ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผนหลวงพ่อไสว ครับ  (อ่าน 4330 ครั้ง)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ขุนแผนหลวงพ่อไสว ครับ
« เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 08:55:29 »
เป็นขุนแผนหลวงพ่อไสว เนื้อผงมีฝังเกศาของท่านไว้ด้วย หลวงพ่อท่านเมตตาก็เป็นเลิศอยู่แล้วครับ
ยิ่งมาเสกขุนแผน ยิ่งเมตตากันใหญ่ พุทธคุณ สุดยอด.ด.ด ขอบคุณที่เข้ามาติ ชม  กันครับ  :045:

[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขุนแผนหลวงพ่อไสว ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 09:00:49 »
สวยงามครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ

การันตรีได้เลยว่าสุดยอดครับ.. :089:

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 09:38:38 »
ขอบคุณมากครับบ

สวยงามครับพี่
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 09:52:01 »
งามมากครับ ขุนแผนรุ่นแรก โรยเกศา หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม ...  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 01:25:52 »
ขุนแผนแสนเสน์ห พลาดได้ไงครับงานนี้ ขอบคุณครับ รุ่นแรกด้วยนะ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 06:25:47 »
คุณ Leo ประสบการณ์จากขุนแผนหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม :073: รุ่นแรกนี้เป็นอย่างไรบ้าง?...

น่าอิจฉา  :070: ที่มีไว้ครอบครอง!

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 08:23:45 »
รุ่นนี้ มีสีแดงเนื้อว่าน กับสีขาวโรยเส้นเกศา...

...ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันชมนะครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 08:37:29 »
คุณ Leo ประสบการณ์จากขุนแผนหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม :073: รุ่นแรกนี้เป็นอย่างไรบ้าง?...

น่าอิจฉา  :070: ที่มีไว้ครอบครอง!

ส่วนมากที่เจอนะครับจะเป็นเมตตา มหานิยม ทั้งผู้ใหญ่ และสาวๆคอยให้ความช่วยเหลือตลอดเลยครับ   :057:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 01:46:10 »
แขวนเดี่ยวได้เลยครับ สุดยอดจริงๆ