ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่อั๊บ (ที่ผมบูชามาวันนี้)  (อ่าน 2152 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับผมบูชามาจากร้านที่โรบินสันบางรักครับ มีวัตถุมงคลของหลวงปู่อั๊บและหลวงปู่เจือเพียบเลยครับ
1นางพิมครับ ราคา (150 บาท)
รบกวนพี่ๆๆหน่อยครับว่าดีหรือไม่ครับ และสร้างประมาณปีอะไร

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่อั๊บ (ที่ผมบูชามาวันนี้)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 10:45:45 »
2.ตะกรุดดำเซ็น (ราคา 200 บาท)
รบกวนพี่ๆๆหน่อยครับว่าดีหรือไม่ครับ และสร้างประมาณปีอะไร

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่อั๊บ (ที่ผมบูชามาวันนี้)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 10:57:58 »
3.นี่คืออะไรครับ  เรียกว่าอะไร (ราคา 300 บาท)

ป.ล. ราคาคือารคาที่ผมเช่ามาครับอยากทราบว่าราคาเดียวกับที่วัดไหม ถ้าไม่เหมาะสมประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 11:06:42 »
ถ้าเป็นของหลวงปู่ดีแน่นอนครับ
น่าจะเอาไปให้หลวงปู่เสกอีกทีครับ
แต่ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับ
ต้องรอผู้รู้อีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2552, 11:08:10 โดย !!!โบ เด็กป่า!!! »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 11:28:54 »
เห็นว่าวัตถุมงคลออกปีนี้ ...  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2552, 11:29:24 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 11:55:42 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แปลกดีครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 01:13:22 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 07:32:46 »
ขอบคุณมากครับผม ของหลวงปู่อั๊บท่านดีทุกรุ่นครับ.. :016:  :053:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 10:36:13 »
ด้วยความเคารพครับ
รุ่นนี้ จำชื่อไม่ได้จริง แต่มีการจัดจำหน่ายโดยศูนย์พระเครื่อง
หลวงปู่ท่านเมตตาทำให้พระลูกชายพี่ชายท่านครับ
วัดเขาช่องกลิ้งช่องกรด  ต.หนองนกแก้ว อ.เลาขวัญ  กาญจนบุรี 
ทำครับ
   โดยพระที่วัดท้องไทร เอาพิมพ์จากพิมพ์สักไปให้
เลยสร้างออกมามีนางพิม ดำเซ็น นารีสวน ออกมาด้วย (คราวหน้า
จะยุให้ทำ นางแก้ว นางเอื้อย)
  เห็นว่าชุดที่วัดเขาช่องกลิ้งทำ
มีเป็นสองชุดนะครับ   
แต่ชอบอย่าง ผู้สร้างชุดนี้ เอาวัตถุมงคลมาเสกซ้ำอีกครั้ง
ตอนที่เสกของแจกวัดเกิดหลวงปู่
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ปล.ถ้าเป็นไปได้ให้หลวงปู่ไล่ให้อีกที่นะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 03:30:07 »
ผมก็แถวๆเซ็นหลุยครับก็ไปบูชามาเหมือนกันแต่ทำสมทบทุนสร้างให้วัดอื่นครับ(รุ่นนี้ที่หลังใบมีคาถาครับ)
รักและศรัทธา