ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าจากผู้ชายห่วยๆ เสียว สยอง บนที่ทำงาน ควรอ่านตอนดึกๆนะครับ  (อ่าน 6425 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   พิมพ์ไว้นานแล้ว
จริงๆ ควรจะโพสตอนดึกๆ แต่ว่าต้องไป
สัมนาที่กรุงเทพ เลยรีบเอามาลงในระหว่างก่อนรอเดินทางดีกว่า

สยองช่วงเลือกตั้ง เรื่องมันนานมาแล้ว

ด้วยความเคารพครับ
วันนี้ เป็นวันที่วุ่นๆ อีกวัน ผมไม่ทราบจะทำอะไรเลยเข้ามาที่ร้านเน็ต แล้วก็ บันทึก

ก็มาเล่าต่อแล้วกันนะครับ
ไม่ทราบว่า ทุกเคยต้องทำงานกับดึกๆไหมครับ ไม่ว่าจะเป็นทีทำงานก็ดี หรือที่บ้าน ที่ห้องพัก
อย่างไรก็ตามเถิดครับ ผมมีความรู้สึกอย่างนี้หลายหน
อาจจะเป็นหวาด ระแวงไปเอง หรือว่า เป็นเรื่องจริงก็ได้
ครั้งหนึ่ง ตอนที่ผม รับราชการครั้ง แรก ช่วงนั้น มีการเลือกตั้ง ในสมัยก่อน การเลือกตั้ง ยังไม่มี กกต.
กรมการปกครอง เป็นผู้รับผิดชอบเกี่ยวกับการเลือกตั้ง
หลายครั้งที่ ผมเคยต้องอยู่ บนที่ว่าการอำเภอ จนสว่าง
มีอยู่ครั้งหนึ่ง ที่ผมรู้สึกว่า มีสิ่งผิดปกติ เกิดขึ้น
ขณะ ที่ ผมกำลังพิมพ์งานด้วยเครื่องคอม หลวงอยู่นั้น ขณะนั้นเป็นเวลา ประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ ผมอยู่บนที่ว่าการอำเภอคนเดียว
เวรยามอำเภอ ออกไปกองร้อยอส. ขณะที่ผมกำลังพิมพ์ๆ และก็พิมพ์ ผมรู้สึกว่าเริ่มมีอะไรที่ผิดปกติ
รอบตัวผม ผมรู้สึกว่า มีใครบางคนอยู่ด้วย ที่แน่ๆ ไม่ใช่แค่หนึ่ง
เหมือนมีสายตาหลายคู่ คอยมองผมอยู่

ผมพยามมองไปรอบๆตัว ก็ไม่พบอะไร
แต่ภาพสะท้อนจากจอคอม มันเหมือน กับมีเงาอยู่ข้างหลัง
เท่านั้นยังไม่พอ ผมได้ยินเสียงเหมือนคนมาหายใจเบาๆที่ข้างหูแถมสัมผัสถึงลมนั้นอีกต่างหาก
ด้วยความทนกลัวงานไม่เสร็จผมก็ทนทำงานต่อไป
เพราะเชื่อว่าถ้ามีอะไรมากกว่านี้ คงเจอไปแล้ว

เหตุเพราะเป็นช่วงเลือกตั้ง ทำให้ผมนึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาได้

คนที่ชอบใช้คอมดึก ดูแล้วตัวเองด้วยนะครับ

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour

Create Date : 23 มีนาคม 2549

----------------------------------------------------------------
 อันนี้ลงไว้ที่คนรักมีดครับ

5 June 2007, 11:35 PM

ด้วยความเคารพครับ ในที่สุดผมก็เจอจนได้
สองสามวันที่ผ่านมาที่ทำงานได้เปลี่ยนโต๊ะและได้จัดภูมิทัศน์ภายในใหม่ทั้งหมด
ซึ่งเชื่อได้ว่าทุกคนที่ได้เปลี่ยนโต๊ะทำงานใหม่เก้าอี้ ผู้บริหารสุดหรู แก้วอี้รับแขกใหม่เอี่ยม คงจะพอใจ
ผมได้ย้ายที่นั่งใหม่ จากที่นั่งแถวหน้า ถูกปรับให้หัวหน้างานมานั่งแถวหลังทั้งหมด รวมถึงเปลี่ยนทิศการหันหน้าไปหมด ผมไม่ได้ถือหรือฮวงจุ้ยอะไรหรอก
แต่ก่อนที่ผมจะพิมพ์เรื่องนี้มีอะไรแปลกๆ พรุ่งนี้ท่าน ผวจ. จะมาตรวจงาน นายเลยมอบหมายงานให้ผมดำเนินการ โดยท่านจะขึ้นมาตรวจในเวลา ประมาณ 21.30 น.
โดยปกติห้องทำงานฝั่งผมไม่ค่อยมีใครมาทำงานในเวลากลางคืนเนื่องจากจะปรากฏเรื่องแปลก เช่น มีเสียงแปลกๆ หรือถ้ามานอนในห้องทำงาน ก็จะมีถึงขนาดมีเด็กไว้ผมจุกมาปลุก ซึ่งได้เจอกันมาสองรายแล้วเท่าที่ยอมยืนยัน แถมยังมีเสียงเปิดตู้เหล็กอีก เสียงวิ่งเล่น
ในส่วนของตัวผม นั่งทำงานยันสว่าง หรือ ลงในเวลาตี 1-2 หรือใช้รับแขก (เพื่อน) นั่งปรึกษาพูดคุย เล่นเน็ต อดีตนักข่าวของไอทีวีท่านหนึ่งก็เคยไปเยี่ยมผมในเวลา 22.00 ? 01.00 น. มาแล้ว ผมก็เต็มที่ก็ได้ยินเสียงตู้เหล็กเปิดปิด แต่ไม่มีอะไรแปลก บางครั้งก็รู้สึกว่ามีคนอยู่ข้างหลังซึ่ง ผมว่าต่างคนต่างอยู่ แต่ที่ว่าแปลกจริงๆคือในหนึ่งตอนประมาณตี 3 นกแสกบินชนหน้าต่างเสร็จแล้วเกาะขอบหน้าต่างแล้วจ้องหน้าผม อย่างพยายามกินเลือดกินเนื้อ พอผมจะเดินไปเปิดหน้าต่างให้บินเข้ามา เพื่อจะได้จับกินซะ (เป็นการเพิ่ม MP หรือ มานา ) มันกลับบินหนีไปเสียซะ
(เรื่องจับนกแสกกินนี้ เป็นเรื่องจริงครับ
เค้าว่ามาถ้ามันมาเกาะบ้านคนป่วย ถ้าจับมันกินได้ จะเป็นการแก้เคล็คนะครับ
ต่ออายุได้อะไรแบบนี้นะครับ)
  จริงๆบ้าDotA
 มาเข้าเรื่องต่อดีกว่า
แต่ผม ผมกรรมของผม แต่คนหาว่า ผมเลี้ยงอะไรเอาไว้ อะไรอีกร้อยแปด หาว่าผมเล่นของ คนเล่นของอะไรประมาณนี้ เหอ เหอ เหอ แพะทั้งปีนะผม  (กระแสกุมารทองหลวงปู่แย้มกำลังแรง  แต่ก่อนเช่ามา ไม่ทราบก็ไว้ที่ไหนก็เอาไว้ที่ทำงาน แต่เชื่อว่าไม่ใช่เพราะว่ามีคนเค้าลือกันตั้งแต่ก่อนผมย้ายมาอีกสำหรับเรื่องนี้ น่าแปลกเดี้ยวนี้เรื่องแปลกๆกับเงียบๆไป อาจจะเป็นเพราะการจัดที่ทำงานใหม่ ทำให้สถานที่ไม่น่ากลัวอย่างเดิม)
เมื่อประมาณ สองชั่วโมงที่ผ่านมา ก่อนที่นายอำเภอจะขึ้นมาตรวจงานผมได้ยินเสียงคนมากระซิบ อยู่ที่ข้างหู ฟังจับความไม่ได้ พยายามสื่อสารแล้วแต่ไม่สำเร็จ ในความรู้สึกว่ามีอะไรผิดปกติเพราะว่าเข็มในตัววิ่ง แต่งานก็เป็นงานก็ต้องทำให้เสร็จ ก็เลยนั่งทำงานต่อไปเรื่อยๆ ซึ่งตอนนี้ จะ ห้าทุ่มอยู่แล้ว ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น จึงบันทึกไว้เป็นหลักฐาน
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ปล.ที่น่าตกใจกว่าคือสามีของท่านสาธารณสุขอำเภอถูกลอบยิง จนเสียชีวิตทั้งที่ ใส่เสื้อเกราะอยู่ พึ่งได้รับทราบข่าวตอนที่นายขึ้นมาตรวจงาน
---------------------------------------------

ปล.ยังติดเรื่องเก่าๆ อยู่นะครับ จะพยายามทะยอยพิมพ์แต่
เอาแค่นี้ก่อนนะครับ พยายามคิดอย่างเป็นเหตุผลทำงานมากร่างกายเลยพาหลอนนะครับ
สำหรับเรื่องที่เกิดขึ้น

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณครับพี่ บัฟ เหอๆๆ น่ากลัวมาก ครับ - -''

ดีนะครับ ที่ผมมาอ่านตอนกลางวัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่ากลัวนะครับ บรึ๋ยยยยยย ไม่มีอะไรแน่นอนในชีวิต ใส่เสื้อเกราะยังตาย ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour มากครับ วันนี้วันพระซะด้วย หุหุ...

...สงสัยต้องสวดมนต์ใหญ่...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณครับพี่บัฟ  ดึกๆ เขาชอบมาคอยดูเรา จริงๆ  :075: :075:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

นกแสกที่ว่าแน่ ยังแพ้ ท่าน Gearmour  ^-*  :009:
บินไม่เช็ค เส้นทาง อาจโดนจับกินได้   :095:

อ่านตอนดึก ๆ ต้องทำขำดัง ๆ ไว้ก่อน   11;

ขอบคุณพี่บัฟค่ะ รออ่านเรื่องต่อไปอีกนะคะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ประสบการณ์อันมีค่ายิ่งครับพี่ ถ้ามาอีกที ผมว่า พี่คงมีเรื่องใหม่ๆมาเล่าให้พี่น้องฟังกันอีกเปนแน่แท้ ^^ ขอบพระคุณครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็