ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม  (อ่าน 6344 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
อยากทราบรายระเอียดเหรียญหลวงปู่หนู องค์ นี้ ออกปีใหน แท้ หรือ เปล่า คร้าบ
ขอบพระคุณทุกท่านมากเลยคร้าบ  :054: :054:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ตอบ: เหรียญหลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 03:33:59 »
ด้วยความเคารพครับ

มีอยู่องค์นึงเหมือนกันรุ่นนี้ เนื้อเดียวกันด้วย ว่างฯจะถ่ายรูปมาบ้างครับ

ส่วนว่าออกปีไหนไม่ทราบ ล่าสุดที่ไปวัดก้อไม่ใด้ถามเจ้าอาวาสซะด้วย แต่ที่แน่ฯต้องออกก่อนปี 2529 ที่หลวงปู่หนู มรณภาพแน่ฯครับ

ของดีครับหลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม

ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เหรียญหลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 06:30:45 »
เข้ามาชมครับ ยังไงเอาใจช่วยนะครับ.. :054: