ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ท่านช่วย...  (อ่าน 1308 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
หลวงปู่ท่านช่วย...
« เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 02:08:27 »
    เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา   ผมขับมอไซด์กลับจากรังสิตไปสุพรรณ   ก็ขับมาสาย  กทม. - สุพรรณ 

พอดีล้อหน้าผมมันดุ้งมาก ( ล้อเดิม )   ขับไปก็ทรงตัวไม่ค่อยดีเท่าไหร่  แต่ก็ตั้งแต่ขับมายังไม่เคยขับคันนี้คว่ำสักที 

พอขับไปมันไปปีนไหล่ทางซึ่งไหล่ ดูๆแล้วมันธรรมดาแต่ + ด้วยล้อดุ้ง  รถเสียหลักปาดจากข้างทางแถบซ้ายมือ  มาขวา

คือเสียหลักแล้วปาดหน้ารถที่แล่นมาเร็วๆทั้งเลย  เพราะเป็นถนนหลัก  กทม - สุพรรณ 

+  กับผมขับมาเร็วเหมือนกันก็เกือบ ๆ 100  ผลคือ  ตัวผมติดไปกับรถไถลรูดถนนไปเรย  ดีไม่มีรถเหยียบ  และเกือบมุดเข้าท้ายรถสิบล้อที่ขับช้าๆ

อยู่ด้านหน้าผม  ตอนที่รถไถลนั้นน่าจะเป็นกางเกงยีนส์ผมเกี่ยวอะไรกับ มอไซด์สักอย่าง  ถึงดึงผมตามรถไปด้วยทั้งๆที่  มือปล่อยออกจากแฮนด์รถแล้ว

หัวทิ่มไถล  รู้สึกเหมือนกลิ้งไปกับรถด้วย  ตอนนั้นใจนึกถึงหลวงพ่ออย่างเดียว ( ปกติทุกครั้งที่ผมเกิดอุบัติทางรถ  ใจจะแว๊บนึกถึงหลวงพ่อทุกครั้ง)

พอรถไถลเสร็จผมหันหลังไปดู(ทั้งๆที่นอนอยู่)  แม่เจ้า!!!!  รถกะบะ วีโก้  วิ่งตรงมาเลนผมอย่างเร็ว  ดูท่าแล้วเขาคงจะเบรกไม่อยู่   

ผมก็ตกใจลุกวิ่งกะโดดเข้าเกาะกลางถนน   โอ้โห...รถมันวิ่งผ่านผมไปเร็วมาก  ใจหายแว๊บไปเรย  สักพักชาวบ้านคนตามแถวนั้น  ก็ออกมาช่วยยกรถโบกรถ

ให้   ผมก็รีบขับรถกลับบ้านเรยทันทีแต่ขับแบบ 40-50  กว่า 100 โลกว่าจะถึงบ้าน  ตอนขับไปก็นึกดู  หลวงพ่อท่านคงจะช่วยเพราะสำรวจดูร่างกายแล้ว

ถลอกแค่ 4 ที่  แล้วนอกนั้นก็ช้ำ (แต่หมวกกันน็อคผมพังเลยนะ ของindex เต็มใบอ่ะ ) ส่วนเพื่อนคนที่ซ้อนผม  หัวแม่เท้า  - เล็บ เปิด  เป็นแผลเหวอะ  ตาม

แถวตัวเพราะกระเด็นตกไปแล้วไถล  แต่ไม่ได้ไถลไปกับผมน่าจะเกิดจากแรงเหวี่ยงของรถตอนเสียหลัก 

คิดๆดูแล้วหลวงท่านต้องช่วยผมแน่ๆเรย  ไม่งั้นคงตายไปแล้ว  ----สุดท้ายนี้ขอบคุณบารมีหลวงพ่อมากๆครับที่ช่วยผมเอาไว้จากหนักเป็นเบา

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หลวงปู่ท่านช่วย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 05:07:58 »
ดีแล้วครับไม่เป็นไรมาก วันหลังก็อย่าตั้งอยู่ในความประมาทนะครับ

บุญรักษาครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 05:11:23 »
สาธุ บุญรักษา บารมีหลวงปู่และครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ  สวดมนต์ไหว้พระ ระลึกถึงครูบาอาจารย์นะครับ  สาธุๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 05:19:35 »
สาธุครับ ขอบารมีหลวงปู่รักษา แคล้วคลาด ปลอดภัยนะครับ ..  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2552, 05:19:54 โดย ~มารบูรพา~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 06:13:05 »
บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง ครูอาจารย์หนุนนำให้รอดพ้นปลอดภัย ต่อไปก็ระวังให้ดีนะครับ

อยู่ในความไม่ประมาท คนขับรถเก่งๆ ตายไปหมดแล้วครับ ...  :095: เดินทางปลอดภัย

PS. รถผมก็ล้อดุ้งครับ ล้อหน้าล้อหลังดุ้งมาหลายแผล จริงไหมครับพี่ ack01 ...  :007:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 07:00:09 »
ดีนะที่ไม่เป็นอะไรมากครับบารมีหลวงปู่คุ้มครอง :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 07:21:29 »
โชคดีแล้วครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ..สาธุ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 07:37:16 »
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ....สวัสดี

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 08:58:06 »
ศิษย์มีครู ครูบาอาจารย์คุ้มครองและเมตตากับศิษย์เสมอ.............ขอบคุณค่ะ
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......