ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาปลุกเครื่องรางต่าง ๆ  (อ่าน 19972 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
คาถาปลุกเครื่องรางต่าง ๆ
« เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 10:09:48 »
คาถาบทนี้ใช้สำหรับปลุกเครื่องรางต่าง ๆ เวลาจะใช้ติดตัวไปไหนมาไหน หรืออยากจะว่าเครื่องรางพระเครื่อง จะเคยเข้าพิธีปลุกเสกหรือไม่ จะปลุกขึ้นหรือไม่ ให้ว่าพระคาถาดังนี้ ...

โอมกำเนิด พระวิสูตร กูจะปลุกพระวินัย

กูจะใช้พระขัน โอมปลุก ๆ ลูก ๆ สวาหะ

กูจะปลุกทั้งตัวนะ กูจะปลุกทั้งตัวโม

กูจะปลุกทั้งอิติปิโส  นามพระพุทธเจ้า

กูจะปลุกพระธรรมะเจ้า ทั้งแปดหมื่น

สี่พันพระธรรมขันธ์

กูจะปลุกทั้งอิติกันไกร  กูจะปลุกพระสูตร

ทั้งพระวินัย ทั้งแปดพระคัมภีร์

เข้าอยู่ในหัวใจกู  เอหิมะมะ นะโมพุทธายะ

ยะธาพุทธโมนะ  ยะนะโมธาพุทธ

นะผูกโมมัด พุทธรัดธารึง

ยะกลึงคะเร สวาหะ

พุทธังกลึง ธัมมังกลึง สังฆังกลึง ๆ

ด้วยนะโมพุทธายะ...center]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 10:11:58 โดย suwatchai »
swc.sompiboon

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: คาถาปลุกเครื่องรางต่าง ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 10:11:51 »
ขอบคุณครับพี่ คาถาน่าจะแรงนะครับ

เห็นของขึ้นบ่อยๆ  :095: :095:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 10:16:39 »
ขอบคุณครับพี่ คาถาน่าจะแรงนะครับ

คาถาน่ะมันก็น่าจะแรงอยู่หรอก แต่ของพี่สิไม่แรงเพราะไม่หนุ่ม ไม่หล่อ รวย เลิศเหมือนคนอื่นเขาซะงั้น :070:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 10:20:20 »

คาถาน่ะมันก็น่าจะแรงอยู่หรอก แต่ของพี่สิไม่แรงเพราะไม่หนุ่ม ไม่หล่อ รวย เลิศเหมือนคนอื่นเขาซะงั้น :070:

ลูกอ้อน แถมหวานได้อีก  ก็แรงแล้วพี่ท่าน เห็นอยู่ว่า เก๋าแบบมีสไตล์

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 12:57:47 »
มาเป็นบทปลุกเสกเลยนะท่านสุวัจชัย

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 07:27:05 »
เห็นของขึ้นบ่อยๆ  :095: :095:
คาถาน่ะมันก็น่าจะแรงอยู่หรอก แต่ของพี่สิไม่แรงเพราะไม่หนุ่ม ไม่หล่อ รวย เลิศเหมือนคนอื่นเขาซะงั้น:070:
ลูกอ้อน แถมหวานได้อีก  ก็แรงแล้วพี่ท่าน เห็นอยู่ว่า เก๋าแบบมีสไตล์

.... เออนะ! เดี่ยว?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2552, 07:29:57 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 07:37:03 »
โหคาถานี้ต้องจิตถึงนะเนี่ย.. :063:

ยังไงก็ขอบคุณครับ.. :054:

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 10:22:43 »
ใช้ได้กับศิษย์อาจารย์ใหนครับหรือใช้ปลุกของทั่วไปครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 09:01:26 »

ท่าจะแรงได้อีกครับ ท่าน  32;
คล้ายๆกันเปล่า (อมพระฤาษีทั้งสี่ตน พ่อให้กูปลุกมนต์.... )
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 09:48:53 »
ผมว่าในพิธีครอบครู ก็มีใช้สวดนะครับ :054:

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 12:02:08 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับคาถาดีๆ น่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 03:18:07 »
 :054:  กันอีกสักที  ที่มีอะไรดีๆๆๆมาบอกกัน  :054:

ออฟไลน์ rintaya

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 08:10:02 »
 :054: ขอบพระคุณยิ่งนะจ้า ๆๆๆ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 08:33:17 »
ขอบคุณครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ rockska

• ทุติยะ
  • **
  • "ความดีไม่เคยลบเลือนหายจากความเป็นคน"
    • MSN Messenger - rockska_28@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 11:40:31 »
 :016: ขอบคุณสำหรับคาถาดีดีนะผม

แล้วผมจะเอาไปท่องตอนเช้านะครับ

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 12:18:41 »
ขอบคุณครับ