ผู้เขียน หัวข้อ: ลองกล้องใหม่ ถ่ายมาให้ชมกันครับ ของที่ขึ้นคอ ทุกวันนี้ครับ  (อ่าน 6519 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

สมเด็จบางขุนพรหม พร้อมตลับทองฝังเพชร ที่ผมต้องขึ้นคอทุกวันนี้ครับ  ผมใส่ตลับเพชร ให้สมกับ บารมีท่าน นั่นละครับ

เหรียญ โภคทรัพย์ เนื้อเงิน หลวงพ่อเส็ง วัดศรี ประจันตคาม จ.ปราจีนบุรี  ต้องบอกเลยครับ เป็นเหรียญที่ คน ประจันตะคาม หากันจริงๆ ขึ้นคอ ไปที่วัด เมื่อใด 

ต้องขอดูกันทุกทีซิน่าผมห้อยขึ้นคอ ตั้งแต่  รุ่นๆแล้วครับ  องค์นี้

หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ รุ่น 1  ครับ  เป็นอีกองค์ที่ผมถวินหา เอามาใว้ ขึ้นคอ  เป็นรุ่นเดียว กับ ตี๋ใหญ่ ห้อยนั่นละครับ

แปลกแต่จริงครับ  3  องค์นี้  ผมใด้มาแบบ  ฟรีๆ  ไม่เสียเงินแม้แต่ บาทเดียว  ใว้ว่างๆ จะเล่าให้ฟังครับว่า  ผมใด้มาอย่างไร  เหมือนท่าน อยากจะมาอยู่กับเราจริงๆ

ปล. พระที่บ้านผมอะ  ผมว่า  แผงพระ บางแผง  อายผมแล้วกันน่า    แต่ผมคัดเลือก มาขึ้นคอ ก็ชุดนี้ละครับ  เพราะต้องการ เมตตาสูง ทำงานด้านบริการ

มีอีกเยอะครับ  ว่างๆ จะค่อยๆถ่ายมาให้ชมกันน๊ะครับ

โดยเฉพาะ  หลวงพ่อเปิ่น  ผมมีเป็นร้อยองค์นั่นละครับ  หลวงพ่อคูณนี่  ก็ไม่น่าต่ำกว่าร้อยองค์ครับ 

วันนี้ เอาไปชมเรียกน้ำย่อยกันก่อนน๊ะครับ

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาชมกัน :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามครับ

แต่ละองค์พุทธคุณสุดๆเลยครับท่าน

ของผมที่ขึ้นคอ  ก้อหลวงปู่ทวด  หลวงพ่อไร่ขิง  หลวงปู่สุขพิมรัศมีประภา

และก้อมีเสือหลวงพ่อเปิ่นครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ พี่ชาญ และทุกท่าน

พี่ เยี่ยมยอดทุกองค์ครับ ดีทึั้งหมดครับ

พุทธคุณสุดเปี่ยม เห็นแล้วตาร้อนเลยครับ พี่ขาญ

อยากได้มาจับมาจอง ครับ ...

กล้องใหม่ของพี่ ชัดมากครับ

เปิดกระทู้นานมาครับ ผมใช้เนตวายเลตครับ ...  :048:

.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2552, 11:37:14 โดย ฉัพพัณรังษี »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ..สมคำว่า วัตถุมงคล จริงๆ ครับ งดงามมาก  แขวนแค่หนึ่งเดียวในชุดนี้ก็สุดยอดแล้ว

นี่จัดเป็นเซท  พุทธคุณเต็มเปี่ยม  บุญบารมีจริงๆ เลยครับ  พระท่านมาโปรด ได้มาแบบไม่เสียงเงินเสียทอง น่าปลื้มใจมากครับ

ขอบคุณพี่ชาญที่แบ่งปันของดีให้ได้ชมกันครับ  สาธุๆ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ โอ้วแม่จ้าว เยี่ยมจริงๆครับ พี่ ชาญ
แล้วผมเห็นพี่รู้จัก หลวงพ่อเส็ง วัดประจันตคาม
เลยอยากสอบถามนิดนึงครับว่าเคยเห็นปรกมะขามองค์นี้มั้ยครับ
เพราะว่ามี คนเขาตีกันว่า เป็นหลวงพ่อเส็ง วัดประจันตคาม อ่ะครับ
บ้างก็ว่า เป็นของ หลวงปู่ บุญ  ท่านพี่พอเคยผ่านตาบ้างมั้ยครับ รบกวนนิดน้ะครับ

ด้านหลังมียันต์และตอกดอกจัน ครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ โอ้วแม่จ้าว เยี่ยมจริงๆครับ พี่ ชาญ
แล้วผมเห็นพี่รู้จัก หลวงพ่อเส็ง วัดประจันตคาม
เลยอยากสอบถามนิดนึงครับว่าเคยเห็นปรกมะขามองค์นี้มั้ยครับ
เพราะว่ามี คนเขาตีกันว่า เป็นหลวงพ่อเส็ง วัดประจันตคาม อ่ะครับ
บ้างก็ว่า เป็นของ หลวงปู่ บุญ  ท่านพี่พอเคยผ่านตาบ้างมั้ยครับ รบกวนนิดน้ะครับ

ด้านหลังมียันต์และตอกดอกจัน ครับ

ผมว่า ไม่น่าจะใช่ หลวงพ่อเส็ง วัดศรี ประจันตะคามครับ  เพราะผมเกิด ตรงท่าน้ำ วัดศรี ประจันตะคาม นั่นละครับ  กินข้าวก้นบาตร มาตั้งแต่เกิด  ย้ายครอบครัว มาอยู่ กทม ตั้งแต่ ยังไม่

ถึงขวบเลยครับ  และ ก็ ไป บวช เฌร ภาคฤดูร้อน  ที่ วัดศรี นั่นละครับ 3  ปี ซ้อนๆ  ญาติๆ ผมเกือบทั้ง ต.ประจันตะคาม นั่นละครับ

เพราะเท่าที่ ผมเห็น และรู้มา  ไม่เคยเห็น  พระรุ่นนี้ จริงๆ ครับ

ต้องขออภัยด้วยน๊ะครับ   ผมไม่เคยเห็น จริงๆครับ  เพราะเท่าที่ผมมี  ผมมีเกือบทุกรุ่น เลยครับ ของ หลวงพ่อเส็ง  วัดศรีประจันตะคาม :054:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
โอ้ว เยี่ยมเลยครับ ใขข้อข้องใจผมไป 1 วัดและครับ
ขอบพระคุณมากน้ะครับ พี่ชาญ   :054: :054:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สวยงามบาดตา บาดใจครับ  :074:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ ... สุดยอดมากเลยนะครับนี่ งามแท้ ... ขอบคุณพี่ชาญที่นำมาให้ดูเป็นวิทยาทานนะครับ  :016:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ทำงานบริการ  :009: ใส่พระชุดเลี่ยมทอง เลี่ยมเพชร...เมตตาสูงงงงงงงงง..สุดแล้วววว..  :008:

พี่ชาญรวยยยย ...  :008: มีพระหลวงพ่อเปิ่นเป็นร้อยองค์เลยนะเนี่ย.. โห! อะไรกัน!  :073:

ไอ้เรามีอยู่นิดเดียวเอง.. :070:.. อิจฉาๆๆๆ ..  :070:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2552, 04:24:56 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชาญครับ ลองกล้องใหม่กล้องชัดมากครับ.. :016:

และพระสวยทุกองค์จริงๆ เลี่ยมทองสวยงามครับ อยากเก็บไว้สักองค์ครับ

สวัสดีครับ... :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยดีครับส่วนผมหลวงปู่อย่างเดียวครั :053:บ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อูย...........สุดยอดทั้งพระทั้งทองเลยครับ กล้องชัดเจนครับพี่

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดเลยนะครับพี่ชาญ  ตี๋ใหญ่ก้ห้อย อิอิ  ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
กล้องใหม่ถ่ายได้ชัดเจนจนเห็นเส้นลายมือเลยครับเนินพุธอวบอิ่มจริงๆนี่แหละมือเศรษฐีของจริง พระที่นำมาให้ชมแต่ละองค์สุดยอดครับ :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามทั้งพุทธศิลป์ และเปลี่ยมไปด้วยพุทธคุณทั้ง 3 องค์เลยครับ...

..ขอบคุณพี่ชาญ มากครับ ที่นำมาแบ่งปันกันชม...

...อย่าลืมเล่าประวัติที่มาที่ไปให้ฟังบ้างนะครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ sitth

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หลวงพอวัดปากน้ำรุ่น1 สวยโดนใจมากครับ ขนาดบ้านผมอยู่แถวนั้นแท้ๆยังหาไม่ได้เลยครับ ถ้าผมอยู่สมัยนั้นนะครับ ไม่พลาดๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา