๒๑ ต.ค. ๕๗, ๐๕:๔๖:๒๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์(ลิง)ตัวนี้ คือลิงอะไร  (อ่าน ๒๖๐๕ ครั้ง)
eak15
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๓๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ วัน, ๙ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๙๗
  รับขอบคุณ: ๒๐๖

อย่ากลัวการทำดี

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๕๕%
พลังชีวิต: ๐.๑%

eak.thai@hotmail.com
« เมื่อ: ๑๑ ก.ย. ๕๒, ๒๓:๐๔:๒๒ »

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยครับ คาใจมากเลย
๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, อุณาโลม, ณ.อยุธยา, gottkung, Pujchong, umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ...., ราหู, หนอน-*ณ.ลำปาง, swat@pvc, job@love, cho presley, Lizm Club, DEMONS145, kaitak, eakthai14, saken6009, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๓

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๗%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๑ ก.ย. ๕๒, ๒๓:๐๘:๑๕ »

หะนุมานะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ นะสังสะตัง

น่าจะเป็นลิงเผือก ลงหัวใจหนุมานนะครับ...
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: eak15, อุณาโลม, ณ.อยุธยา, gottkung, Pujchong, umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), baboon, ราหู, job@love, Lizm Club, DEMONS145, tonfaiss, saken6009, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
eak15
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๓๓

๑ วัน, ๙ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๗
  รับขอบคุณ: ๒๐๖

อย่ากลัวการทำดี

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๕๕%

eak.thai@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๑ ก.ย. ๕๒, ๒๓:๑๔:๕๕ »

ขอบคุณพี่ack01มากครับ  ผมชื่อเอกครับพี่
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, อุณาโลม, ณ.อยุธยา, umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Lizm Club, saken6009, banmung

tum72
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๓๙

๒๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๒๓๕
  รับขอบคุณ: ๗๘๗๖

ณ ตลาดพลู

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๒.๖%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๒ ก.ย. ๕๒, ๐๗:๒๒:๑๓ »

ลิงเผือก หัวใจหนุมานครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, eak15, Lizm Club, saken6009, banmung

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา
prathomsak
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๙

๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๐ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๐
  รับขอบคุณ: ๑๘๙๘

โอม หนุมานะ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๐.๗%

prathomsak-pong@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๒ ก.ย. ๕๒, ๑๙:๑๖:๒๗ »

สวยงามครับ น้องลิง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, eak15, saken6009, banmung

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล
เอก นนทบุรี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๗

๘ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๗
  รับขอบคุณ: ๑๐๘๐

LONG LIVE THE KING

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๑๕%

aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๒ ก.ย. ๕๒, ๒๐:๑๕:๕๓ »

สวยครับ ชื่อเหมือนกันเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, eak15, saken6009, banmung

อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้
หนอน-*ณ.ลำปาง
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๖๗

๑๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๗ นาที

^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๙๙
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๙

เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก

จังหวัด: ลำปาง

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

wrom_neda06_@hotmail.com
Kittipong Cheenavut
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๒ ก.ย. ๕๒, ๒๑:๐๕:๑๘ »

สวยงามดีนะครับ

ไม่มีใครบรร
ลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน[/font][/font][/font][/font][/font]
job@love
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๙

๑๗ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๒๕๑
  รับขอบคุณ: ๕๘๑๐

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๓ ก.ย. ๕๒, ๐๙:๕๔:๒๕ »

หะนุมานะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ นะสังสะตัง

น่าจะเป็นลิงเผือก ลงหัวใจหนุมานนะครับ...

ท่านack01   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ราหู, Lizm Club, eak15, ~เสน่ห์ack01~, saken6009, banmung

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๖

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๔ ก.ย. ๕๒, ๑๓:๐๐:๑๐ »

สวยงามอ่อนช้อยมากๆครับ ยันต์ลิงตัวนี้ส่วนมากมักจะได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ต้อยกันน่ะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, Lizm Club, eak15, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, saken6009, banmung

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
noo^^pure
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๓๔

๑ วัน, ๕ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๗๒

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๔ ก.ย. ๕๒, ๑๘:๔๓:๓๑ »

ลิง จั๊ก จั๊ก หรือป่าว

นิดหน่อยนะครับอย่าซีเรียส

ลิงก้อคือลิงแหละครับไม่มีลิงตัวไหน

ลพ ญาท่านบอกว่า ส่วนมากของที่วัดบางพระ จะเป็น ค่างเสียมากกว่า

แต่คนมักจะเรียกว่า ลิง ตามรูปที่เห็น

ผิดถูกขออภัย ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: eak15, banmung

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์