

E.ประเภท : รูป (ฤาษี)   
1.  เศียรฤาษี         -   ลพ.ต้อย      1

2.  ฤาษีเดินดง         -   ลพ.ญา      1

3.  ฤาษีหน้าเสือ         -   ลพ.นัน      1

F.ประเภท : รูป (ภาพ)       
1.  พระนารายณ์แผลงศร      -   ลพ.นัน      1

2.  ราหู (อมจันทร์)         -   ลพ.นัน      1

3.  ราหู (อมอาทิตย์)      -   ลพ.นัน      1

***เพราะฉะนั้น  คำตอบที่ถูกต้องคือ...50...ยันต์ (ไม่รวมอักขระล้อม)
      และผู้ได้รับรางวัลแฟนพันธุ์แท้ ?ผู้การเสือ? ประจำปี 2552 คือ......
      คุณ... ?เด็กป่า.? ได้รับรางวัลจาก ลพ.ญา เป็น?กวางเหลียวหลังขี่เพชรพญาธร? ..........................................ยินดีด้วยครับ...แล้วเจอกันปี 2553 นะครับ   

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: @@@..."ผู้การเสือ"..(ภาคพิเศษ)..@@@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 11:55:58 »
ขอบคุณท่านผู้การเสือที่เมตตาต่อน้องๆมาตลอดนะคะ :001:   :054:

เมื่อวันที่12 สิงหาคม ดีใจค่ะที่ได้พบปะกับพี่ๆทุกท่าน
ถึงอากาศจะร้อน แดดจะเปรี้ยง แต่ทุกคนก็ยิ้มกันอย่างมีความสุขค่ะ

เหตุการณ์พระอาทิตย์ทรงกลด ..เสน่ห์จันทร์เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกค่ะ :075:
เลยตื่นเต้นกับการเห็นอยู่นาน..เหมือนกับว่า หลวงปู่ท่านรับรู้ หลวงปู่ยังอยู่ในใจพวกเราเสมอ..

สำหรับเงินผ้าป่าที่ท่านเอกรวบรวมมา และเงินในตู้บริจาค
อันนี้ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ :001:

*ยินดีกับ เด็กป่า ด้วยนะคะที่ได้รับรางวัลจาก ล.พ.ญา
ที่เป็น กวางเหลียวหลังขี่เพชรพญาธร  :002:
เหมาะสมอย่างยิ่งค่ะกับผู้ที่เป็นแฟนพันธุ์แท้"ผู้การเสือ" :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: @@@..."ผู้การเสือ"..(ภาคพิเศษ)..@@@
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 04:35:13 »
กราบขอบพระคุณท่านผู้การเสือ สำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง ที่เมตตาต่อน้องๆ หลานๆ ศิษย์วัดบางพระมาตลอดครับ

...ขอบพระคุณที่ท่านเมตตา นำสวดบวงสรวงบูชาที่แท่นพิธี

ด้านหน้าศาลาการเปรียญ งานไหว้ครูวัดบางแวกด้วยครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 04:53:24 »
กราบขอบพระคุณ คุณลุงผู้การเสือ
สำหรับความเมตตาที่มีให้กับ น้อง ๆ หลาน ๆ ศิษย์วัดบางพระ มาตลอดค่ะ

ขอบพระคุณสำหรับ คำแนะนำ สอนสั่ง
เพื่อเป็นแนวทางการดำเนินชีวิตที่ดี  ต่อ หลานสาว คนนี้ ด้วยนะคะ
   :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 06:01:22 »
ขอบคุณลุงหนึ่งครับที่คอยเมตตาต่อพวกเราตลอดมาครับ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 06:25:58 »
กราบขอบพระคุณ คุณลุงหนึ่ง
ที่ได้เมตตานำสิ่งดีๆและหลักการปฏิบัติตัวที่เป็นแบบอย่างที่ดี
แก่ศิษย์รุ่นหลานอย่างผม และอีกหลายๆท่าน
อีกทั้งแผ่นทองคำที่คุณลุงได้เมตตาลงให้ผมในวันงานครบรอบวันคล้ายวันเกิดของหลวงปู่เปิ่น
ขอบพระคุณจากใจจริงครับ
         ด้วยความเคารพ
         ศิษย์วัดบางพระชั้นปลายแถว
         นายหลังแดง gottkung
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 06:33:54 »
ท่านที่อยู่ข้างบนผมคิดมากไปเปล่าครับท่าน 30;

ขอบคุณท่านผู้การเสือครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 08:07:07 »
ธรณีนี่นี้เป็นพยาน
เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่ง บ้าง

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ครับที่รับผมเป็นศิษย์
ผมสัญญาว่าจะเป็นคลื่นลูกหลังที่เดินตามรอยที่ดีงามของลื่นลูกแรก
ขอท่านอาจารย์เมตตาชี้แนะด้วยครับ

มิบังอาจแรงกว่าอาจารย์ครับ

มโนมอบพระผู้เสวยสวรรค์ แขนมอบพระทรงธรรม์เทิดหล้า ดวงใจมอบเมียขวัญและแม่ เกียรติศักดิ์รักข้ามอบไว้แก่ตัว

นรต.ปี2 ที่กรุณาเอ่ยนามครับ

คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 08:21:01 »
ขอบคุณท่านผู้การเสือครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 10:38:27 »
ขอบคุณท่านผู้การเสือครับ ท่านเป็นแบบอย่างที่ดี ให้ศิษย์วัดบางพระ ที่เป็นศิษย์วัดบางพระในสายเลือดโดยแท้จริง ไม่แอบอิงเพื่อสร้างชื่อ หรือหาผลประโยชน์จากเว็บบอร์ด ได้เดินตามรอยไปในทางที่ถูกที่ควร
 ขอบคุณท่านที่สอนครับ ทุกคำสอนของท่านจะจดจำไว้ครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 01:27:56 »
อดฝังกับอ.ประคองสิครับผม เพราะอาจารย์เลิกฝังให้ตอนประมาณ 2 ทุ่ม คิวยังพึ่งจะ 130 ได้มั้งครับ ผมเลยได้ฝังจากหลวงพี่หนุ่มแทน นึกว่าปีหน้าจะได้ฝังซะหน่อย แต่ไม่เป็นไรยังไงก็ศักดิ์สิทธิ์เหมือนกันหมด  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2552, 01:28:29 โดย Pig_Never_Die »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 02:46:48 »
ขอบคุนท่านผู้การเสือมากนะครับผม โอกาศหน้าทำได้ทำบุญร่วมกันอีกนะครับ :054:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 03:36:27 »
แต่ละยันต์ของท่าน สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2552, 03:36:46 โดย tuxky »

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 10:40:54 »
อยากให้ตำรวจและข้าราชการมีแบบผู้การเสือเยอะ ๆ จังครับ  บ้านเมืองคงจะได้สงบสุข

สาธุ ๆ กับความดีที่ผู้การเสือได้ทำแก่บ้านเมืองครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 10:59:27 »
ได้เข้ามาอ่านข้อความและกระทู้ดีๆทีไร อยากจะไปกราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น และหลวงพี่ที่วัดบางพระ มากมาย
ขาดเพียงแต่โอกาสและเวลาเท่านั้น หวังว่าผมจะได้ไปกราบนมัสการ หลวงพ่อ และหลวงพี่ ทุกท่าน และพี่ๆศิษย์วัดบางพระทุกท่าน น่ะครับ

บุญกุศลทั้งหลายขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต ครับผมแค่ผมได้อ่าน ก็รู้สึกดีมากมายแล้วครับผม

อนุโมทนาสาธุกับยอดเงินที่ได้ ด้วยนะครับผม
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 09:08:24 »
เช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เห็นท่านผู้การเสือเล่นละครทางช่อง 5 ด้วยประมาณ 6 โมงกว่าๆ เป็นละครเกี่ยวกับพุทธศาสนาและการใช้ชีวิต ซึ่งได้ให้แง่คิดในการใช้ชีวิต เหมือนกระทู้ต่างๆของท่านผู้การเสือที่ได้แทรกแง่คิดต่างๆมากมาย เป็นตัวอย่างให้ศิษย์น้องได้เห็นถึงการปฏิบัติ และการใช้ชีวิตซึ่งมีประโยชน์ต่อศาสนา ขอบคุณทุกคำสอน และแง่คิดที่สอดแทรก เพื่อเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม สาธุ ๆ ขอร่วมอนุโมธนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 พ.ย. 2552, 12:50:31 »
.บ่าย  4. 30  (11ส.ค.52)  ผมได้มีโอกาสพา ลพ. นัน ไปกราบคารวะท่าน มหาสุรศักดิ์ (วัดประดู่ ? อัมพวา) ได้รับการต้อนรับอย่างดี   และมีการสนทนากันอย่างไม่ปิดบัง  เรื่องการปั้นอริยสงฆ์ด้วยดินสอพอง ซึ่งคงทนกว่าและประหยัดกว่า...ผมและหลายๆท่านคงจะเห็น  รูปปั้น ลพ.หิ่ม ,  ลพ.อยู่,  ลพ.เปลี่ยน และ ลพ.เปิ่นครับ  ฝีมือปั้นของ ลพ.นันในมิช้านี้เป็นแน่ !!
ท่านได้อำนวยพร ลพ.นัน และผมว่า   สำเร็จแน่ และต้องไม่มี  ?จิตสะท้าน?อือ....หือ...ตรงหัวใจผมพอดีเลย ....ตอนลากลับ ก็เป่ากระหม่อมผม พูดคำเดียวว่า  ? ดี ? (ช่วง เช้าๆ มีพิธีปลุกเสก ?พระขุนแผน? ที่วัด

ฝากพี่หนึ่งครับ
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์