ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าจากผู้ชายห่วยๆ ประสบการณ์ เสียว สยอง กับครั้งแรก ที่ได้.......  (อ่าน 32504 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
พิมพ์ไว้ประมาณ 5-6 ปีแล้วครับ แต่เอามาลงประมาณปี 2549 ในเวปแห่งหนึ่ง
ประสบการณ์ เสียว สยอง กับครั้งแรก ที่ได้.......

ด้วยความเคารพครับ
ลองเอามาเล่าดู ครับ เป็นประสบการณ์ของผมเอง
ขออนุญาต แลกเปลี่ยน ประสบการณ์
เรื่องลึกลับ แล้วกันนะครับ
เมื่อครั้งที่ ผมเข้ารับราชการ และไปดำรงตำแหน่งครั้งแรก
ที่อำเภอชายแดนชั้นสี่ แห่งหนึ่ง ซึ่งมีชายแดนติดกับเขมร
ตอนที่ รถอำเภอ รับผมเข้ามาที่ว่าการอำเภอ
ผมยังจำได้ว่าตอนที่เข้าไปอำเภอครั้งแรกนั้น
มันมีความรู้สึกว่าอะไรจะขนาดนั้น
อำเภอ ไม่มีถนนคอนกรีต ไม่มีไฟฟ้าเขียวไฟแดง
ทีสี่แยก มีลวดหนามกระโจมสูงขวางไว้ ให้รถไปได้ที่ละคัน
มีฐานทหารพราน (ชุดดำเต็มไปหมด)
ครั้งแรก ผมได้พบกับท่านนายอำเภอ เป็นการพบที่ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไร
เพราะทันที่ พบท่านผมต้องขออนุญาต ไปรับปริญญา ในวันรุ่งขึ้น
คืนแรกที่มาถึง ผมพัก กับปลัดหัวหน้าฝ่ายกิจการพิเศษ ตอนนี้ท่านไปเป็นใหญ่เป็นโต ไปแล้ว หัวหน้าพักบ้านพักซีเจ็ด ซึ่งต่อมาท่านได้ย้ายออกไป
หลังจากที่ผมกลับมาจากรับปริญญา
ท่านนายอำเภอ ได้เมตตา ให้ผมพัก ที่บ้านพัก ซึ่งเป็นอาคาร หลัง อาคารจอดรถบรรทุกน้ำของอำเภอ แต่คำถามแรกที่ท่านถาม คือ คุณกลัวผีหรือเปล่า?
ผมตอบไปตามจริงว่าเฉยๆครับ (จริงๆ ไม่ควรตอบคำตอบแบบนี้กับนายอำเภอ นะครับ)
ผมก็ได้ไปพักที่บ้านพักที่นายจัดให้
บ้านพักหลังนี้แปลก กว่าบ้านอื่นตรงที่ ใต้ถุนจะสูง ชั้นบนเป็นที่อาศัย ชั้นล่างเปิดโล่ง ข้างบนมีห้องพักสองห้อง ห้องน้ำสองห้อง มีอยุ่ห้องจะเป็นห้องพักที่มีห้องน้ำในตัว ผมเลือกพักห้องนั้น ด้วยความเป็นบ้านที่เป็นปูน ยกพื้นสูง จะมีประตู ถึงสองชั้นกว่าจะมีคนเข้ามาถึงตัว ผมจึงมั่นในความปลอดภัยจากคน แต่บ้านนี้ จะแยกจากบ้านพักอื่นๆ อยู่ห่างอย่างโดดเดียว คืนแรกที่ผมมาพัก ผมได้จุดธูปบอกเจ้าที่ เจ้าทาง ตามธรรมเนียม (อันนี้นายอำเภอ หัวหน้าฝ่ายกิจการพิเศษท่านให้คำแนะนำครับ)
แต่ในคืนแรก เวลราประมาณสามทุ่มขณะที่ผมกำลังคุยโทรศัพท์ อยู่นั้นทขณะที่ผมกำลังจะวาง ผมได้
ยินเสียงร้องครวญครางจับ ใจความได้ว่า "โอ้ย เจ็บ เจ็บ เหลือเกิน" อะไรประมาณนี้ เสียงนั้นดังเป็นระยะ ระยะ ตอนแรกผมนึกว่ามีคนมาแกล้ง มาลองดีอะไรแบบนี้ แต่ก็ไม่ประมาท ผมปิดไฟ เอาพิงฝา ในมือมียักษ์แคระ หูก็เฝ้า หาที่มาของเสียง จนเผลอหลับไป
ในคืนต่อๆ มาก็เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก แต่ผมก็ไม่ได้บอกใคร ใจคิดในแง่ดีว่ามีคนมาลอง ปลัดใหม่เท่านั้น
ช่วงที่อยู่บ้านหลังนั้น เป็นเรื่องหน้าแปลก ที่ ไม่ค่อยมีใคร ไปมาหาสู่ ผมในเวลากลางคืนซักเท่าไร
เสียงร้องแปลก ก็มารบกวน บ้าง เป็นบ้างคืน
แต่ความน่าแปลก เริ่มมีมากกว่านั้น บางคืนผมรู้สึกว่าเหมือนมีคนเอาเล็บมือ ตะกรุยข้างฝา ของอีกห้องหนึ่ง เป็นเสียงแกก แกก บ้าง
มีอยู่คืนที่จะไม่ลืมเลย เหตุการณ์ คือว่า กลางดึกคืน หนึ่ง ผมได้ยินเสียงคนเดินขึ้นมาบนบ้าน ผมรีบคว้า HK 33 ที่เบิกมาทันที (อำเภอชายแดน มีของเล่นเพียบ)
ขึ้นลำแบบเจตนาให้ได้ยินเสียง แต่เสียงขึ้นลำปืนไม่ช่วยอะไร
ผมเห็นลูกบิด ประตูขยับไปมา เหมือนจะมีอะไรพยายามเปิดเข้ามา ให้ได้ ผมต้องวิทยุ ให้อส.ที่อำเภอ มาที่บ้านพัก ให้เร็วที่สุด
ด้วยความห้าว ปน บ้า ผมตัดสินใจเปิดประตูสวนออกไป กะว่า ถ้าเห็นอะไรจะยิงทุกอย่างที่ขวางหน้า (จริงๆ ถ้ามันมาซัก 3-4 คน ผมคงโดนยิงตาย)
พอเปิดไปทุกอย่างกลับว่างเปล่า
พอ พวกพี่ๆ อส. มาถึงกับต้องเคาะประตู ให้ผมเปิดประตูล่าง
แสดงว่าไม่มีอะไรเปิดขึ้นมาได้
ผมทนกับเหตุการณ์ แปลก แบบนี้ถึง สี่ ห้าเดือน จนกระทั้ง ปลัดหัวหน้าฝ่ายกิจการพิเศษย้าย คืนนั้น งานเลี้ยง อส.ท่านหนึ่ง คุยกับผมว่า ถามจริงๆ ผมอยู่ได้อย่างไร บ้านหลังนั้น ผมถามว่าทำไม ผมได้คำตอบที่ชวนสยองว่า
" ป.รู้ไหม บ้านหลังนั้น นะ ตอนสร้างคนงาน ก่อสร้าง เป็นผู้หญิงท้อง ทาสี แล้ว ตกลงมาตาย ก่อนตาย ดิ้นแบบสุดเลย ไม่มีใครเค้าอยู่กันหรอกบ้านหลังนั้น "
ผมเองยังเคยเจอ นายให้ผมไปเรียก ป.ตอนทุ่ม หนึ่ง ผมไปตะโกนเรียก ป. แต่กลับมีเสียงผู้หญิงขานมา

เวรกรรม อส.บอกเรื่อง ผม ในคืนสุดท้ายที่ผมต้องนอนบ้านหลังนั้นซะด้วยซิ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ปล.มีตอนต่อครับ
  เมื่อปี37
ผมสักยันต์ที่วัดบางพระแล้ว
แต่ตอนนั้นผมไม่ค่อยเชื่ออะไรพวกนี้
มนต์พาหุงยังสวดไม่จบ  แผ่เมตายังไม่ทำเลย
คงสมควรแล้วที่โดน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณเรื่องราวทั้งหมดนะคะ

เอ..

แล้วในคืนสุดท้ายมีเหตุการณ์อะไรอีกรึเปล่าคะ :062:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่บัฟครับ สำหรับประสบการณ์ตรงที่ได้นำมาเล่าสู่กันฟัง :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่บัฟ ครับ สำหรับประสบการณ์  
ของแบบนี้ มีจริง แน่นอน ครับ ผมเชื่อครับ เพราะได้มีโอกาศสัมผัสมาบ้าง (แล้วแต่ความเชื่อของบุคคล)
ในศาสนาพุทธ ก็ได้สอนใว้ เรื่อง สวรรค์ นรก เทวดา วิญญาณ  และสิ่งที่อยุ่อีกภพ
เวลาไปไหน ผมมักแผ่เมตตา ให้กับเจ้าที่ทาง และสิ่งที่เรามองไม่เห็น และสัตว์ทั้งหลาย รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร ครับ

ก่อนนอน สวดบทยันต์ทุน ทำให้หลับสบาย ขึ้น ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2552, 02:15:48 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ นะมะพะทะ

• สัตตมะ
  • **
แล้วหลังจากนั้นเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับที่นำเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง...

...ผีทำได้ทุกอย่างครับ หลอกเก่ง หลอกชาวบ้านเขาไปทั่ว... 01;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ส่วนตัวแล้วเชื่อครับ ทุกวันนี้จึงสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนทุกคืน :005:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
มาติดตามตอนต่อไป ของคืนสุดท้ายค่ะ ^-*
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
[shake]รออ่านนะครับ[/shake][/color]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผีหลอกไม่กลัว กลัวคนหลอก หลอกกินหลอกตีหลอกมากหลอกมาย ....  :007: