ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักหลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม จ. นครสวรรค์ บ้าง  (อ่าน 27724 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

หลวงพ่อสุพจน์ จนฺทูปโม วัดศรีทรงธรรม จ. นครสวรรค์

ชื่อหลวงพ่อ สุพจน์ ดังกระฉ่อนทั้งนครสวรรค์จนทั่วประเทศมานานแล้ว เพราะของท่านดังลองได้ หลวงพ่อเองยังท้าให้ลองด้วยซ้ำไป ขอให้ตั้งจิตให้ดีอธิฐานให้มั่น หลวงพ่อดูจะเป็นพระนักเลงในสายตาของชาวบ้าน แต่แท้จริงท่านเป็นพระจริงไม่กลัวใคร ใจใหญ่ยิ่งกว่ามหาสาคร หลวงพ่อเป็นศิษย์ครูเก่งที่โลกไม่ลืม เรียนวิชามหาอุดแคล้วคลาดมีอำนาจเสือสมิงจากหลวงปู่รอด ( เสือ ) วัดหนองกระทิง เรียนวิชามหาเสน่ห์มหานิยมลุ่มหลง สาวแก่ แม่หม้าย เดินตาม จากปู่อินทร์เทวดา เรียนวิชาปืนปัดปืนปิดพิชัยพิชิตชัยสงครามจากหลวงพ่อ เย่อ วัดอาษาสงคราม เรียนวิชามหาอุดมหากันกำบังปืนจากพ่อเฒ่ามืด ขุนเขาห้าลูกขนาดโยนผ้าขาวม้าให้ยิงยังยิงไม่ออก เรียนวิชากำบังจิตเสกหุ่นพยนต์ล่องหนหายตัวจากพ่อเฒ่าโชติ เมืองอู่ทอง

สมัยหนุ่ม ๆ หลวงพ่อสุพจน์ร้อนวิชาอยู่ตามป่าเขา ตามถ้ำ แน่ไม่แน่ก็มาสร้างวัดศรีทรงธรรมอยู่รูปเดียว ชาวบ้านขึ้นซะด้วย มาอยู่นครสวรรค์ใหม่ ๆ เคยฝากตัวเรียนวิชาสายเจ้าถิ่นนครสวรรค์ หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธ์ กับหลวงปู่ฮวด วัดหัวถนนใต้ วิชาบางอย่างในสายหลวงพ่อเดิม จากหลวงปู่พิมพา วัดหนองตางู ถึงขนาดเคยลองวิชาเสกปลัดว่ายน้ำ ในอ่างน้ำมนต์แข่งกัน หลวงปู่พิมพาเสกขึ้นเร็วแต่ว่ายช้าไปเรื่อย ๆ ส่วนของหลวงพ่อสุพจน์เสกขึ้นห็นกับตาว่า ทุกวันนี้หลวงพ่อสุพจน์ไปไหนมาไหนเดินเท้าเปล่า ขึ้นเขาลงห้วยย่ำกลางทุ่ง หนามเศษหินเศษแก้วบาดท่านไม่ได้ด้วยความขลัง ขนาดมีงานวัดเด็กทำแก้วแตก ท่านเดินเท้าเปล่าผ่าดงเศษแก้วไปอุ้มเด็กได้

หลวงพ่อเลี้ยงเด็กนักเรียน ทำบุญวันเกิดท่านสั่งครูและผู้ใหญ่บ้านให้ดูเด็กทางทิศเหนือจะมีเรื่องกัน ผู้ใหญ่บ้านและครูก็อยู่ทางทิศนี้เพียบเลย สุดท้ายมีเรื่องกันจริง ๆ แต่ระงับเหตุทันเพราะคอยระวังอยู่แล้ว น่าคิดว่าท่านรู้ล่วงหน้าได้อย่างไร

• อีกาตัวหนึ่งบินมาเกาะหลังคาศาลาร้องเสียงดังมากหลวงพ่อบอกลุงหลอว่าขอข้าว 3 ปั้น ท่านรับข้าวมาเสกหว่านลงบนพื้นดิน นกกระจอก นกพิราบ รวมทั้งอีกา บินมากินกันใหญ่ สักพักอีกาบินมาเกาะโต๊ะไม้ที่ท่านนั่งอยู่ ท่านยื่นมือไปลูบหัวและจับอีกาตัวนี้มาเลี้ยง เรื่องนี้พิสูจน์ได้เพราะปัจจุบันอีกาตัวนี้ยังอยู่ในวัดศรีทรงธรรม วิชาของหลวงพ่อนี้ยอดมากเลย

• วัยรุ่นในบึงปลาทู เอาแผ่นทองแดงมาให้หลวงพ่อลงตะกรุด ท่านจะรีบไปธุระในเมือง ท่านรับและลงให้ม้วนให้แล้ววางไว้บนรูปปั้นหลวงปู่ทวด บอกว่า พรุ่งนี้มึงมาเอา แล้วท่านก็นั่งรถออกไป วัยรุ่นใจร้อน 2 คนเดินไปหยิบตะกรุดที่ตักหลวงปู่ทวดเอาไปลองยิงกันหลังวัดปืนแตกเลย พ่อแม่ต้องมากราบขอขมาหลวงพ่อ เรื่องของหลวงพ่อสุพจน์ยังมีอีกมากมายเล่าไม่จบ
ที่มา.www.assajanprakreang.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2552, 06:56:26 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
วัดศรีทรงธรรม หลวงพ่อสุพจน์ ได้ยินมาว่าท่าน ดังตะกรุดจักเพรช ผ้าแดงเดือดครับ  ประสบการณ์ดีมากครับ

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เคยไปหาอยู่ครับ อยู่ระหว่าง นครสวรรค์ พิจิตร ครับ เคยถามว่า ทั้งวัดมีพระองค์เดียวหรือ

ท่านบอกว่าไม่ได้มีองค์เดียว แล้วท่านก็ชี้ไปศาลาวัดเลยครับ ผมเลย อ๋อ จริงๆ ด้วย  :007:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ท่านเก่งตะกรุดครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
เห็นว่าท่านเก่งตะกรุดนะคร้าบบบ

แต่ผมมีรุ่นใหม่ๆน่ะคร้าบ

ผมว่าจะหาโอกาสไปกราบท่านแต่ยังหาโอกาสไปม่ายได้ซักที

^_________^"
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เจอมาครับเลยมาช่วยเพิ่มเติม

"ท่านเป็นพระหนุ่มรูปเดียวที่เคยนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคลร่วมกับพระเถระรุ่นเก่า อาทิ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง, หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย, หลวงพ่อเก๋ วัดแม่น้ำ, หลวงพ่อลำไย วัดทุ่งลาดหญ้า เป็นต้น"

หลวงปู่พิมพา วัดหนองตางู เคยชมว่า "ถ้าแก่กว่านี้อีกหน่อยสมาธิกล้า ใครก็สู้ท่านไม่ได้ พระเก่งวิชาสัก รุ่นเก่าจะเสกของขึ้นมีตัวจริง" หลวงพ่อเปรื่อง วัดบางคลาน บอกตอนเสกพระกับอาจารย์สุพจน์ว่า "มหาอุดหยุดปืนอาจารย์พจน์ลงนะ ส่วนผมเอาเมตตามหาลาภเอง"

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุด คง มหากาฬ (ดอกดำ) สร้างจำกัดมีหมายเลขกำกับ

ผมบูชาแล้วครับ
ตะกรุดหลวงพ่อสุพจน์ขึ้นชื่อ 1 ใน 4 ตะกรุดขลัง ตะกรุดโทนตำรับ “คง”
ที่ท่านสืบจากพ่อเฒ่ามือเขาเก้าลูก โยนผ้าให้ยิงก็ยิงไม่ออก ปีนี้ ท่านทำตะกรุดมหาอุดเหนือ
ชั้นชื่อ คงมหากาฬ ลงจารตำรับ “คง” ที่ขึ้นชื่อ ที่อุดปืน หยุดอาวุธ ลงยันต์มหาอุดที่แผ่นตะกั่ว
น้ำนม ม้วนพิเศษ ด้วย นารายณ์ด้นธรณี (เรื่องทุกเรื่องแก้ไขได้ ดุจพลิกฝ่ามือ) ถักเชือกลาย
เอกลักษณ์ของสำนักหลวงพ่อ เวลาเสกท่านลงมหาอุด ตำรับ “คง” (ก่อนและใช้สายสิญจน์
ชักยันต์เป็นยันต์มหากาฬ คลุมตะกรุด ยันต์มหากาฬนี้ เป็นยันต์มหาวิเศษที่ รวมด้านบู้ ทั้งหมด
เหนือดวง ชนะอุปสรรค์ทั้งหมด ชนะเคราะห์ชนะภัยทั้ง หมด ทำยากอย่างนี้ อำนาจของตะกรุด
ดลบันดาลให้ผู้ครอบครองเป็นใหญ่เหนือคนทั่วไป คงทนเขี้ยวงาอาวุธหยุดโรคร้ายเภทภัยนานา
เลื่อนยศเลื่อนตำแหน่ง ทั้งยังเป็นมหาสะท้อน คือใครคิดร้ายกับเราใครจะทำร้ายเราภัยที่จะเกิด
จะสะท้อนไปสู่ผู้นั้นเอง ระงับภัยทั้งทางบกทางน้ำ ทางอากาศ หลบหลีกภัยได้ แล้วยังกันอาถรรพ์
จำพวกที่ เรามองไม่เห็น หลวงพ่อจึงสร้างแค่ 999 ดอกมีหมายเลขกำกับทุกดอก

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
เคยได้ยินชื่อครับ

อยากไปกราบซะแล้วสิ
อยากได้ตะกรุด แหะๆ :025:

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพ่อสุพจน์สักด้วยหรือครับ ไม่ทราบมาก่อนเลย
ถ้าสักจจะได้ฝากตัวเป็นศิษ ใครรู้ตอบทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้า :054:

• สัตตมะ
  • **
ไม่เอาดัง แต่ใช้ดี ๑๑@๑๑ ไม่เข้า เคล้าปืนแตก ๑๑@๑๑

ไม่ต้องสวย แต่ต้องขลัง

หลวงพ่อ สุพจน์ จันทูปโม วัดศรีทรงธรรม นครสวรรค์

ออฟไลน์ faklai

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตะกรุดคงมหากาฬที่ว่าสร้าง 999 ดอก จริงหรอครับ วันก่อนผมไปบูชา สิงห์ตะปบเหยื่อที่ศูนย์พระเดอร์มอร์บางกะปิดูที่โค๊ตประมาณ พันกลางๆนะครับ ของท่านจะมีของเสริมบ้างใหมครับ    โชคดีที่วันนั้นไม่ได้บูชา แต่บูชา เหรียญหนุมานเนื้ออาปาก้า กับสิงตะปบเหยื่อ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าของเสริมรึปล่าว พอดีอ่านประวัติท่านแล้วอยากได้วัตถุมงคลท่านไว้คุ้มครองครับ ใครพอทราบช่วยตอบด้วย ขอบคุณร่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เคยได้บูชาตะกรุด มาบ้างครับ  น่าใช้ครับ ของหลวงพ่อ

เรื่องเมตตาก็ใช่ย่อยนะครับ   ลองได้   :095: :095:

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
แน่นอนครับ เรื่องเมตตา ตะกรุดแฝด ของท่านก็ไม่เป็นลองใคร 
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
แน่นอนครับ เรื่องเมตตา ตะกรุดแฝด ของท่านก็ไม่เป็นลองใคร 

ท่านปลาย ก็ไปทั่วเหมือนกันนะครับ  ว่าแตุ่ขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ทิม ที่อยู่ในเซฟ ธนาคารเมื่อไรจะแบ่งพี่ แบ่งน้องกันบ้างละท่าน

รออยู่นะท่าน  :004: :004:

ออฟไลน์ sareem

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็ได้มา1ดอกครับเป็นตะกรุดสายรุ้งคาดเอวใช้มาได้ปีกว่าแล้วเรื่องเหนียวของหลวงพ่อท่านดีครับ(เคยมีประสบการณ์นิดหน่อย)

ออฟไลน์ Khata-noppakao

• ปฐมะ
  • *
ผมไปกราบท่านมาร่วม 10 ครั้งได้เพราะห่างจากวัดท่านแค่10กิโล ถ้าท่านใดจะไปกราบท่านแนะนำไปตอนเช้าครับ ก่อนเที่ยงเพราะท่านจะไปกิจธุระตอนบ่าย ถ้าโชคดีไปบ่ายก้อาจเจอท่านครับ ส่วนตัวผมไปตอนเช้าครับเพราะเจอแน่นอน ไปทีนึงท่านก็สอนหลักธรรมข้อคิดดีดี ครับนอกจากตระกรุด  เหรียญก็ไม่แพ้กันครับ