ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ว่า จะ เลี้ยงกุมาร ต้อง ทำอย่างไร..................................  (อ่าน 3241 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnwnacub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้า  มี  วิณาน  อยู่ แล้ว  จะเอาเข้ามาไส่ลงใน รูปปั้นต้องทำอย่างไรครับ .............
ถ้ามี วิธี  อะไรอย่าง อื่นขอความรบกวนด้วย นะครับ ......

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ถ้า  มี  วิณาน  อยู่ แล้ว  จะเอาเข้ามาไส่ลงใน รูปปั้นต้องทำอย่างไรครับ .............
ถ้ามี วิธี  อะไรอย่าง อื่นขอความรบกวนด้วย นะครับ ......

มีวิญญาณอยู่แล้ว คือ ยังไงครับ ?

ทางทีดีควรนำไปให้พระหรืออาจารย์ที่ท่านร่ำเรียนมาทางด้านนี้ เรียกหรือเชิญมาจะดีกว่าครับ

มีน้องมาขออยู่ด้วยเหรอครับ ??

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือ   นี่ มัน เป็น ปันหาของเพื่อน ผม อะ   คือ 
มัน ไป ทำ แทง มา แล้ว  ลูก ของ เพื่อน  เคา ยังมา   หา  อยู่
สรุป  คือ เพื่อน ผม   จะ  เอาวิยานลูกมันทำอะครับ ...

ออฟไลน์ thebaszaa

• ก้แค่นั้น ^^
  • ทุติยะ
  • **
  • อยากเรียนอาคมจัง
ไม่ไหวมั้งครับ

ไปทำแท้งแล้ว ยังคิดจะเอาเค้ามาเป็นกุมารอีก บาปกรรมๆ

ทางที่ดีไปให้พระที่เรียนทางด้านนี้ปลดปล่อยวิญญาณให้ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณครับที่เล่าความจริงให้ได้อ่านตามที่เกิดขึ้น

ผมเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องเด็กเสียชีวิตแบบนี้แค่ไม่กี่ครั้ง  คนหนึ่งเป็นพี่ผู้หญิงเป็นแำพทย์ในโรงพยาบาลที่ต่างจังหวัดครับ

พี่เขาตั้งท้องแล้วเกิดอุบัติเหตุในบ้านทำให้ต้องแท้งบุตร เสียน้องเขาไป 

โชคดีหน่อยที่อาชีพการงานตรงสาย พี่เขาเลยเก็บน้องที่เสียชีวิตในลักษณะดองศพน้องเขาไว้ในขวดแก้ว

จะด้วยความรักของแม่หรืออุปทานในตอนแรก พี่เขารู้สึกว่ามีเด็กเล็กๆ มาอยู่ในบ้าน

จนแฟนของพี่เขาพาไปหาพระที่นับถือ ได้ทราบข้อมูลว่า วิญญาณของเด็กที่ตายยังไม่ถึงเวลาไปเกิด ตายเพราะกรรมมาตัดรอน

ทำให้ต้องเลี้ยงน้องเขาไว้ในสภาพที่มองไม่เห็น แต่พี่เขาดูแลในฐานะที่เป็นลูกครับ ไม่ได้คิดว่าเป็น กุมาร

ที่ผมแปลกใจ คือ เพราะความเป็นแม่ ถึงกับลงทุนเก็บลูกไว้แบบนั้นเลยเหรอ ไง ??

ส่วนในกรณีของเพื่อนคุณ  จะไปทำอะไรมาก็ตาม ก็ได้ตัดสินใจไปแล้ว  จะต่างกันก็คือ  ของเพื่อนคุณจงใจ..ทำให้น้องเขาจบชีวิต

มา ณ จุดนี้  ดีที่สุด  ทำบุญให้เขาไปเกิดใหม่ดีกว่าครับ ทำให้เต็มที่ไปกับชีวิตหนึ่งที่ชีวิตที่ไม่มีโอกาสลืมตาดูโลก

มองแบบผิืวเผิน ผมไม่คิดว่า ชีวิตที่ถูกทำลายจะมีจิตเสน่หามาอยู่กับคนที่.... กับเขานะครับ

แต่ถ้าเขาจะมา่อยู่จริงๆ  ทราบได้อย่างไรครับ ติดต่อกันได้ หรือมีอาจารย์ คนทรงที่ไหนบอกมา

ถ้าเขาจะมาอยู่จริงๆ เพราะไม่ยังไม่หมดอายุขัย  ก็ให้เขามาอยู่ได้เลยครับ  อย่าไปทำกุมารเลย ทำบุญให้เขามากๆ จะได้ไปเกิดไวๆ

จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
  ขออนุญาตครับ
ขอแก้ภาษาไทยครับ
ถ้า  มี  วิณาน  อยู่ แล้ว  จะเอาเข้ามาไส่ลงใน รูปปั้นต้องทำอย่างไรครับ .............
ถ้ามี วิธี  อะไรอย่าง อื่นขอความรบกวนด้วย นะครับ ......

ถ้า  มี  วิญญาณ อยู่ แล้ว  จะเอาเข้ามาใส่ลงใน รูปปั้นต้องทำอย่างไรครับ .............
ถ้ามี วิธีอะไรอย่าง อื่นขอความรบกวนด้วย นะครับ ......

คือ   นี่ มัน เป็น ปันหาของเพื่อน ผม อะ   คือ  
มัน ไป ทำ แทง มา แล้ว  ลูก ของ เพื่อน  เคา ยังมา   หา  อยู่
สรุป  คือ เพื่อน ผม   จะ  เอาวิยานลูกมันทำอะครับ ...

คือ   นี่ มัน เป็น ปัญหาของเพื่อน ผม อะ   คือ  
มัน ไป ทำ แท้ง มา แล้ว  ลูก ของ เพื่อน  เค้า ยังมา   หา  อยู่
สรุป  คือ เพื่อน ผม   จะ  เอาวิญญ่าณลูกเค้าทำอะครับ ...

ปัญหาของคุณผมขออนุญาตตอบอย่างนี้ครับ

1. ทำแท้งมาอย่างไรครับ
 ถูกกฏหมายหรือไหม  ซากทารกเก็บไว้หรือไม่
ถ้าเก็บไว้ระวังข้อหาซ่อนเร้นทำลายศพ
 2. ทำแท้งมาด้วยเหตุใดก็ตาม เค้าจะเกิดไม่ให้เค้าเกิด
เป็นกรรมแน่นอน อย่าคิดเอาเค้ามาใช้มาเลี้ยงเลยครับ
ทำบุญให้เค้าไปตามทางของเค้าเถิดครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอขอบคุณ พี่เมฆ กับพี่บัฟนะครับ ที่ช่วยกันไขข้อข้องใจ ขอบคุณนะครับ :114:

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ผม่วาคือ การทำบาป กัยตนเอง

แม้กระทั่งวิญญาณ ยังขังได้เลย ต่างคน ต่างอยู่

วิญญาณ ก็อยู่สวน วิญญาณ คน ก็อยู่อย่างคน .....

พอแล้วครับ ...

.....

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ทำบุญให้เขาไปเกิดดีกว่าครับ

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
    ด้วยความเคารพ ท่าน lnwnacub ผมว่าไปบูชาตามวัดง่ายกว่าไหมครับ ที่วัดบางพระ วัดนกก็มี แต่หากเป็นวัดสามง่ามที่ออกทีวีต้องจองรอเกือบสิ้นปี รึ ต้นปีหน้าโน้น หากไปเอาผีที่มีตัวอย่างท่านว่าผมว่าบาปเอาการอยู่ จะได้เกิดอยู่แล้วก็ยังมาโดนฆ่าก่อนได้เกิด ตอนเป็นผีก็จะต้องมาโดนเรียกมาเป็นกุมารอีก สงสารผีตัวนี้จัง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอ  ขอบคุน ทุก  ความคิด เห็น นะ  ครับ ..............
คือ เพื่อน ผม  เคา เห็น ผม สัก ยัน  มา   มัน เลย  นึก  ว่า ผม เล่น ของ ........
แต่ ผม ก็ บอก มัน แล้ว ว่า มัน บาบ  มันก็ ยัง มา ตื้อ  อยู่ นั้น ละ ........
ผม ก็  เป็น  ศิด  หลวงพ่อ เปิ่น คน  หนึ่ง  เหมือน กัน  ไม่ สน เรื่อง มน ดำอยู่ แล้ว ...

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอ  ขอบคุน ทุก  ความคิด เห็น นะ  ครับ ..............
คือ เพื่อน ผม  เคา เห็น ผม สัก ยัน  มา   มัน เลย  นึก  ว่า ผม เล่น ของ ........
แต่ ผม ก็ บอก มัน แล้ว ว่า มัน บาบ  มันก็ ยัง มา ตื้อ  อยู่ นั้น ละ ........
ผม ก็  เป็น  ศิด  หลวงพ่อ เปิ่น คน  หนึ่ง  เหมือน กัน  ไม่ สน เรื่อง มน ดำอยู่ แล้ว ...
ศิต ศิษย์  มน ดำ มนต์ดำ เคา เค้า ถ้าเป็นบอร์ดอื่นอาจไม่มีใครทัก แต่ที่ทักเพราะเรารักกันน่ะครับ พี่น้อง

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากทราบ ว่า จะ เลี้ยงกุมาร ต้อง ทำอย&
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 10:52:10 »
เรื่องของกุมารก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเลี้ยงยังไง แต่ก็ได้มาแล้ว อาเช่ามาให้เขาเห็นแล้วถูกชะตาเลยเช่ามาสององค์ มาแบ่งหนึ่งองค์ บอกว่านึกถึงเลยเช่ามาเผื่อ โดยบอกพ่อผมไว้ แถมมาเข้าฝันผมอีกต่างหาก ในความฝันก็ฝันถึงพ่อ ท่านให้กุมารมาเลี้ยง บอกดูแลดีๆแล้วจะรวย เป็นเด็กแต่งชุดไทย ไว้จุก ผิวพรรณสวยงาม มีสายสังวาลย์พาดสวยงาม อายุน่าจะ 7-8 ขวบได้ อาเช่ามาวันอาทิตย์ 23 สิงหาคม ผมฝันวันพุธ 26 สิงหาคม ตัวผมเองยังนึกว่าที่บ้านใครเลี้ยงกุมารแล้ว ไม่เลี้ยงหรือเปล่า วันอาทิตย์ที่ 30 จะไปถามซักหน่อย แต่เหตุการณ์เกินคาด พอถึงบ้านแค่นั้นแหละ พ่อบอก อาเช่ากุมารมาให้ ผมขนลุกเลยครับ ไม่น่าเชื่อเหมือนความฝันเลย ก่อนหน้าประมาณต้นเดือนผมก็ไปวัดสามง่าม คนเยอะมาก ใจผมอยากเลี้ยงแต่แฟนกลัว เลยพาแฟนไปดู สุดท้ายก็ไม่ได้ครับ วันที่ 9 สิงหาคม ฝากเพื่อนไปเอาให้ก็ไม่ได้เหมือนกัน แต่พอจะได้ก็ได้มาแบบงงๆ เลี้ยงก็ไม่เป็น แต่คิดว่าเขาคงอยากมาอยู่ด้วย ก็บอกจุดธูปบอกกล่าว พระภูมิ เจ้าที่ จัดหิ้งให้อยู่ ถวาย นม น้ำแดง อาหารคาวหวาน เรียกเข้าบ้าน ชื่อเพราะด้วย มหาโชค แถมได้มาก่อนหวยออกอีก ก็เลยเสี่ยงโชคนิดหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2552, 10:54:16 โดย Sak1459 »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แปลกแฮะ.. คนส่วนใหญ่จะฝันถึงเด็กน้อยก่อนจะได้กุมารมาเลี้ยง บางคนเลี้ยงกุมารหลายตน แล้วลืมตนเก่าๆ เวลาได้ตนใหม่มา...ตนเก่าเกิดน้อยใจ ก็เลยมาเข้าฝันร้องไห้แงๆ ซะงั้น... ทำให้ผู้ฝันก็นึกขึ้นได้.. อยากชมกุมารหลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม จ.นครปฐม... ใครมีบ้างน้า?  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
กระผมว่าของหลวงพ่อเต๋ที่ท่านปลุกเสกคงจะหายากหน่อยนะครับ แต่ไปเอาที่วัดสามง่ามหลวงปู่แย้มดีเหมือนกันครับเพราะว่าหลวงปู่แย้มสืบทอดมาโดยตรงครับผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
อยากเลี้ยงเหมือนกันครับ คิดว่าวันพุธนี้ถ้าว่างจะเข้าไปดูที่วัดบางพระครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :016:  เราว่าเป็นการคิดไปเองมากกว่านะ   ทำบุญให้เค้านะดีที่สุด

ประเสริฐสุดแล้วก้ออุทิศส่วนกุศลให้เค้า เท่านี้ก้อดีแล้ว :015: