ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามยันต์นี้หน่อยครับ  (อ่าน 1625 ครั้ง)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ขอสอบถามยันต์นี้หน่อยครับ
« เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 06:20:22 »
สองยันต์นี้เรียกว่ายันต์อะไรครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 06:31:40 โดย !!!โบ เด็กป่า!!! »

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ตอบ: ขอสอบถามยันต์นี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 06:23:28 »
อันบนไม่รู้

แต่อันล่าง

ยันต์ขัดสมาธิ

คราบผิดประการใด

ขอโทษไว้ ณ ที่นี้

ด้วยคราบ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ขอสอบถามยันต์นี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 06:36:13 »
รอท่านผู้รู้นะครับ  แวะมาเป็นกำลังใจให้ครับผม

ภาพเบลอจัง  ขอผ่านครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 07:17:43 »
ยันต์นะ
ยันต์เฑาะว์
หัวเสือ
และสาริกา

หาวันว่างๆ ที่ไม่ใช้วันหยุด คนที่วัดบางพระน้อยๆลองไปดูสิครับจะได้สิ่งที่คุณคิดไม่ถึง

ผิดถูกประการใดขอภัยมา ณ. ที่นี้ครับ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 07:53:21 »
ด้วยความเคารพครับยันต์บนสุดน่าจะเป็นยันต์ตัวนะ ตำหรับพระเดชพระคุณหลวงปู่เปิ่นแท้ๆ
เคยเห็นมีประกอบอยู่ในรูปถ่ายของหลวงปู่ท่าน
ยันต์ล่างเทาะว์ขัดสมาธิ คล้ายกับเทาะว์กำแพงแก้วหรือเทาะว์เกราะแก้ว
แล้วก็มีหัวเสือ กับยันต์นกสาริกาครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ