ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อคูณ ปี 17  (อ่าน 4461 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
หลวงพ่อคูณ ปี 17
« เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 06:27:54 »
         ปีนี้ลุงพงษ์ให้ของขวัญวันเกิดเป็นพระหลวงพ่อคูณ ไม่ยักรู้ว่าลุงพงษ์สะสมพระทางอีสานด้วย กราบขอบคุณลุงพงษ์ครับ แต่ให้ช้าไปนิดนะครับนึกว่าลืมเสียแล้ว เหรียญนี้ผ่านการใช้งานมาแล้ว เหลี่ยมทองเฉพาะขอบแบบเปิดหน้าหลัง คนโบราณบางท่าน เชื่อว่าเหลี่ยมแบบปิดหมดพระจะออกมาช่วยไม่ได้ ยิ่งกันน้ำหมดสิทธิ์ออกมาช่วยเลย ก็ฟังไว้เพราะผมขอใส่กรอบแบบปิดหมดครับ สะดวกดี  
เพราะผมได้มาเป็นเหรียญเปล่าๆนะครับ ทองไปไหน???!!! คงไม่สนใจอะไร ได้พระก็ดีแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2552, 06:31:45 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: หลวงพ่อคูณ ปี 17
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 09:03:12 »
ได้ของดีแล้วละท่าน.. :016:
หลวงพ่อคูณนาทีนี้ต้องเก็บทุกรุ่น ทุกเหรียญ..ขอบอก

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 09:27:19 »
งามมากครับพี่ศักดิ์ดา แต่ภาพไม่ค่อยชัดเลย................ :075: :002:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 11:36:53 »
เป็นรุ่น ยอดนิยมของหลวงพ่อคูณ  อีกรุ่นเลยครับ  ที่ลูกศิษย์ หากันใว้บูชา    และก็ ปลอมกันเกลื่อนเมืองจริงๆ 

ผมมีพระหลวงพ่อคูณ  เป็น ร้อยๆองค์  รุ่นนี้ ผมยังไม่มีเลยครับ :010:

ท่านนี่ ช่างโชคดีจริงๆ :025:

ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม:054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 08:23:38 »
งามมากครับพี่ศักดิ์ดา แต่ภาพไม่ค่อยชัดเลย................ :075: :002:
เหรียญหลวงพ่อคูนปี 17 น่าจะสวยมากนะคะ..เอ.. ไม่สวยหรือเบื่อแล้ว.. มาฝากพี่โชวนะ
อยากชมรายละเอียดของเหรียญให้แจ่มกว่านี้ค่ะ.. อย่ารีบมากจนมือสั่นสิ.. ดูสิ.. น้องปอร์ปาร์พูดแทนแล้ว
..  :008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2552, 08:24:40 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 05:57:50 »
เหรียญหลวงพ่อคูนปี 17 น่าจะสวยมากนะคะ..เอ.. ไม่สวยหรือเบื่อแล้ว.. มาฝากพี่โชวนะ
อยากชมรายละเอียดของเหรียญให้แจ่มกว่านี้ค่ะ.. อย่ารีบมากจนมือสั่นสิ.. ดูสิ.. น้องปอร์ปาร์พูดแทนแล้ว
..  :008:
ขอลงภาพใหม่นะครับแก้ตัว มือสั่นไปนิดดีใจได้พระ และ ข้าน้อยมือใหม่กำลังพัฒนาฝีมืออยู่ครับ