ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาบูชาพระนเรศวรหน่อยครับ  (อ่าน 10812 ครั้ง)

ออฟไลน์ ROMEO

• ทุติยะ
  • **
ขอคาถาบูชาพระนเรศวรหน่อยครับพี่ๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอคาถาบูชาพระนเรศวรหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 09:11:56 »
คาถาอัญเชิญสมเด็จพระนเรศวรมหาราช คุ้มภัย ให้ลาภ

นะโม 3 จบ

อิติจิตตัง เอหิ เทวะตาหิ จะมหาเตโช นะระปูชิโต

โสระโห ปัจจะยา ทิปปะติ นะเรโส จะ มหาราชา

เมตตา จะ กะโรติ มหาลาภัง สะ ทาโสตถี ภะวันตุเม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2552, 09:12:36 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ขอคาถาบูชาพระนเรศวรหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 12:25:55 »
อนุโมทนาบุญกับพี่ตี๋ด้วยครับ  น้องผู้ถามคงได้สวดบทบูชาสมเด็จพระนเรศวรทุกคืนแน่ๆ สาธุๆ

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 12:41:58 »
อาจารย์ผมมีองค์พระนเรศวรอ่า - -
ศิษย์วัดบางพระ