ผู้เขียน หัวข้อ: ลองมองดูสิเธอ ---> นกคุ้ม พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง  (อ่าน 2836 ครั้ง)

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

(กระทู้นี้ต่อเนื่องมาจาก กระทู้ ตะกรุต 118 ดอก ครับ)

นกคุ้ม พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง อ.เมือง จ.อุทัยธานี

ได้รับมรดกมาจาก พ่อผมครับ อีกทีครับ ซึ่งพ่อผมเล่าให้ฟังว่าตอนนี้ที่พ่อรบ(และรัก)

กับ พวกหัวเอียงซ้าย (คอมมิวนิค) ครับ พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง

ท่านได้ให้ นกคุ้ม เพื่อเป็นขวัญกำลังใจแด่ทหารครับ ได้รับกับมือท่านเลยครับ ......

นกคุ้มเนี่ยดูแล้วเก่ามากครับ สมัยพ่อผมได้รับ อายุ 21-25 ปี ตอนนี้ พ่อผม อายุ ปาเข้าไป

52 ปีแล้วครับ

รับชมภาพได้เลยครับ

ของแท้ 100 เปอร์เซ็นครับ

นำมาให้ชอบเพื่อเป็นวิทยาทาน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
นกคุ้ม พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง อ.เมือง จ.อุทัยธานี
วัตถุมงคลที่ให้ไว้เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแด่ทหารหาญนั้น..เยี่ยมไปเลย.. ตั้ม.. เก็บมรดกอิป้อไว้นะ.
ทหารเป็นรั้วของชาติ เราควรเป็นกำลังใจสำคัญ..ให้กับทหารกล้าหาญเหล่านี้..ไม่ว่าจะทัพไหนๆ

'ทัพบก ทัพเรือ ตำรวจ.. เขาอวดเรื่องแฟนนักหนา ทำไมหนอลูกทัพฟ้า จึงหาแฟนได้ยากเย็น.. เคยเห็นสาวสาวเดินเดี่ยว จะเกี้ยวก็เกี้ยวไม่เป็น.. จีบสาวมันยากมันเข็ญ ยากเย็นกว่าขับเครื่องบิ้น..นนนน..' ท่อนหนึ่งของบทเพลง..ที่นักบิน ชอบฮัมให้แฟนสาวฟัง.. :077:
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2552, 01:37:43 โดย cho presley »

cho presley       

TUM

วัตถุมงคลที่ให้ไว้เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแด่ทหารหาญนั้น..เยี่ยมไปเลย.. ตั้ม.. เก็บมรดกอิป้อไว้นะ.
ทหารเป็นรั้วของชาติ เราควรเป็นกำลังใจสำคัญ..ให้กับทหารกล้าหาญเหล่านี้..ไม่ว่าจะทัพไหนๆ

'ทัพบก ทัพเรือ ตำรวจ.. เขาอวดเรื่องแฟนนักหนา ทำไมหนอลูกทัพฟ้า จึงหาแฟนได้ยากเย็น.. เคยเห็นสาวสาวเดินเดี่ยว จะเกี้ยวก็เกี้ยวไม่เป็น.. จีบสาวมันยากมันเข็ญ ยากเย็นกว่าขับเครื่องบิ้น..นนนน..' ท่อนหนึ่งของบทเพลง..ที่นักบิน ชอบฮัมให้แฟนสาวฟัง.. :077:

สวัสดีครับ

ผมภุมิใจมากครับที่ได้เกิดเป็นลูก ของอิป้อ ผมครับ

ท่านเล่าให้ฟังอยุ่ประจำเลยครับ ตอนที่ อิป้อเป็นนักรบ(นักรัก)  :002:

ตอนนี้เพื่อนอิป้อ ก็เรียก อิป้อว่า ทหารผ่านศึกครับ ผมภูมิใจ สุด ๆ ครับ ...

.....

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามครับ หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านสุดยอดครับ.. :016:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทานความรู้นะครับ สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

สวัสดีครับ

ผมภุมิใจมากครับที่ได้เกิดเป็นลูก ของอิป้อ ผมครับ

ท่านเล่าให้ฟังอยุ่ประจำเลยครับ ตอนที่ อิป้อเป็นนักรบ(นักรัก)  :002:

ตอนนี้เพื่อนอิป้อ ก็เรียก อิป้อว่า ทหารผ่านศึกครับ ผมภูมิใจ สุด ๆ ครับ ...

.....

พี่โชวเป็นคนหนึ่งชื่นชมทหารมาก..ยิ่งรู้ว่าได้กระทบไหล่กะลูกทหารผ่านศึกอย่างท่านน้องตั้มแล้ว..ขลัง ขลังภูมิใจๆไงก็มิทราบ..

สะ-วั้ด-ดี่ อิป้อ..
:048:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2552, 08:51:27 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
โอ้ว สวยครับ
ขอบคุณมากที่นำมาให้ชมครับ  :054:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งดงามมากครับ  เครื่องรางประเภทที่เป็นรูปสัตว์ ผู้ปลุกเสกต้องมีสมาธิละเอียดมากๆ ถึงจะกำหนดให้มีอานุภาพได้สมจริง

นามของ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ  หายห่วงครับ  ของดีแน่นอน สาธุๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :054: :054:  ที่ให้ได้ชมสิ่งที่สวยงามค่ะ :054:

TUM

:054: :054:  ที่ให้ได้ชมสิ่งที่สวยงามค่ะ :054:

สวัสดีครับ

ครับสวยครับ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็น เพศผู้

หรอว่าเพศเมียครับ ....  :002:(แซว)