ผู้เขียน หัวข้อ: ๙ อันดับ วัตถุมงคลยอดนิยม หลวงปู่ทิม วัดพระขาว  (อ่าน 4273 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

ห่างหาย จากการจัดอันดับวัตถุมงคล ของหลวงปู่ มาถึงสามปี มาถึงวันนี้ พี่สมบูรณ์เก็บรวบรวมข้อมูล ตามคำเรียกร้องและขออนุญาตนำมาเผยแพร่ ว่า

ในวันพิเศษเช่นนี้ ๙ อันดับในดวงใจ ลูกศิษย์ หลวงปู่และผู้ศรัทธาสะสม ของหลวงปู่ ทั้ง๙อันดับ มีอะไรบ้างตรงใจ ถูกใจ มากน้อยลองคลิ๊กชมตามสบายครับ

ขอบคุณมากครับ

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/09/09/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ

ยิ่งเห็นรูปหลวงปู่ยิ่งคิดถึงท่านครับ.. :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อมตะวาจาของพระเดชพระคุณหลวงปู่ว่า

" วัตถุมงคลใดใด ไม่เคยคุ้มครอง คนชั่ว ไม่เคยปกป้องคนเลว"

แก่นแท้ของวัตถุมงคลจริงๆตามที่หลวงปู่ท่านได้กล่าวไว้ครับ

ขอบคุณโยมคุณลุงยันต์กลับมากครับ.

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งดงามทุกรุ่น ทุกอันดับเลยครับ สุดยอดจริงๆ สาธุๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการหลวงปู่ทิม  :054:  พระผู้มีเมตตาล้นพ้น สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับ :114: :090: :114:.............

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :017: ขอบคุณที่มีสิ่งดีๆๆๆบอกบอกกัน :053:

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่กรุณาติดตาม ฝากอัพเดทข่าวจากวัดพระขาว เรื่องกฐินปีนี้วันที่ ๑ พ.ย. ๕๒ (ก่อนลอยกระทงหนึ่งวัน)

วัตถุมงคลของปลอมที่ออกมาอาละวาดอยู่ในตอนนี้ที่ควรระวังเป็นอย่างยิ่งคือ

เหรียญชนะจน
เหรียญ๘ รอบ
ขุนแผนรุ่นแปลกๆที่วัดไม่เคยออกแต่หน้ากล่องพิมพ์ว่า หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
เหรียญบาตรน้ำมนต์ สังเกตที่โค้ดและเลขดีดี (ถ้าประมาทโดนแน่ครับ)
รูปภาพที่นำภาพเก่าไปก๊อปปี้ใหม่ ถึงขายกันไม่แพง แต่ไม่ทันหลวงปู่ครับ
ลอกเกตรุ่นแปลกๆ และรุ่นลายรดน้ำที่กำลังฮอทอยู่แต่ก๊อปแล้วจางๆไม่คมชัด
อื่นๆอีกมากมาย เร็วๆนี้พี่สมบูรณ์จะนำมาแฉ แล้วผมจะนำมาฝากครับ