ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแจ้งข่าวอาการหลวงปู่อั๊บครับ 9/09/2552 17:40 น.  (อ่าน 3471 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขออนุญาตทางเว็บบอร์ดวัดบางพระ และขออนุญาตพี่ Gearmour ด้วยครับ

จากการที่ได้ทราบข่าวอาการอาพาธของหลวงปู่จากพี่  Gearmour ตลอดมา  จึงได้ทราบว่าตอนเช้าวันนี้คือวันที่ 9 ก.ย. 2552  อ.อั้นท่านจะไปเยี่ยมหลวงปู่ที่รพ.  , ช่วงประมาณ 17:30 น. ผมจึงได้โทรศัพทย์หาอ.อั้น ซึ่งได้รับข่าวดีว่าหลวงปู่ได้กลับมาจำวัดที่วัดท้องไทรแล้ว  ตามที่พี่  Gearmour  ได้แจ้งข้างต้นไว้ว่าหลวงปู่น่าจะได้ออกจากรพ.ในวันนี้  และอ.อั้นได้แจ้งว่าหลวงปู่มีอาการดีขึ้น และต้องพักผ่อนซักระยะหนึ่งครับ

ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมต้องรอติดตามจากพี่  Gearmour ต่อไปนะครับ   ผมทราบรายละเอียดเพียงเล็กน้อย แต่ก็อยากมาโพสลงในบอร์ดไว้ก่อน เพราะเห็นมีหลายท่านต้องการทราบข่าวอาการของหลวงปู่ครับ

ขอขอบพระคุณอ.อั้นและพี่ Gearmour เป็นอย่างสูง

ถ้าผมได้กระทำผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
เณรน้อยเส้าหลิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2552, 05:46:54 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับที่ส่งข่าวคราวมาให้ทราบครับ............. :090: :114: :090:.........ขอให้หลวงปู่หายไว้ๆนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสาร ดีใจมากครับหลวงปู่ท่านจะกลับวัดแล้ว

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับที่ส่งข่าว :114: :114: :114:ขอให้หลวงปู่หายเร็วๆๆนะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ เซียนกอล์ฟจร้า

• ตติยะ
ขอบคุณครับ
ทำดีได้ไร

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
ขอให้หลวงปู่หายไวๆน่ะครับ
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
ขอบคุณนะค่ะ สำหรับข่าสาร

ขอให้หลวงปู่หายป่วยเร็วๆ นะค่ะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ขอบคุณคุณเณรน้อยมากมายครับ
เมื่อวานหลวงปู่กลับวัดแล้วครับ
   ท่านแข็งแรงดีครับ
ยังสนทนากับญาติโยม กับลูกศิษย์
  ชุดสุดท้ายกลับไปกันไปตอนทุ่มหนึ่งครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
มีอะไรช่วยๆกันโพสช่วยๆกันแจ้งครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ขอบารมีธรรมของหลวงปู่อำนวยผลให้หลวงปู่มีสุขภาพที่แข็งแรง ยิ่งๆขึ้น ขอรับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เห็นหลวงปู่ท่านแข็งแรง ก็ชื่นใจครับ
ขอบคุณพี่เณรน้อย และพี่บัฟที่นำข่าวคราวของหลวงปู่ท่านมาบอกกล่าวนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :054:  ที่แจ้งข่าวให้ทราบของให้หลวงปู่หายวันหายคืนคะ :054:

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันอาทิต นี่ผมกะจะไปวัดท้องไทร ไปเช่าตระกรุดนางพิมอะคับ
ต้องไปเช่าที่ไหนคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
วันอาทิต นี่ผมกะจะไปวัดท้องไทร ไปเช่าตระกรุดนางพิมอะคับ
ต้องไปเช่าที่ไหนคับ

ที่กุติหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่ Update ข่าวสารให้พี่น้องได้รับทราบ ครับ    :054:

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กุฎิหลวงปู่ อยุ่ตรงไหนของวัดอะครับ

• สัตตมะ
  • **
กุฎิหลวงปู่ อยุ่ตรงไหนของวัดอะครับ

ขับรถเข้าตรงซุ้มประตูวัดท้องไทรเข้าไปก็จะเห็นพระอุโบสถ และหอระฆัง อยู่ทางด้านขวามือตามลำดับ  จากตรงหอระฆังเราก็จะมองเห็นโรงจอดรถของวัด  ด้านหน้าโรงจอดรถก็จะเป็นกุฏิหลวงปู่ครับ   

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
  วันที่ 12 /09 /2552
วันนี้หลวงปู่รับแขกตามปกติครับ
 อ.อั้นท่านไปสักเหมือนทุกเสาร์
และผมแวะไปวัดบางพระมา
พระอาจารย์ญาฝากปัจจัยถวายหลวงปู่ด้วย
 อนุโมทนากับท่านด้วยครับ
  บันทึกไว้
Gearmour

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
ขอบคุณท่านเณรน้อยเส้าหลินที่นำข่าวสารมาบอกกันครับ
ขอให้หลวงปู่อั๊บสุขภาพแข็งแรงครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ...

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับทุกท่าน...{^_^}...

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ!!!!
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
     เป็นน่าดีใจผลการตรวจเนื้อที่ตัดออกมาจากปอด
หลวงปู่ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ
   วันนี้ท่านไปรักษาตาที่ร.พ.วัดไร่ขิงครับ
Gearmour

• สัตตมะ
  • **
     เป็นน่าดีใจผลการตรวจเนื้อที่ตัดออกมาจากปอด
หลวงปู่ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ
   วันนี้ท่านไปรักษาตาที่ร.พ.วัดไร่ขิงครับ
Gearmour

เป็นข่าวดีอย่างมากครับที่ได้ทราบว่าหลวงปู่มีสุขภาพที่แข็งแรงดีครับ

ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงอย่างนี้ตลอดไป  อยู่เป็นเนื้อนาบุญของพระพุทธศาสนาตราบนานเท่านาน  :054: :054: :054:

ขอบคุณพี่ Gearmour ด้วยนะครับที่มาแจ้งข่าวสารอย่างต่อเนื่องครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณมากครับ :114:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour มากครับ ที่แจ้งผลการตรวจหลวงปู่ ให้ได้ทราบ

....ขอหลวงปู่แข็งแรงไวๆครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ พี่บัฟ กับ ท่านเณร ฯ มากค่ะ
ที่แจ้งข่าวอาการอาพาธ ของหลวงปู่อั๊บ ให้ทราบ

ขอหลวงปู่แข็งแรงไว ๆ นะคะ

:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple