ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหนึ่งใบ  (อ่าน 1925 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
รูปหนึ่งใบ
« เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 08:39:26 »
                  ขออนุญาตนำรูปภาพ หลวงพ่อเปิ่น นำมาให้สมาชิกได้ชมกันครับ ขอบคุณครับ
                  (จริงอย่างที่สมาชิกหลายท่านกล่าวไว้ ระลึกถึงท่านเสมอ แล้วท่านก็มาโปรด)

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รูปหนึ่งใบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 08:41:58 »
ขอบคุณพี่ราหู ที่นำภาพหลวงปู่มาให้ชมกันครับ

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ครับ... :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 08:54:41 »
ขอบคุณพี่ราหู เอารูปหลวงพ่อมาให้มกันครับ ด้านหลังมีเส้นเกษาหลวงพ่อด้วย มีค่ายิ่งนักครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 08:57:57 »
ขอบคุณที่นำเสนอครับ เก่ามากมากครับ มีเกศาหลวงปู่ด้วย สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 10:12:17 »
ขอบคุณพี่บอลนะคะที่นำมาให้ชมกัน

"รูปหนึ่งใบ"แต่มีค่าทางจิตใจยิ่งกว่าสิ่งใดเสียอีก..
กวางก็ว่าจริงค่ะเมื่อเรานึกระลึกถึงท่าน..ท่านก็มาโปรด..
ท่านไม่เคยทิ้งห่างพวกเราไปไหนค่ะ..
เพราะท่านยังอยู่ในใจเราเสมอ.. :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2552, 10:13:52 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 10:27:00 »
เอ่อ..คุณมารบูรพาครับ... ขอรบกวนนิดนึง หากเป็นไปได้คราวหน้าเวลาที่คุณจะตอบกระทู้ใคร รบกวนช่วยใช้สีตัวอักษรที่อ่านชัดเจนกว่านี้ได้มั๊ยครับ เพราะผมสายตาไม่ค่อยดี เวลาคุณใช้ตัวอักษรสีชมพูธรรมดาแล้ว ผมอ่านแทบไม่ค่อยเห็น คราวหน้าช่วยทำให้เข้มกว่านี้หน่อยนะครับ... ขอบคุณครับ ( ว่าจะบอกหลายทีแล้วครับ )

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 10:34:00 »
งดงามมากเลย ครับพี่บอล ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 01:23:07 »
งามมากเลยนะครับ รูปนี้ เพิ่งเคยเห็นครับ งามจริงๆ มีเกศาเสียด้วย สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 07:16:08 »
ขอขอบคุณครับ

ที่ได้นำภาพหลวงปู่มาแบ่งกันดู เป็นบุญมากครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 01:53:42 »
สวยงามมากๆเลยครับพี่บอลมีจารมือกับเส้นเกศาด้วย ได้จากที่ใดมาหรอครับพี่ เดี๋ยวขอคุยหลังไมค์หน่อยนะครับ ชอบมากๆเลยครับ ด้วยความเคารพ  :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 02:01:17 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม ทรงคุณค่าทางจิตใจมากครับ ถ้าเราหมั่นระลึกถึงท่าน ถึงเวลาท่านก็จะมาอยู่กับเราเอง... :054:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 02:21:57 »
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม เป็นของที่มีคุณ่าทางจิตใจจริงๆ ยิ่งถ้ารับกับมือหลวงพ่อด้วยยิ่งสุดยอดครับ :016:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 02:55:23 »
ขอแสดงความยินดี(แฝงไปด้วยความอิจฉา :095:) กับพี่บอลด้วยครับ

... ได้ของดีอีกแล้ว ด้วยบารมีหลวงปู่ด้วยศรัทธาจริงๆครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕