ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีพุทธาภิเษกพระกริ่งพระพุทโธ 27 ก.ย.2552 ณ วัดศาลาแดง  (อ่าน 2410 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   นำภาพการเตรียมงานเมื่อวันที่ 26 ก.ย.2552
มาฝากก่อนนะครับ
  พรุ่งนี้จะนำภาพวันงานให้ชมครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากครับพี่Gearmour  ที่นำมาให้ชมกัน

ขอนุโมธนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ.. :054:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขออนุญาตครับ
   วันที่ 27 กันยายน 2552
เวลาประมาณ9 โมงเช้า
หลวงปู่จ้อยท่านเมตตา
  ปลุกเสกเดียวเนื่องจากตอนบ่ายท่านมีกิจนิมนต์ที่อื่นครับ

พระอาจารย์จันทร์  ท่านเมตตามากมายครับ
ท่านนั่งปรกตั้งแต่บ่ายโมงจนถึงบ่ายสี่โมง

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ดูแล้วน่าเป็นเจ้าของจัง ไม่ทราบว่ารายการใด พอมีให้บูชาบ้าง :025:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับหาเช่าได้ที่ไหนได้บางครับส่งข่าวบอกด้วบนะครับ :090: :114: :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour มากครับสำหรับภาพงานพิธีพุทธาภิเษก ที่วัดศาลาแดง.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณพี่ Gearmour  ด้วยนะครับสำหรับภาพพิธีพุทธาภิเษกพระกริ่งพระพุทโธ ที่วัดศาลาแดงครับ

:054: :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ต้องขออภัยนะครับ
   ผมปวดศีรษะมากมาย
ขออนุญาตทะยอยลงนะครับ
ระหว่างที่หลวงปู่จันทร์ท่านให้ความเมตตาอยู่ในโบสถ์
หลวงปู่คง ก็มา มาถึงท่านก็ให้ความเมตตากับญาติโยมเลยครับ

จากนั้นพระคณาจารย์ก็ทะยอยมาถึงครับ

จริงๆมีภาพอีกเยอะนะครับ

ท่านเจ้าอาวาสวัดศาลาแดงจุดเทียนธูปหน้าพระพุทธประธานในโบสถ์

หลวงปู่คง จุดเทียนชัย

พระรูปนี้ผมนับถือท่านมากถ้าเป็นพระอยากเป็นแบบท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2552, 12:24:56 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ พี่บัฟ มากค่ะ  :054:
สำหรับภาพ งานพิธีพุทธาภิเษก ที่วัดศาลาแดง 

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีจากพี่บัฟด้วยนะครับ ...  :089: