ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูหนังห้าแพร่งมาครับ  (อ่าน 3713 ครั้ง)

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ไปดูหนังห้าแพร่งมาครับ
« เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 09:03:30 »
ไม่ได้มาโฆษณาหนังนะครับ มีอยู่ตอนนึงเกียวกับอาจารย์ขมังเวทย์ แต่ดุเหลือเกิน ไม่ค่อยเหมือนครูบาอาจารย์ทั่วไปเลยที่มีเมตตา แต่อย่างว่านะหนังย่อมทำให้เกินจริง
ที่สำคัญรอยสักข้างหลังอาจารย์ในเรื่องน่ะ คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเหมือนที่ไหน เพราะวางตำแหน่งเดียวกันเป๊ะ

ปล1 เล่าสู่กันฟังนะครับ มิได้ท่วงติงหรือตำหนิแต่อย่างใด
ปล2 ถ้าเข้าข่ายกระทู้ไร้สาระก็ลบได้นะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ไปดูหนังห้าแพร่งมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 09:25:46 »
สนุกดีครับ สำหรับบางคนอาจจะไม่น่ากลัวสุดๆ แบบ ๔ แพร่ง

ฮาสุด ก็ เรื่อง คนกอง  พี่มาช่าได้รับเสียงปรบมือตั้งแต่รอบสื่อฯ   เรื่องจบแบบหักมุมเช่นเคย

เรื่อง หลาวชะโอน ทำให้โดนคำถามจาก น้องๆ ที่ไปดูว่า  เปตรมีจริงหรือ ?  และจะเป็นอย่างในเรื่องไหม ?

สนุกครับ   รายได้ทะลุเป้า เพราะบุญเก่าจาก ๔ แพร่ง   เบียดนางนากในอดีต สบายเลย

ชอบหนังผี  รักผี  อย่าพลาดนะครับ  :016: :016: :016:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 09:28:49 »
อยากไปดูจังครับ แต่ติดงานเลยไม่ได้ไป.. :070:

เขาบอกว่าน่ากลัว เดี่ยวรอให้ออกแผ่นแท้ จะซื้อดูครับ.. :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 09:43:27 »
หนังเรื่องสุดท้ายที่ดูในโรงคือก้านกล้วยครับ หลังจากนั้นไม่ได้เข้าโรงหนังอีกเลยครับ
ปล.ก้านกล้วยเนี่ยก็ภาคแรกด้วยน่ะครับ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 09:51:23 »
ได้ข่าวหนังเรื่องห้าแพร่ง..น่ากลัว! เลยไม่ดูดีกว่า.. บุปผาราตรีก็แล้วกัน! ฮาดี!

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 09:54:33 »
ได้ข่าวหนังเรื่องห้าแพร่ง..น่ากลัว! เลยไม่ดูดีกว่า.. บุปผาราตรีก็แล้วกัน! ฮาดี!

เหอๆ  บุปผาอ่ะตัวหลอนเลยนะพี่ .. ผีอะไรไม่รู้ ดุ๊ ดุ   

แนวๆ ดูท่า เฮียยุทธเลิศ จะทำต่ออีกละนะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 10:52:15 »
ช่วงนี้ผมโดนไปดูแต่หนังผีอ่ะ ตั้งแต่ 6:66 ตามมาด้วย บุปผา3.2 ล่าสุดยังโดน แฟนเก่า อีกเรื่อง สงสัยไม่พลาด5แพร่งแน่ๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 11:39:03 »
ผมชอบดูหนังผีน่ะครับ ผีไทยผมดูเกือบทุกเรื่อง วันก่อนดูแผ่นเรื่อง 666 เรียลลีตี้ ของคุณป๋อง ตอนตีสาม ปิดไฟดูคนเดียว ได้ความเสียวสุดๆ
ตอนเด็กๆผมกลัวผีมากๆ พอเริ่มโตขึ้นจึงอยากเอาชนะความกลัวน่ะครับ เรื่องดูหนังผีเยอะจนชิน และพยายามเอาชนะความมืดให้ได้ แต่ก็มิวายใจเต้นทุกที
และก็จนป่านนี้ก็ไม่เคยโดนผีหลอกเลย(ดีแล้วครับ)

พี่ๆน้องๆ จริงๆแล้วไม่น่าจะกลัวผีเลยน้อ ของเต็มตัวซะขนาดนั้น แหะแหะ :005:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 11:47:48 »
ดู4 แพร่งแล้วเลยต้องดู 5 แพร่ง (ฟังเหมือนจำเป็น - -') แต่ชอบมากชอบที่มันจบหักมุม ๆนั้นแหละค่ะ  คิดไม่ถึงดี

แต่ตอนนี้รอดู "รถไฟฟ้า มาหานะเธอ" อีกด้วยค่ะ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 11:51:32 »
เมื่อวานพึ่งไปดูมาครับ

สนุกสุดยอด
คนกองนี่จบแบบหักมุมสุดๆ 555+ :053:

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 12:57:33 »
ขอถามคนที่ดูหนังหน่อยครับ

งูเขียวที่กินเครื่องในตุ๊กแก ในตอนหลาวชะโอนนี่
มันยังไงกันอ่ะครับ สงสัยจัง

มันเป็นลางบอกเหตุหรือปล่าวครับ ??
ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 02:18:58 »
ครับ พึ่งไปดูมาเมื่อวาน ตอนที่พระเอกแดนเล่น
อาจารย์ในเรื่องถอดเสื้อหันหลังมา เหอๆ
ตำแหน่งการวางยันต์ มองแล้วรู้ทันทีว่าเอามาจากที่ไหน
เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย ครบตามสูตร :074:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 07:34:50 »
อยากดู

แต่ไม่มี

เวลาอะ

คราบ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 07:54:51 »
   น่าดูครับ ต้องหาเวลาไปดู
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 10:19:50 »
เรื่อง5ฮาสุดครับ  :095:

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 04:52:54 »
เก้ายอด  แปดทิศ งบน้ำอ้อย ค้นมากกกกกกกกก

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 09:59:45 »
ผมชอบดูหนังผีน่ะครับ ผีไทยผมดูเกือบทุกเรื่อง วันก่อนดูแผ่นเรื่อง 666 เรียลลีตี้ ของคุณป๋อง ตอนตีสาม ปิดไฟดูคนเดียว ได้ความเสียวสุดๆ
ตอนเด็กๆผมกลัวผีมากๆ พอเริ่มโตขึ้นจึงอยากเอาชนะความกลัวน่ะครับ เรื่องดูหนังผีเยอะจนชิน และพยายามเอาชนะความมืดให้ได้ แต่ก็มิวายใจเต้นทุกที
และก็จนป่านนี้ก็ไม่เคยโดนผีหลอกเลย(ดีแล้วครับ)

พี่ๆน้องๆ จริงๆแล้วไม่น่าจะกลัวผีเลยน้อ ของเต็มตัวซะขนาดนั้น แหะแหะ :005:
ส่งแผ่นมาให้ดูกันบ้างสิครับ :002:ถ้าไม่สะดวกมาส่งเดี๋ยวไปรับแผ่นเองก็ได้ครับ :002:ระยะทางไม่เกิน๓๐เมตร :002:

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 01:12:42 »
ยังไม่ได้ดูอ่ะ เลยไม่รู้จะคุยอะไรเลย 555+
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า