๑๕ พ.ย. ๖๒, ๐๕:๓๗:๕๒ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าจากผู้ชายห่วยๆ ประสบการณ์ เสียว สยอง กับครั้งแรก ที่ได้.......  (อ่าน ๓๐๗๘๐ ครั้ง)
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๐๕:๑๖:๑๓ »

พิมพ์ไว้ประมาณ 5-6 ปีแล้วครับ แต่เอามาลงประมาณปี 2549 ในเวปแห่งหนึ่ง
ประสบการณ์ เสียว สยอง กับครั้งแรก ที่ได้.......

ด้วยความเคารพครับ
ลองเอามาเล่าดู ครับ เป็นประสบการณ์ของผมเอง
ขออนุญาต แลกเปลี่ยน ประสบการณ์
เรื่องลึกลับ แล้วกันนะครับ
เมื่อครั้งที่ ผมเข้ารับราชการ และไปดำรงตำแหน่งครั้งแรก
ที่อำเภอชายแดนชั้นสี่ แห่งหนึ่ง ซึ่งมีชายแดนติดกับเขมร
ตอนที่ รถอำเภอ รับผมเข้ามาที่ว่าการอำเภอ
ผมยังจำได้ว่าตอนที่เข้าไปอำเภอครั้งแรกนั้น
มันมีความรู้สึกว่าอะไรจะขนาดนั้น
อำเภอ ไม่มีถนนคอนกรีต ไม่มีไฟฟ้าเขียวไฟแดง
ทีสี่แยก มีลวดหนามกระโจมสูงขวางไว้ ให้รถไปได้ที่ละคัน
มีฐานทหารพราน (ชุดดำเต็มไปหมด)
ครั้งแรก ผมได้พบกับท่านนายอำเภอ เป็นการพบที่ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไร
เพราะทันที่ พบท่านผมต้องขออนุญาต ไปรับปริญญา ในวันรุ่งขึ้น
คืนแรกที่มาถึง ผมพัก กับปลัดหัวหน้าฝ่ายกิจการพิเศษ ตอนนี้ท่านไปเป็นใหญ่เป็นโต ไปแล้ว หัวหน้าพักบ้านพักซีเจ็ด ซึ่งต่อมาท่านได้ย้ายออกไป
หลังจากที่ผมกลับมาจากรับปริญญา
ท่านนายอำเภอ ได้เมตตา ให้ผมพัก ที่บ้านพัก ซึ่งเป็นอาคาร หลัง อาคารจอดรถบรรทุกน้ำของอำเภอ แต่คำถามแรกที่ท่านถาม คือ คุณกลัวผีหรือเปล่า?
ผมตอบไปตามจริงว่าเฉยๆครับ (จริงๆ ไม่ควรตอบคำตอบแบบนี้กับนายอำเภอ นะครับ)
ผมก็ได้ไปพักที่บ้านพักที่นายจัดให้
บ้านพักหลังนี้แปลก กว่าบ้านอื่นตรงที่ ใต้ถุนจะสูง ชั้นบนเป็นที่อาศัย ชั้นล่างเปิดโล่ง ข้างบนมีห้องพักสองห้อง ห้องน้ำสองห้อง มีอยุ่ห้องจะเป็นห้องพักที่มีห้องน้ำในตัว ผมเลือกพักห้องนั้น ด้วยความเป็นบ้านที่เป็นปูน ยกพื้นสูง จะมีประตู ถึงสองชั้นกว่าจะมีคนเข้ามาถึงตัว ผมจึงมั่นในความปลอดภัยจากคน แต่บ้านนี้ จะแยกจากบ้านพักอื่นๆ อยู่ห่างอย่างโดดเดียว คืนแรกที่ผมมาพัก ผมได้จุดธูปบอกเจ้าที่ เจ้าทาง ตามธรรมเนียม (อันนี้นายอำเภอ หัวหน้าฝ่ายกิจการพิเศษท่านให้คำแนะนำครับ)
แต่ในคืนแรก เวลราประมาณสามทุ่มขณะที่ผมกำลังคุยโทรศัพท์ อยู่นั้นทขณะที่ผมกำลังจะวาง ผมได้
ยินเสียงร้องครวญครางจับ ใจความได้ว่า "โอ้ย เจ็บ เจ็บ เหลือเกิน" อะไรประมาณนี้ เสียงนั้นดังเป็นระยะ ระยะ ตอนแรกผมนึกว่ามีคนมาแกล้ง มาลองดีอะไรแบบนี้ แต่ก็ไม่ประมาท ผมปิดไฟ เอาพิงฝา ในมือมียักษ์แคระ หูก็เฝ้า หาที่มาของเสียง จนเผลอหลับไป
ในคืนต่อๆ มาก็เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก แต่ผมก็ไม่ได้บอกใคร ใจคิดในแง่ดีว่ามีคนมาลอง ปลัดใหม่เท่านั้น
ช่วงที่อยู่บ้านหลังนั้น เป็นเรื่องหน้าแปลก ที่ ไม่ค่อยมีใคร ไปมาหาสู่ ผมในเวลากลางคืนซักเท่าไร
เสียงร้องแปลก ก็มารบกวน บ้าง เป็นบ้างคืน
แต่ความน่าแปลก เริ่มมีมากกว่านั้น บางคืนผมรู้สึกว่าเหมือนมีคนเอาเล็บมือ ตะกรุยข้างฝา ของอีกห้องหนึ่ง เป็นเสียงแกก แกก บ้าง
มีอยู่คืนที่จะไม่ลืมเลย เหตุการณ์ คือว่า กลางดึกคืน หนึ่ง ผมได้ยินเสียงคนเดินขึ้นมาบนบ้าน ผมรีบคว้า HK 33 ที่เบิกมาทันที (อำเภอชายแดน มีของเล่นเพียบ)
ขึ้นลำแบบเจตนาให้ได้ยินเสียง แต่เสียงขึ้นลำปืนไม่ช่วยอะไร
ผมเห็นลูกบิด ประตูขยับไปมา เหมือนจะมีอะไรพยายามเปิดเข้ามา ให้ได้ ผมต้องวิทยุ ให้อส.ที่อำเภอ มาที่บ้านพัก ให้เร็วที่สุด
ด้วยความห้าว ปน บ้า ผมตัดสินใจเปิดประตูสวนออกไป กะว่า ถ้าเห็นอะไรจะยิงทุกอย่างที่ขวางหน้า (จริงๆ ถ้ามันมาซัก 3-4 คน ผมคงโดนยิงตาย)
พอเปิดไปทุกอย่างกลับว่างเปล่า
พอ พวกพี่ๆ อส. มาถึงกับต้องเคาะประตู ให้ผมเปิดประตูล่าง
แสดงว่าไม่มีอะไรเปิดขึ้นมาได้
ผมทนกับเหตุการณ์ แปลก แบบนี้ถึง สี่ ห้าเดือน จนกระทั้ง ปลัดหัวหน้าฝ่ายกิจการพิเศษย้าย คืนนั้น งานเลี้ยง อส.ท่านหนึ่ง คุยกับผมว่า ถามจริงๆ ผมอยู่ได้อย่างไร บ้านหลังนั้น ผมถามว่าทำไม ผมได้คำตอบที่ชวนสยองว่า
" ป.รู้ไหม บ้านหลังนั้น นะ ตอนสร้างคนงาน ก่อสร้าง เป็นผู้หญิงท้อง ทาสี แล้ว ตกลงมาตาย ก่อนตาย ดิ้นแบบสุดเลย ไม่มีใครเค้าอยู่กันหรอกบ้านหลังนั้น "
ผมเองยังเคยเจอ นายให้ผมไปเรียก ป.ตอนทุ่ม หนึ่ง ผมไปตะโกนเรียก ป. แต่กลับมีเสียงผู้หญิงขานมา

เวรกรรม อส.บอกเรื่อง ผม ในคืนสุดท้ายที่ผมต้องนอนบ้านหลังนั้นซะด้วยซิ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ปล.มีตอนต่อครับ
  เมื่อปี37
ผมสักยันต์ที่วัดบางพระแล้ว
แต่ตอนนั้นผมไม่ค่อยเชื่ออะไรพวกนี้
มนต์พาหุงยังสวดไม่จบ  แผ่เมตายังไม่ทำเลย
คงสมควรแล้วที่โดน
๔๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: amazing2511, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), baboon, derbyrock, time329, #DeKdOy#, j_kirsada, ราหู, ฉัพพัณรังษี, ...., jaturong, ~เสน่ห์กวาง~, Chotipat, kaitak, Pujchong, porpar, gottkung, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, โยคี, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, นะมะพะทะ, ~เสน่ห์ack01~, tuxky, rpca65, to, ICELAND, ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน, คนรักษ์พระ, ไฟสามกอง, PeAwPeed, อุณาโลม, ~เสน่ห์โจรสลัด~, swat@pvc, Kitisin, ชินฺนปญฺชร, Lizm Club, king_64, อภิรัตน์, ทราย บางเลน, ทรงกลด, saken6009, เจดต์, ae26, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

~เสน่ห์กวาง~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๗๘

๒๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๑๕๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๓

เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๔๖%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๑:๕๒:๓๙ »

ขอบคุณเรื่องราวทั้งหมดนะคะ

เอ..

แล้วในคืนสุดท้ายมีเหตุการณ์อะไรอีกรึเปล่าคะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, Lizm Club, ทรงกลด, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๙

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๓:๒๘:๕๙ »

ขอบคุณพี่บัฟครับ สำหรับประสบการณ์ตรงที่ได้นำมาเล่าสู่กันฟัง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ราหู, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, Lizm Club, ทรงกลด, saken6009, banmung

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๔:๑๔:๒๙ »

ขอบคุณครับพี่บัฟ ครับ สำหรับประสบการณ์  
ของแบบนี้ มีจริง แน่นอน ครับ ผมเชื่อครับ เพราะได้มีโอกาศสัมผัสมาบ้าง (แล้วแต่ความเชื่อของบุคคล)
ในศาสนาพุทธ ก็ได้สอนใว้ เรื่อง สวรรค์ นรก เทวดา วิญญาณ  และสิ่งที่อยุ่อีกภพ
เวลาไปไหน ผมมักแผ่เมตตา ให้กับเจ้าที่ทาง และสิ่งที่เรามองไม่เห็น และสัตว์ทั้งหลาย รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร ครับ

ก่อนนอน สวดบทยันต์ทุน ทำให้หลับสบาย ขึ้น ครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ราหู, berth1999, PeAwPeed, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Lizm Club, ทรงกลด, saken6009, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๔:๑๕:๔๘ โดย เอ็มเมืองไร่ขิง » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

นะมะพะทะ
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๒๘๘๑

๖ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๔๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๘๔
  รับขอบคุณ: ๖๕

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๘๒%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๔:๑๙:๐๙ »

แล้วหลังจากนั้นเป็นอย่างไรบ้างครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Lizm Club, ทรงกลด, saken6009, banmung

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๕:๑๒:๐๐ »

ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับที่นำเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง...

...ผีทำได้ทุกอย่างครับ หลอกเก่ง หลอกชาวบ้านเขาไปทั่ว... 01;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, PeAwPeed, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Lizm Club, ทรงกลด, banmung

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๕๓
  รับขอบคุณ: ๗๗๕๔

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๑๕:๒๓:๐๐ »

ส่วนตัวแล้วเชื่อครับ ทุกวันนี้จึงสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนทุกคืน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, Lizm Club, ทรงกลด, saken6009, banmung

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๕

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๒, ๒๓:๑๓:๓๔ »

มาติดตามตอนต่อไป ของคืนสุดท้ายค่ะ ^-*
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Lizm Club, ทรงกลด, saken6009, banmung

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
ชลาพุชะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๑๘๔

๒๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๓ นาที

เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๘๗
  รับขอบคุณ: ๕๘๒๗

ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

จังหวัด: แพร่

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๒, ๐๘:๑๙:๐๗ »

รออ่านนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, saken6009, banmung

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๘

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๒, ๑๙:๐๑:๑๒ »

ผีหลอกไม่กลัว กลัวคนหลอก หลอกกินหลอกตีหลอกมากหลอกมาย .... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ทรงกลด, saken6009, banmung

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์