๑๘ ก.ย. ๖๒, ๑๔:๒๘:๓๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: # # # ข อ ค ว า ม ร่ ว ม มื อ ป รั บ ข น า ด รู ป # # #  (อ่าน ๔๔๖๖ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๖

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๘ ส.ค. ๕๒, ๑๑:๕๕:๓๒ »

ขอความร่วมมือสมาชิกที่โพสรูปในบอร์ด ช่วยปรับขนาดของรูปภาพ (Resize รูป)

ให้ได้ขนาด 800 X600 พิกเซล(เพราะว่าเป็นขนาดที่เหมาะและแสดงผลได้เต็มหน้าจอ)

เพราะว่าสมาชิกหลายๆท่านที่ใช้เนตที่มีสปีดต่ำ หรือเนตผ่านระบบมือถือจะได้เข้าชม

กระทู้และรูปภาพได้รวดเร็วและไม่ต้องเสียเวลาโหลดรูปนาน............ขอบคุณครับ

กระทู้แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ

คลิ๊กที่ลิงค์ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html
๔๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์กวาง~, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ราหู, !!!โบ เด็กป่า!!!, ...., job@love, kaitak, รัช สุทธิสาร, porpar, คนรักษ์พระ, เฟืองทอง, ~เสน่ห์ack01~, chatsmm, ณ.อยุธยา, Pujchong, jaturong, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ฉัพพัณรังษี, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, tuxky, bm rongmuang, หนึ่งดาวคนอง, Lizm Club, osgar, Ronaldo 2007, chaiwat, Tiger Number NINE, sparrow, aehjomthong, SwEEtGarM, leaflet, touch_navara, nok2009, bluemoon, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, ATITTAN, yodlaksiri, somboon matkeaw, Br2518, หนอน-*ณ.ลำปาง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ ส.ค. ๕๒, ๑๒:๐๑:๕๗ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

โยคี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๒๗๕

๒๙ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๙๙
  รับขอบคุณ: ๕๐๓๖

เมตตาธรรมค้ำจุนโลก

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๖๗%
พลังชีวิต: ๓.๘%

100001623289457
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๘ ส.ค. ๕๒, ๑๒:๓๒:๒๗ »

สนับสนุน ผมเนทเต่าล้านปี
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, Lizm Club, ATITTAN

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม
....
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๒๐

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๒ นาที

อดทนต่อความเจ็บใจ

ขอบคุณแล้ว: ๘๐๒
  รับขอบคุณ: ๓๑๒

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘๑%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๘ ส.ค. ๕๒, ๑๒:๕๐:๔๒ »

เห็นด้วยครับเน็ตที่ทำงานผมช้ามากไม่ค่อยได้ชมรูปเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รัช สุทธิสาร, ~เสน่ห์ack01~, Lizm Club

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต
ฉัพพัณรังษี
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๒๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๗๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๕๙

ผมแบ่งใจ ผมแบ่งความรู้สึก ให้กับสาวหนึ่งก็พอแล้ว

จังหวัด: เชียงราย
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๔๗%

killertump@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๒:๑๕:๕๙ »

ใช้ เนต วายเลตยิ่งช้าใหญ่เลยครับ ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ราหู

ชีวิตคนเราก็อย่างนี้เละ มีขึ้น ก็มีลง มีเกิด ก็มีดับ
<<<คำอาราธนาพระสีวะสี>>>
สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขา เทวาภิปูชิโต โสระโ
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๑

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๔:๑๗:๕๓ »

ขอบคุณครับพี่โองการ พี่น้องเราได้ดูรูป สบายๆ กันหน่อย  ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ราหู, ~เสน่ห์ack01~, ฉัพพัณรังษี, ~เสน่ห์กวาง~, ATITTAN

manit
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๒๘

๓ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ความรู้นั้น... เรียนไม่มีวันหมด...ความรู้เรียนทันกันได้ หากจริงใจต่อกัน

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๓

บูชา สะสม ศึกษาพระเครื่อง

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๒๗%

manitmee@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๗ ม.ค. ๕๓, ๑๒:๐๓:๒๔ »

รับทราบครับ

manitnacon
somjet
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๖๕๔

๒ ชั่วโมง ๑๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๖๐%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๕ ก.พ. ๕๓, ๑๒:๔๒:๒๓ »

ไปแน่คับผม
Sarayut Suprit
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๘๕๔

๓ วัน, ๒ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙
  รับขอบคุณ: ๒๖๗

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๑ มิ.ย. ๕๓, ๐๙:๔๔:๕๒ »

ผมเปลี่ยนแล้วครับมันเปลี่ไม่ได้ช้วยบอกทีครับ
manit
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๒๘

๓ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ความรู้นั้น... เรียนไม่มีวันหมด...ความรู้เรียนทันกันได้ หากจริงใจต่อกัน

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๓

บูชา สะสม ศึกษาพระเครื่อง

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๒๗%

manitmee@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๓ ก.ย. ๕๓, ๐๙:๑๔:๓๐ »

รับทราบครับ กำลังศึกษาวิธีครับ
ทรงกลด
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๐๖

๑๙ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๙๗
  รับขอบคุณ: ๑๓๑๘๗

ศิษย์หลวงโด่ง.....

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: Kazakhstan

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๑๔%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๘ ก.พ. ๕๔, ๑๘:๔๐:๑๖ »

เมื่อคืนพยายามup ภาพขนาด 100 kb
อัำพๆไม่ได้เลย
ขอทดสอบอัพภาพตรงนี้นะครับ
ไม่รู้ว่าจะได้ไหม

ภาพไม่มา
ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ ก.พ. ๕๔, ๑๘:๔๕:๐๐ โดย ทรงกลด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ
galong
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๕๙

๔ วัน, ๗ ชั่วโมง ๕๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๗๐

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๑๒%
พลังชีวิต: ๐.๓%

doun_212@hotmail.com ds
« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๐ พ.ย. ๕๕, ๑๐:๓๐:๐๓ »

หลังผมเองครับ เพิ่งไปเติม กับหลสวงพี่นัน มาครับ

เป็นศิษย์ วัดบางพระ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์