ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ หอมเชียง มีพุทธคุณด้านไหนคับ แล้วเวลาของขึ้นจะเป็นอย่างไรอะคับ  (อ่าน 9203 ครั้ง)

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
อ่านในกระทู้เก่า ๆเอาสิคับมีเยอะเลย

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ผมก็รู้ไม่มากนะครับก็จะตอบเท่าที่รู้แล้วกันผิดถูกยังไงอย่าว่ากันนะครับ
.....ยันต์ หอมเชียง  หรืออีกชื่อคือ  ยันต์พุทธคุณร้อยแปด  มีพุทธคุณรอบด้านได้ทั้งทางคงกระพันและเมตตาเป็นยันต์โบราณ
 ที่เด่นๆเลยก็คงกระพันครับจากที่ได้ฟังๆจาก อาจารย์มาก็ คงเนื้อ คงหนัง คงกระดูกเลยทีเดียวครับ..(ผมได้มาแล้วครับที่สีข้างด้านซ้าย)
 ถ้านับถือยันต์หอมเชียงแต่ไม่อยากสักก็หาตระกรุดหอมเชียงปี44 ครับ หลวงปู่ปลุกเสกด้วย มีรุ่นเดียว  พุทธคุณแน่นอนครับขอบอก
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
สุดยอดครับลองมากะตัวไม่มีแตก
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
....พูดเรื่องของขึ้น อยู่ที่ตัวยันต์ ที่ใช้สักลงไปคราบ.......ถ้าเป็น ยันต์เน้นทางด้านรูปต่าง (ที่เป็น อาการณ์ 32)....สักไปแล้วจะเกิดของขึ้น เสือ ลิง หนุมาน ฯลฯ
....แต่ถ้าเป็น ยันต์ ด้วน ตัว อักขระ...ต่างๆจะต่างกับการลงยันต์ พวกรูป ภาพ จะไม่มีของขึ้น....คราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
 ยันต์พุทธคุณร้อยแปด