ผู้เขียน หัวข้อ: การบูชากุมารทองสำหรับท่านที่เริ่มเลี้ยง...  (อ่าน 104622 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
การถวายขนม น้ำแดงหรืออาหารให้กับกุมาร

“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

วิธีการนำกุมารทองเข้าบ้าน

จุดธูปขออนุญาตพระภูมิเจ้าที่  เจ้าทาง  ใช้ธูป 12 หรือ 16 ดอกกลางแจ้งในรั้วบ้าน จากนั้น แนะนำตัวข้าพเจ้าชื่อ............................อยู่บ้านเลขที่..........................ขออนุญาตเจ้าที่เจ้าทางสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายแห่งนี้ที่ปกปักษ์รักษาบ้านข้าพเจ้าอยู่  จงเปิดทางเข้า-ออกให้กุมารทองชื่อ............................จากวัด.............................ให้เข้า-ออกบ้านข้าพเจ้าฯได้โดยสะดวก  เพื่อเสริมทรัพย์ เสริมบารมี เฝ้าบ้าน ป้องกันภัย และช่วยค้าขายให้ข้าพเจ้าให้รวยขึ้น ดีขึ้น ขอให้เจ้าที่จงเปิดทางให้กุมารทองด้วย (อือ! เปิดทางให้)
จุดธูปบอกกุมาร ใช้ธูป 2 ดอกปักกลางแจ้งต่อหน้ากุมารก่อนเข้าเรือน จุดธูปบนบานกุมาร(ใช้ธูป 5 ดอก)
วิธีแนะนำตัวกับกุมาร พ่อชื่อ..............เป็นคนนำเจ้ามาบูชา เจ้าชื่อกุมารทอง............พ่อนำเจ้ามาบูชาเพื่อ................จงให้พ่อสมดังใจ  มีเงินใช้ไม่ขาดมือ และคุ้มกันภัย ถ้าได้ดังสมประสงค์  พ่อจะให้......................แก่เจ้าเป็นรางวัล เจ้าจงเชิ่อฟังพ่อนะ (แนะนำสมาชิกในบ้านให้กุมารทองรู้จัก และบอกกุมารทองอย่าซน อย่าอู้งาน อย่าหนีเที่ยว จงทำงานให้พ่อสมดังใจ) **ควรตกลงว่า 1 สัปดาห์ จะถวายอะไรให้กินบ้าง
ของถวายกุมารทองที่ชอบมีดังนี้
- น้ำแดง (แล้วแต่จะตกลงให้กี่ขวดต่อสัปดาห์  ให้จุดธูปบอก)
- กล้วยน้ำว้า  ขนมโบราณ เช่น ทองหยิบ  ทองหยอด  ขนมปังไส้ต่าง ๆ
- ผลไม้มีรสหวาน  มีสีสัน
- น้ำเปล่า  **ห้ามขาดจากหิ้ง

วิธีตั้งกุมาร

ห้ามตั้งกุมารทองหันหน้าไปทางทิศตะวันตก ใต้บันได หรือปลายเท้า และห้ามหันหน้าตรงกับประตูห้องน้ำ
***ก่อนนอนทุกคืนต้องสวดคาถาบูชา เพื่อกุมารทองจะได้เชื่อฟัง และศักดิ์สิทธิ์ยิ่งขึ้น

คาถาก่อนนอน

บทที่ 1
นะโมตัสสะ  ภะคะวะโต  อะระหะโต  สัมมาสัมพุทธัสสะ (ว่า 3 จบ)
พุทธัสสะบูชา  ธัมมัสสะบูชา  สังฆัสสะบูชา  ปติปติบูชา  ภะวันตุเม
อุกาสะ อุกาสะ

บทที่ 2
ทะพะมะนะ นิพพานัง พุทธายะถัง นิรูเจริ

บทที่ 3
ตัดวุฒตา พิธัมมะถา จะตุปาปาง มะมะทะโต เจตสิกัง รูปานัง นิมัพพะทา
อะสังวิรุโลปุสะพุภะ อะโสทายะ

ข้าพเจ้าขอไหว้ตุ๊กตาทอง ขอจงมาบังเกิดอยู่ในจักขุทวาร ในมโนทวาร ในกายทวาร แห่งข้าพเจ้า ขอเดชะ ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญกุศลมาแต่เอนกอนันทชาติ เกิดด้วยตุ๊กตาทอง ลาภประการจงมาบังเกิดแก่ข้าพเจ้าทั้ง 8 ทิศ เนือง ๆ จงมาทุกวันอย่าได้ขาดสักการะนั้นเลย  ให้เหมือนองค์ตุ๊กตาทองนั้นเถิด  ท่านจะซื้อขายก็ดี จงพูดเอาตามปรารถนาเถิด  ได้ดังใจ กราบลง 3 ครั้ง

มวลสารการปั้นกุมารทองตำรับโบราณกว่า 100 ปี โดยหลวงปู่เต๋ และหลวงปู่แย้ม (เกจิแห่ง วัดสามง่าม จ.นครปฐม)

1.ดินเจ็ดป่าช้า 
2.เถ้ากระดูกเจ็ดเมรุ 
3.ดินเจ็ดโป่ง
4.ดินเจ็ดถ้ำ
5.ดินเจ็ดท่าน้ำ 
6.ดินเจ็ดนา สวน 
7.เถ้ากระดูกเด็กเจ็ดคน 
8.ไคร่เสมาเจ็ดวัด 
9.เผาดินและมวลสารตามฤกษ์โบราณ 
10.ปลุกเสกกุมารก่อนนำมาบูชา 1 พรรษา

คาถาความรวย

1.ความขยัน อดทน ไม่ยอมแพ้
2.ความใฝ่รู้ ริเริ่ม แก้ไข
3.อดออม พอเพียง ไม่เห็นแก่ตัว
4.ความศรัทธา ความเชื่อ ไม่งมงาย

ขอบคุณข้อมูลจาก เว็ปกุมารทองสยาม ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ..

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002: :002:ขอบคุณครับ ได้ความรู้มากๆๆครับ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
เอาลูกสองคนมาให้ชม น้องมีโชคกับน้องมีลาภ....วัดสามง่าม
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณมากๆครับ จะได้เริ่มต้นได้ถูกทาง

ออฟไลน์ omeos

• ตติยะ
  • ทุกข์และสุขอยู่ใกล้่กันนิดเดียว อยู่ที่คุณจะเลือก
    • อีเมล
http://gumaro.is.in.th หาข้อมูลเพิ่มเกีั่ยวกับกุมารทองได้ที่เว็บข้างต้นเลยครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ขออนุญาต นำกุมารทอง วัดบางพระ (เทพกุมารทอง)
 คุณลูก ถุงทอง มาให้ชมกันครับ

หากชาย(หญิง)จะนำไปใช้ให้ว่าพระคาถาบูชา ดังนี้
ตั้งนะโม 3 จบ
กุมาโร มามะมะ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ โสกุมาโร นะโมพุทธายะ

แล้วพูดเพราะ ๆ เช่นค้าขาย ก็พูดว่า ลูกกุมารทองไปช่วยพ่อ(แม่) ค้าขายนะ ขอให้ขายดิบขายดี มีกำไร นะ  ก็จะค้าขายดีมีกำไร
หากจะให้เฝ้าบ้าน ก็บอกไว้  ถ้าขโมยจะเข้าบ้านก็ไม่กล้าเข้าบ้าน เพราะจะเห็นร่างคนเดินไปเดินมาอยู่ตลอดเวลา

ที่มา ของข้อมูล ใบโบชัวร์ สุดยอดเครื่องรางของขลัง ลูกอมกุมารทอง หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ต.ค. 2552, 06:59:19 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

กุมารทองรับทรัพย์ ปลุกเสก เมื่อวานนี้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
น่ารักมากครับพี่นก อยากได้จัง.. :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
น่ารักมากครับพี่นก อยากได้จัง.. :002:

งานนี้พี่สาวเราพลาดรึเปล่าน๊อ... เนอะพี่เอ็กซ์ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

งานนี้พี่สาวเราพลาดรึเปล่าน๊อ... เนอะพี่เอ็กซ์ :095:

พี่นกคะ ...เปรี้ยว จะพลาดรึเปล่าน๊า ...^-*

ขอบคุณ รูปน้องกุมารทองรับทรัพย์ จากท่านนก ด้วย น่ารักมากค่ะ    :089:
มาอยู่กับแม่เปรี้ยวไหม  แม่เปรี้ยวใจดีนะ จริงมะน้องกวาง

:095:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple