ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ๆครับ เรื่อง การเลี้ยงกุมาร  (อ่าน 1810 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
เอ่อ.. รบกวนเล็กน้อยน่ะครับผม

คือ ผมสนใจเลี้ยง กุมาร อะครับ

แต่ไม่ทราบว่าเลี้ยง ยังไง อะครับ

มีข้อดี ด้านใดบ้าง และมีข้อเสีย ด้านใดบ้าง หา บูชา ได้ที่ไหนครับ....

ขอบคุณครับ....
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กุมารต้องวัดสามง่ามครับ หลวงปู่แย้ม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม... :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ลองเสิดหาในแถบช่องเสิดหาของทางเวปบอร์ดนะครับ
ลองพิมพ์คำว่า กุมารทอง ก็ได้ครับ ข้อมูลเก่าๆมีอยู่บ้างพอสมควร
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ge_eak

• ตติยะ
ก็เลี้ยงเหมือนคนนั้นเเละ เหมือนมีลูกอยู่ด้วยนั้นเเละ ถามจัง :004:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ให้อาหาร น้ำ ขนม ส่วนของเล่นนานๆทีก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :003:  เราบูชาเค้าอย่างไร  เลี้ยงเค้า  ดูแลเค้า อย่าง ก็จะได้อย่างนั้นจ้า  :003:

ออฟไลน์ omeos

• ตติยะ
  • ทุกข์และสุขอยู่ใกล้่กันนิดเดียว อยู่ที่คุณจะเลือก
    • อีเมล
Http://gumaro.is.in.th ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
หรือไม่ก็ลองสอบถามที่เว็ป กุมารทองสยามดูครับ เว็ปนั้นจะเป็นสายตรงกุมารทองเลยครับ.. :016:  :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ส่วนตัวมีความเห็นว่า  ควรมีสัมผัสกับกุมารบ้าง รับรู้ได้ว่า เขาหิว เขาอิ่ม  แต่ต้องไม่คิดไปเองนะคัรบ

ถ้าอยากเลี้ยงตามกระแส เกรงว่า นานๆ ไปจะเบื่อ

เพราะของแบบนี้ ถ้าไม่รักกันจริงๆ  เจอกุมารทองที่ ขี้เซา ขี้อาย ไม่หือ ไม่อือ   คนเลี้ยงจะเบื่อซะก่อน

ที่เขารักทางนี้จริงๆ เขาเลี้ยงได้ไม่เบื่ออ่ะครับ

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
www.kumanthongsiam.com   

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ดีครับหาข้อมูลก่อนตัดสินใจบูชาครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
เลี้ยงและรักให้เหมือนลูกครับ เขาทำดีก็ซื้อของเล่นให้ กินอะไรก็เรียกเขาด้วย มีเงินก็หมั่นซื้อขนมน้ำให้ครับ แต่สำคัญวันพระอย่าให้ขาดครับ วันพระก็ปล่อยให้เขาไปเล่นบ้างนิดหน่อย ดูให้ดีนะครับ ว่ากุมารเป็นกุมารอะไรครับ กุมารเทพหรือ กุมารวิญญาณ ครับให้คุณโทษต่างกัน :050: