๒๓ พ.ย. ๕๗, ๐๔:๐๕:๕๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม  (อ่าน ๕๖๘๓ ครั้ง)
ยอดรัก..บางแค
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๑๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๘
  รับขอบคุณ: ๒๗๙๖

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๖๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

yodrak-bo@hotmail.com
« เมื่อ: ๐๙ ก.ย. ๕๒, ๑๑:๐๐:๐๑ »

อยากทราบรายระเอียดเหรียญหลวงปู่หนู องค์ นี้ ออกปีใหน แท้ หรือ เปล่า คร้าบ
ขอบพระคุณทุกท่านมากเลยคร้าบ 

๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ฉัพพัณรังษี, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ack01~, Sak1459, ณ.อยุธยา, umpawan, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ~เสน่ห์โจรสลัด~, Pujchong, เร้กเก้อีสาน, gottkung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
noo^^pure
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๓๔

๑ วัน, ๕ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๗๒

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๒๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๙ ก.ย. ๕๒, ๑๕:๓๓:๕๙ »

ด้วยความเคารพครับ

มีอยู่องค์นึงเหมือนกันรุ่นนี้ เนื้อเดียวกันด้วย ว่างฯจะถ่ายรูปมาบ้างครับ

ส่วนว่าออกปีไหนไม่ทราบ ล่าสุดที่ไปวัดก้อไม่ใด้ถามเจ้าอาวาสซะด้วย แต่ที่แน่ฯต้องออกก่อนปี 2529 ที่หลวงปู่หนู มรณภาพแน่ฯครับ

ของดีครับหลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม

ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, umpawan, ยอดรัก..บางแค

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๙ ก.ย. ๕๒, ๑๘:๓๐:๔๕ »

เข้ามาชมครับ ยังไงเอาใจช่วยนะครับ..
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ยอดรัก..บางแค

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์