ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความเมตตาจากหลวงพี่ญา (2) และมิตรภาพจากพี่ชาย  (อ่าน 2677 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

กราบมนัสการหลวงพี่ญา ที่วันนี้ได้เมตตามอบพ่อปู่ฤาษี เสาร์ 5 มาให้ ครับ
ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่เมตตาเสมอครับ

:054: :054: :054:

และขอบคุณพี่เจมส์ สำหรับแบงค์ขวัญถุงวัดช่องแค ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับสำหรับน้ำใจที่มีให้น้องๆ

และขอบคุณเพื่อนต้นเช่นเคย  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2552, 09:45:47 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ได้ของดีมาอีกแล้วนะครับ ใครๆ ก็เมตตานะครับนี่ ลง " นะ " อะไรมาเอ่ย ...  :095:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ได้ของดีมาอีกแล้วนะครับ ใครๆ ก็เมตตานะครับนี่ ลง " นะ " อะไรมาเอ่ย ...  :095:

นะอะไรไม่สู้ นะเคารพครูบาอาจารย์ และสิ่งศักสิทธิ์ที่เรานำถือครับ ท่านจะคุ้มคลองเราเองหละ เพื่อนโจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2552, 09:53:44 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอขอบพระคุณหลวงลุงญาครับ :054:

ขอบพระคุณพี่เจมส์ด้วยครับ(คนรักษ์พระ) :114:

ต้นน้ำบริการเหมือนเคยครับ จัดส่งถึงที่ :052:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เป็นครอบครัวบางพระที่แสนอบอุ่นครับ ธนบัตรมหาลาภ รู้สึกจะแถมจากหนังสือพระนะครับ.. :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับเอ็ม ของดีมีไว้บูชา คุณครูบาอาจารย์มีไว้เคารพ แล้วสิ่งเหล่านั้นจะช่วยคุ้มครองตัวท่านเองครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีกับเพื่อนเอ็มด้วย และขอบคุณพี่เจมส์มาอีกครั้ง  ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
สำหรับพระผงหลวงพ่อพระพุทธชินราชที่ได้เมตตามอบให้ผมมา ขอบคุณมากครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• เด็กวัด
เป็นครอบครัวบางพระที่แสนอบอุ่นครับ ธนบัตรมหาลาภ รู้สึกจะแถมจากหนังสือพระนะครับ.. :005:

จะแถมมาจากหนังสือพระหรือไม่ แต่ก็ถือเป็นน้ำใจมิตรไมตรีที่มีให้กัน
ยังมีพี่ๆและเพื่อนๆ อีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยถึงอีกมากมาย ที่แสดงน้ำใจและความห่วงใย ตลอดจนดูแลทุกอย่าง ทั้งนอกจอและในจอ
แถมพระอาอาจารย์ทุกท่านก็เมตตาต่อศิษทุกคนเสมอ
ให้โลกได้รู้ใว้ นี่แหละครับ ลูกศิษย์วัดบางพระ น้ำใจงดงาม

ขอบคุณครับ ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2552, 01:01:14 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• เด็กวัด
ประกาศถึงคุณพี่บีม บางกอกน้อยนะครับ 55555
เก่งจริงอย่าว่าผมรับหลังนะครับ ว่างๆ เชิญมาที่บ้านอีกที ครับ

ไม่ทราบว่าผมไปสะดุดขาไรพี่ปะครับ
ขอโทษนะครับ ผมไม่เคยไปประจบไรนะครับ
ที่ทำก็ทำจากใจจริงครับ .......เพราะผมไม่ได้มีอาชีพไปหลอกขายพระ ใครครับ 555
หายไปแป๊ปนึงยังมีหน้ากลับมาเล่นอีกเหรอครับ ด้านจังเลยนะครับใช้หนี้เขาหมดยังครับ
อย่าคิดว่า เรื่องเงียบนะครับ .....แค่เขาไม่อยากขุดคุ้ย ......แต่ตอนนี้ไม่ไหวสักที ครับ
555+ สวัดดี ได้โปรดคุณอย่าทำให้บอร์ดเปอะเปื้อนเลยครับ บอร์ดนี้มีแต่มิตรภาพที่แท้จริงครับ  :005:
เรารักอย่างพี่น้องที่แท้จริง ไม่มีอะไรมาแอบแฝงครับ ......เห็นคุณเล่นมากี่บอร์ดก็โดนแบน
นี่มาเล่นใหม่ สมัครชื่อใหม่ คิดว่าเขาจำคนไม่ได้สินะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2552, 07:38:23 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ

ปล่อยวาง  ช่างเค้าเถิด  สวัสดี

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอโทษด้วยนะครับ ที่คุณบอกไม่ใช่หรอกนะครับ ผมคงไม่เหมาหนังสือพระมาเพื่อเอาแบงค์หรอกนะครับ ถ้าคุณรู้จักผม ผมคงไม่เอาพระหรือของแถมจากหนังสือพระมาให้น้องๆหรือหลวงพี่ที่ผมเคารพนับถือหรอกนะครับ แบงค์ที่ได้มาหลวงพี่ของผมท่านก้อเมตตาให้มานะครับ (ศึกษาคน ศึกษาที่มาที่ไปก่อนดีกว่านะครับ ถ้าพูดไปแล้วจะแก้ลำบากนะครับ) ด้วยความห่วงใย

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเลยครับพี่เจม...จริงของพี่ครับใครจะเหมาหนังสือเพื่อเอาแบงค์มาแจกแหมโดนใจจริง555+

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ

คงไม่มีใครเค้าเหมาหนังสือ เพื่อเอาธนบัตร มาแจกหรอกนะครับ คิดไปได้นะครับ เอาอะไรมาคิดหรอครับท่านมารบูรพา สมกับชื่อท่านจริงๆ :075: .....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2552, 09:35:40 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แบงค์ขวัญถุง..สวยมากค่ะพี่เจมส์ แหม่..น่าอิจฉาเอ็มเมืองไร่ขิงจังเลย  :095:

ดูจากในรูปพี่เจมส์มีเยอะเลยนะคะ ด้วยความเมตตาล้วนๆ
ของดี..ย่อมคู่กับคนดีๆค่ะ
ถ้าสหายสายบางพระ..เอ๊ย!... ~มารบูรพา~ มีเยอะขนาดนั้นสงสัยหนังสือคงล้นบ้านแหง :004:

เอาน่า..เป็นบทเรียน..รู้ไม่จริงอย่าพูด ไม่แน่ใจ อ๊ะ..ยิ่งอย่าเอ่ย :069:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ซื้อหนังสือเอาวัตถุมงคลมาแจก ใช้กี่เล่มดีครับ คุณมารบูรพา เอาน่าพี่คนรักษ์พระ เค้ามีไมตรีที่ดีครับ

แล้วพี่เค้าไม่เอาพระแถมๆ มาแจกหรอกครับ ที่มาที่ไปดีพอที่จะให้พี่น้องไว้ใช้ ก็อนุโมทนากับพี่เจมส์ด้วย ..  :089:

• เด็กวัด
แบงค์สุดยอดมากเลยครับพี่เจมส์ขอบคุณครับ คุณสหายบางพระอาจหลงๆลืมๆแล้วก็ได้ครับไปเห็นหนังสืออะไรคงจะตาฝาดๆ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2552, 05:40:36 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีกับท่านเอ็มด้วยครับ ได้ของดีอีกแล้ว ปู่ฤาษีเพ้นท์สีด้วย สวยงามจริงๆครับ(อิจฉา 27;)

....พี่เจมส์ใจดีมากเลยครับ แจกธนบัตรขวัญถุงด้วย อยากได้บ้างจัง...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

ขอโทษด้วยนะครับ ที่คุณบอกไม่ใช่หรอกนะครับ ผมคงไม่เหมาหนังสือพระมาเพื่อเอาแบงค์หรอกนะครับ ถ้าคุณรู้จักผม ผมคงไม่เอาพระหรือของแถมจากหนังสือพระมาให้น้องๆหรือหลวงพี่ที่ผมเคารพนับถือหรอกนะครับ แบงค์ที่ได้มาหลวงพี่ของผมท่านก้อเมตตาให้มานะครับ (ศึกษาคน ศึกษาที่มาที่ไปก่อนดีกว่านะครับ ถ้าพูดไปแล้วจะแก้ลำบากนะครับ) ด้วยความห่วงใย

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ครับผม ผมต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ

ผมแค่เห็นธนบัตรมหาลาภ จากหนังสือพระครับ

สวัสดีครับ ยังไงก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ.. :054: