ผู้เขียน หัวข้อ: ลองกล้อง มาดูรุ่นต่างๆ ที่ใด้มาจาก หลวงพ่อเปิ่น ครับ  (อ่าน 2855 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

รุ่นพืเศษ ด้านหน้า  ทั้งมีจาร  และ ไม่มีครับ  องค์ซ้าย มีจาร  องค์ขวา ไม่มีครับ  ไม่รู้ ท่านลืมจาร รึมีเจตนา ที่จะไม่จาร ก็ไม่รู้ครับ  ใด้มาพร้อมกันเลยครับ

ด้านหลัง รุ่นพิเศษ ครับบอกปีที่ออกครับ

ด้านหน้าเหรียญ

ด้านหลังเหรียญ

เหรียญที่ระลึกครบ๖รอบ ด้านหน้าครับ

ด้านหลังเหรียญครับ

ด้านหน้า

ด้านหลังครับ

เหรียญชุดนี้  ใด้มาฟรีๆ  อีกนั่นละครับ  หลวงพ่อเปิ่น ท่านเมตตามานั่นละครับ :054:

วันนี้ เอาไปดูไปชมแค่นี้ก่อนน๊ะครับ  ถ้าไม่เบื่อกันซ๊ะก่อน  จะค่อยๆ มาลงให้ดู กันครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ชอบทุกองค์เลยครับ แต่จะติดใจเหรียญราหู สะมากโข ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับผม ...  :016:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยทุกองค์ครับพี่ อยากสะสมบ้างจังครับพระหลวงปู่เปิ่น

กุฏิใหญ่ตอนนี้มีอยู่ไหมครับ วัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่

จะได้เช่าเก็บไว้ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ        ด้วยความนับถือ ม.บูรพา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2552, 07:36:41 โดย ~มารบูรพา~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่ชาญนะคะ

ที่สะสมแล้วยังนำมาให้น้องๆได้ศึกษากันอีกด้วย

ลองกล้องกี่ครั้งๆ น้องๆตาร้อนผ่าวเลยค่ะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ขอบคุณคราบ

มีบางเหรียณ

ที่ผมไม่เคยเห็น

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับพี่ชาญ ที่นำเหรียญสวยๆมาให้ชมเรื่อยๆ จะรอดูอีกครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
เป็นบุญตาจริงๆๆเลยนะครับพี่ชาญ ขอบคุนที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่ชาญที่เมตตาเหรียญย้อนยุค 38 มาให้บูชานะครับ...

...องค์อื่นก็งามจริงๆครับพี่ ได้รับจากหลวงปู่ด้วย มีบุญจริงๆ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณพี่ชาญที่เมตตาเหรียญย้อนยุค 38 มาให้บูชานะครับ...

...องค์อื่นก็งามจริงๆครับพี่ ได้รับจากหลวงปู่ด้วย มีบุญจริงๆ....

คนเราเมื่อเรามีบุญ ต้องตากัน มันก็จะมีอะไรดีดี แบบนี้ละเอ็กซ์   :050:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สวยทุกองค์เลยครับพี่
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หลวงพ่อเปิ่นเมตตามาเลยเหรอ โห.. :073:.. พี่โชคดีสุดๆ เลยนะคะเนี่ย!

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แต่ละเหรียญมีคุณค่าทั้งนั้นเลยครับ ได้จากมือหลวงปู่นี่สุดยอดจริงๆครับ
ขอบคุณพี่ชาญมากๆที่นำมาให้ชมกันนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ