ผู้เขียน หัวข้อ: กฐินสามัคคี ร่วมสร้างพระอุโบสถ วัดพระบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน ๑ พ.ย. ๒๕๕๒  (อ่าน 6950 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th

หน้าซองครับ

ข้างในซอง

ข้างในซองมีคาถา

แจกพระในซอง
ด้านหน้า

แจ้งข่าวสารงานบุญโดย : ฉัพพัณรังษี

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ใครที่อยากได้พระไปบูชา ไม่ใช่ว่าได้ไปแล้วไม่ดูแลให้ดี

ผมก็ไม่ให้ครับ PM หามาครับได้ครับ .... 5 ท่าน 5 รายชื่่อ ....  :002:

..... เพราะผมมีอยู่ 10 กว่าองค์ครับ แล้วจะเอามาแจกเพื่อน ๆ

ที่สนิมกันในเว็บด้วยครับ ....  :002: ส่วนที่จะแจก 5 องค์ ผมจะสุ่ม

จากรหัส ใครรู้ตนว่า รหัสสมัคร ด้านรหัสหลังตามด้วย เลข 9 เช่น ***9

5 ท่านแรก รับไปเลยครับผม ที่ผมโพสมาไม่ได้สื่อถึงการแลกเปลี่ยนพระ

แต่ผมให้บูชา ฟรี โดยไม่มีเงื่อนไขครับ ให้ด้วยครับจริงใจ  :090:

.....  :002: เคารพทุกท่านครับ .... ด้วยความนับถือ .....  :054:

ใจจริงอยากจะแจกให้กับทุกท่านครับ แต่ผมได้มาไม่เยอะครับก็เลยสุ่มเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2552, 03:41:30 โดย ฉัพพัณรังษี »

TUM

แจก 5 องค์ ผมจะสุ่ม จากรหัส ใครรู้ตนว่า รหัสสมัคร

ด้านรหัสหลังตามด้วย เลข 9 เช่น ***9

จากเป็นสมัครเก่าด้วยครับ 5 ท่านแรก รับไปเลยครับผม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ฉัพพัณรังษี..ใจดี..แจกพระ..
เฉพาะ 5 รายชื่อที่ใครรู้ตัวว่า ลำดับสมาชิกของท่านลงท้ายด้วย 9
รับพระจากฉัพพัณรังษีไปเลย..  :009:

งั้นพี่โชวชูจั๊กแร้ยกมือ..รีบรายงานตัวเป็นคนที่ 1
cho presley ลำดับสมาชิก 1119

เลขสมาชิกสวยสุด สุด..เพราะมารายงานตัวคนที่ 1 ไง...อนุโมทนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2552, 10:23:53 โดย cho presley »

cho presley       

TUM

สวัสดีครับพี่โชว์

โอ้ ... โห้ ... ลงชื่อเป็นคนแรกเลยครับ

ขอชื่อที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ ส่งมาที่ E-Mail

Killertump@hotmail.com ผมได้เลยครับ

.....  :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่ดีและไมตรีจิตในการบอกบุญมากๆเลยนะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แจก 5 องค์ ผมจะสุ่ม จากรหัส ใครรู้ตนว่า รหัสสมัคร

ด้านรหัสหลังตามด้วย เลข 9 เช่น ***9

จากเป็นสมัครเก่าด้วยครับ 5 ท่านแรก รับไปเลยครับผม

สวัสดีครับ :002:
ลำดับสมาชิก...๓๒๘๙ มารายงานตัวเป็นคนที่2ครับผม 13;
ขอบพระคุณครับ :089:

TUM

สวัสดีครับ
สรุปกิจกรรมรับพระ
เมื่อวันที่ 19 กันยายน 2552

มีผู้เข้าร่วม 2 ท่าน

1. cho presley   ลำดับสมาชิก 1119  

2. ICELAND   ลำดับสามชิก 3289

เหลืออีก 3 ท่านเท่านั้นครับ .....

เฉพาะ 5 รายชื่อที่ใครรู้ตัวว่า

ลำดับสมาชิกของท่านลงท้ายด้วย 9

รับพระจากผมเลย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ย. 2552, 10:07:25 โดย ฉัพพัณรังษี »

porvfc

ใจดีจริงๆเลยนะ พ่อคู๊นนนนน :002:

TUM

ใจดีจริงๆเลยนะ พ่อคู๊นนนนน :002:

สวัสดีครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะ พี่ปอร์หรือป่าวครับ)

พี่ยังมีอีกหลาย ๆ อีกครับ ผมไม่ได้ทำเพื่ออยากดังครับ

เพราะเป็นคนที่ ถ้าเรามีอยู่หลายองคืก็จะนำมาแจกกันครับ

ผมเก็บแค่อีกเดี่ยวก็พอแล้วครับ เพื่อน ๆที่ทำงานผมแจก

พระบ่อยไป บางทีนะเรามีองคืเดี่ยวเรายังให้เลยครับ

555 .....  :002: จริง ๆ นะครับสาบานได้ครับ

.....  :002:

porvfc

สวัสดีครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะ พี่ปอร์หรือป่าวครับ)

พี่ยังมีอีกหลาย ๆ อีกครับ ผมไม่ได้ทำเพื่ออยากดังครับ

เพราะเป็นคนที่ ถ้าเรามีอยู่หลายองคืก็จะนำมาแจกกันครับ

ผมเก็บแค่อีกเดี่ยวก็พอแล้วครับ เพื่อน ๆที่ทำงานผมแจก

พระบ่อยไป บางทีนะเรามีองคืเดี่ยวเรายังให้เลยครับ

555 .....  :002: จริง ๆ นะครับสาบานได้ครับ

.....  :002:

ก้อดีแล้วนี่คะ น่ารักแถมใจดีอีก หนุ่มเหนือคนนี้ ถ้าไม่มีแฟนกะว่าจะขอเป็น.....จั๊กกิ้ม  :004: :004:
เอาเป็นว่า ถ้าพี่กลับเชียงใหม่เมื่อไหร่ เดี๋ยวจะเเวะไปปล้นพระที่บ้านตั้มก้อแล้วกันนะจ้ะ อิอิ  :050:
ว่าแต่ที่บ้านเลี้ยง น้องหมาบ้างเหรอป่าวอ่า กลัวหมา กะว่าปลายปีนี้จะไปแม่สายน่ะจ้ะ หวังว่าคงได้มีโอกาสเจอน้อง ตัวเป็นๆซะทีนะจ้ะ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ย. 2552, 11:17:08 โดย swat@pvc »

TUM

555 .....  :002: จริง ๆ นะครับสาบานได้ครับ

.....  :002:

ก้อดีแล้วนี่คะ น่ารักแถมใจดีอีก หนุ่มเหนือคนนี้ ถ้าไม่มีแฟนกะว่าจะขอเป็น.....จั๊กกิ้ม  :004: :004:
เอาเป็นว่า ถ้าพี่กลับเชียงใหม่เมื่อไหร่ เดี๋ยวจะเเวะไปปล้นพระที่บ้านตั้มก้อแล้วกันนะจ้ะ อิอิ  :050:
ว่าแต่ที่บ้านเลี้ยง น้องหมาบ้างเหรอป่าวอ่า กลัวหมา กะว่าปลายปีนี้จะไปแม่สายน่ะจ้ะ หวังว่าคงได้มีโอกาสเจอน้อง ตัวเป็นๆซะทีนะจ้ะ  :001:

สวัสดีครับพี่ปอร์

เรียกพี่ได้นะครับ ดูจากอายุในรายละเอียด 574 ปี ....  :002:

ที่บ้านไม่ได้เลี้ยง หมา เพราะเลี้ยงที่ไรไม่โตซักกะที่ เพราะ กระดูกตอน

ตัวเล็ก ๆ อร่อยดี ส่วนเรื่องที่มาเที่ยวแม่สาย ผมแนะนำได้ครับ เพราะ

ผมก็เป็น คนเชียงราย ครับ รู้ทุกที่ ** ชมตัวเองหรอป่าว ** .... เอา

ละคุยมายาวแล้ว ก็ ขอบคุณครับ

ลำดับสมาชิก...๓๒๘๙ มารายงานตัวเป็นคนที่2ครับผม 13;
ขอบพระคุณครับ :089:

คุณ ICELAND ส่งชื่อที่อยู่มาที่ E-mail ผมได้ครับ Killertump@hotmail.com แต่ถ้าอยู่เมือง

นอกเหมือนชื่อ ICELAND ก็ส่งไปช้าหน่อยครับผมเพราะอยู่ไกล ....  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ย. 2552, 05:01:55 โดย ฉัพพัณรังษี »

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คุณ ICELAND ส่งชื่อที่อยู่มาที่ E-mail ผมได้ครับ Killertump@hotmail.com แต่ถ้าอยู่เมือง

นอกเหมือนชื่อ ICELAND ก็ส่งไปช้าหน่อยครับผมเพราะอยู่ไกล .... 

ผมได้ส่งที่อยู่ไปให้แล้วครับ แล้วผมจะรอรับนะครับ :002:
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ :089:

ออฟไลน์ lazyboy

• ปัญจมะ

TUM

สวัสดีครับ
เมื่อวันที่ 3 ตุลาคม 2552

มีผู้เข้าร่วม 3 ท่าน

1. cho presley   ลำดับสมาชิก1119  

2. ICELAND   ลำดับสามชิก3289

3.ณ.อยุธยา   ลำดับสมาชิก3644
(เพราะส่งPMมีจิตที่อยากบูชาจัดให้1องค์ครับ ส่งที่อยู่มาเลยครับ)

เหลืออีก 2 ท่านครับ รีบด่วนครับ ถึงสิ้นเดือนนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2552, 01:25:06 โดย ฉัพพัณรังษี »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
น้ำใจงามจังครับท่าน ฉัพพัณรังษี ขอให้ผลบุญหนุนนำให้เจริญรุ่งเรื่องยิ่งๆๆขึ้นน้ะครับ

ว่าแต่รู้สึกว่ายังพอเหลือใช่มั้ยครับ ถ้าไม่มีใครแจ้งความจำนง งั้นผมขอสักองค์ใด้มั้ยครับเอาตรงๆเลยไม่อ้อมค้อมครับ อยากใด้ครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    มาอนุโมทนาครับ
ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู
สวัสดีครับ

ใครที่อยากได้พระไปบูชา ไม่ใช่ว่าได้ไปแล้วไม่ดูแลให้ดี

ผมก็ไม่ให้ครับ PM หามาครับได้ครับ .... 5 ท่าน 5 รายชื่่อ ....  :002:

..... เพราะผมมีอยู่ 10 กว่าองค์ครับ แล้วจะเอามาแจกเพื่อน ๆ

ที่สนิมกันในเว็บด้วยครับ ....  :002: ส่วนที่จะแจก 5 องค์ ผมจะสุ่ม

จากรหัส ใครรู้ตนว่า รหัสสมัคร ด้านรหัสหลังตามด้วย เลข 9 เช่น ***9

5 ท่านแรก รับไปเลยครับผม ที่ผมโพสมาไม่ได้สื่อถึงการแลกเปลี่ยนพระ

แต่ผมให้บูชา ฟรี โดยไม่มีเงื่อนไขครับ ให้ด้วยครับจริงใจ  :090:

.....  :002: เคารพทุกท่านครับ .... ด้วยความนับถือ .....  :054:

ใจจริงอยากจะแจกให้กับทุกท่านครับ แต่ผมได้มาไม่เยอะครับก็เลยสุ่มเลยครับ

อนุโมทนาครับ.

TUM

สวัสดีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดครับ
ติดงานครับก็ขอสรุปกิจกรรมเลยนะครับ

เมื่อวันที่ 5 พฤศจิกายน  2552
มีผู้เข้าร่วม 4 ท่าน

1. cho presley   ลำดับสมาชิก 1119 

3.ณ.อยุธยา   ลำดับสมาชิก 3644
(เพราะส่งPMมีมุทิตาจิตที่อยากบูชาจัดให้1องค์ครับ ส่งที่อยู่มาเลยครับ)

4.ยอดรัก..บางแค   ลำดับสมาชิก 5113
(เพราะส่งPMมีมุทิตาจิตที่อยากบูชาจัดให้1องค์ครับ ส่งที่อยู่มาเลยครับ)

รอรับได้เลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวัสดีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดครับ
ติดงานครับก็ขอสรุปกิจกรรมเลยนะครับ

เมื่อวันที่ 5 พฤศจิกายน  2552
มีผู้เข้าร่วม 4 ท่าน

3.ณ.อยุธยา   ลำดับสมาชิก 3644

4.ยอดรัก..บางแค   ลำดับสมาชิก 5113

ขอบพระคุณมากครับ น้ำใจงามจริงๆ ขอให้ร่ำรวยๆๆใด้ผลบุญเยอะๆครับ
ผม PM ที่อยู่ให้เรียบร้อยแล้วน้ะครับ ขอบคุณครับ :054:

TUM

มาดู Pm แล้วครับ ตกรายชื่อไปอีกหนึ่งชื่อครับ

Wattakian  1359

ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chatchaiood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมหมายเลขสมาชิก 6439 ครับ ไม่รู้ว่ายังทันอยู่หรือปล่าวหนะ

อยากมีไว้บูชาครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2552, 10:25:01 โดย chatchaiood »
เมื่อมีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด

ออฟไลน์ nantawat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

แจกพระในซอง
ด้านหน้า

ด้วยความรู้น้อย ขอโทษครับไม่รู้ว่าพระที่แจกในซองกฐินเป็นพระอะไรครับ

ขอบคุณครับ

TUM

แจกพระในซอง
ด้านหน้า

ด้วยความรู้น้อย ขอโทษครับไม่รู้ว่าพระที่แจกในซองกฐินเป็นพระอะไรครับ

ขอบคุณครับ

แจกพระในซอง
ด้านหน้า

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ

นางพญาครับ

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
อยากได้บูชาเพื่อเป็นสิริมงคลบ้างครับ :086:

TUM

สวัสดีครับ

สรุปกิจกรรมรับพระ(ครั้งสุดท้ายครับ)

เมื่อวันที่ 6 พฤศจิกายน  2552
มีผู้เข้าร่วม 6 ท่าน

2. ICELAND   ลำดับสมาชิก 3289

3.Wattakian   ลำดับสมาชิก 1359

4.ณ.อยุธยา   ลำดับสมาชิก 3644

5.ยอดรัก..บางแค   ลำดับสมาชิก 5113

6.motana2008   ลำดับสมาชิก 3863
(เพราะส่งPMมีมุทิตาจิตที่อยากบูชาจัดให้2องค์ครับ ส่งที่อยู่มาเลยครับ)

เหตุผลที่ให้เพราะ(ขออนุญาติเปิดเผยครับ)
กระผมเรียนขอรับพระนางพญา เพื่อให้เพื่อนเนื่องจากเขาได้ร้องรอให้ผมได้ช่วยหาให้บชาคล้องคอ มาสองเดือนแร้วแต่ผมยังไม่สามารถหาให้เขาได้เลยครับ เขาเป็นผู้หญิงครับซึ่งเขาบอกว่าได้มีคนหรือพระท่านไม่แน่ใจ(ผมจำไม่ได้) ได้ทักว่าเขาควรจะใช้พระนางพญาคล้องคอไว้เขาเลยได้ให้ผมช่วยหาให้ซึ่งเมื่อผมได้เห็นพระของคุณฉัพพัณรังษี  และผมชอบมากครับหากกรุณาให้ผมบูชาสององค์ผมจะขอเก็บไว้เพื่อบูชาเองหนึ่งองค์แต่หากได้องค์เดียวก็ไม่เป็นไรครับจะส่งต่อให้ผู้ต้องการมากกว่าผมไปบูชาครับ ซึ่งผมมั่ยใจว่าเพื่อนผมจะใช้แขวนคอเพื่อบูชาแน่นอนครับ

ขอบพระคุณทากครับ