ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าว่าเกาะบ้านใครต้องตาย แล้วผมจะเหลือหรอ  (อ่าน 2760 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ

วันนี้
มีผู้หวังดีประสงค์อะไร??
   เข้ามาที่ห้องทำงานผม
"ขอโทษครับ เห็นเค้าว่าน้องไม่กลัวอะไร รบกวนรับไอ้ตัวนี้ไว้ด้วยครับ"
ตัวอะไรละครับพี่
   พอเปิดกล่องออกมา เป็นนี้เลยครับ
โดดขึ้นโต๊ะทำงานเลย

นี้เลยเกาะเก้าอี้ผมเลย
 แต่ความรู้สึกคือมันน่ารักมากมาย กับคนอื่นมันจิกแต่กับผม
มันไม่ทำอะไร ลูบหัวเล่นได้ เอาเกาะแขนได้
   จะลองเลี้ยงไว้ดูครับ แข็งแรงแล้วจะไปปล่อยไปครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
สงสัยบินจนอ่อนแรง หาที่พักพิง :095:

ที่โต๊ะทำงานพอดีเลย แต่น่ารักดีค่ะ   :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
น่ารักมากครับพี่ ถ้าไม่กลัวพ่อจะเตะเอา ผมไปรับมาเลี้ยงแน่ๆครับ  :002:...

...เรื่องที่มาเกาะหลังคาบ้านแล้วจะมีคนตายไม่เคยเชื่อเลยครับ เพราะที่บ้านเก่า นกแสก 4 ตัว พ่อแม่ ลูกๆ

มาเกาะหากินหนูเป็นประจำเกือบทุกวัน เป็นเวลาหลายปีไม่เคยเห้นบ้านนั้นเค้าจะมีเคราะห์ ไม่มีใครตายเลยครับ

เห็นครอบครัวปกติสุขดี แถมยังรวยขึ้นซะด้วย... 38;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
พี่บัฟค่ะ แล้วตกลงเค๊า หม่ำ อะไรค่ะ ?  07;

น่ารักซะมากมาย Big eye :D ซะขนาด
สงสัยเปลี่ยนใจไม่ให้ เปรี้ยว แล้วใช่มั้ย  

น่ารักนะเนี่ย เจ้าตัวเล็ก  
08;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
น่ารักจริงๆครับ

หุหุ  :002:

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้

แต่พวกแกล้งทำเป้นคนดีงานนี้ช้างตายทั้งตัวเอาใบบัวมาปิดไม่ได้ละ :007: :007: :005: :006: :006:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตัวมันแปลกๆนะครับนี่ ...  :095:  ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ น่ารักน่าเลี้ยง ....  :095:

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ผมว่าได้บุญซะอีกครับนำสัตว์ที่ช่วยตัวเองไม่ได้

หรืออ่อนแรงมาพยาบาลจนกว่าจะหายแล้วปล่อยไป

ได้บุญกว่าไปทำบุญที่วัดอีกครับ ....  :002:   

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู

น่ารัก... แถมได้บุญอีกด้วย

"เมตตาธรรม   ค้ำจุนโลก"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หน้าตาน่ารักดีนะครับพี่บัฟ แต่ถ้าเป็ฯผม เอาเข้าบ้าน
คงโดนสวดยับ  :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โหว.............เอาอย่างนี้เลยหรอครับพี่บัฟ เหอะๆๆแต่ก็น่ารักดีนะครับ ตากลมเชียว :075:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอนนี้ข่าวคราวของเจ้านกตัวนี้เป็นไงบ้างคะ
กินดี อยู่ดี มีสุข มั้ยเอ่ย   :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2552, 07:03:37 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ความตายเป็นเรื่องของกรรม มากกว่าความเชื่อครับ

นกน่ารักมากครับ ไม่มีพิษมีภัยครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เคยจับมาเลี้ยงเหมือนกันพี่  แหกปากร้องทั้งคืนเลย

แม่ด่าเช็ด  .. แต่ผมว่า น่ารักดีนะ  ท่าทางเจ้าหล่อตัวนี้จะเชื่องอ่ะ

ที่ผมเลี้ยงไม่เืชื่องเลย  ดุอีกต่างหาก เหอๆ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอนนี้ข่าวคราวของเจ้านกตัวนี้เป็นไงบ้างคะ
กินดี อยู่ดี มีสุข มั้ยเอ่ย   :002:

สวัสดีครับ
 อยู่ในบ้านพักนะครับ
ขณะนี้จิ้งจกในบ้านหมดแล้วครับ
  เอาเค้าไว้ในห้องเก็บของซึ่งมาแต่ยางรถยนต์ที่รอการจำหน่าย
ตามระเบียบ
  เปิดหน้าต่างไว้ก็ไม่ยอมไป บางที่ก็ไปอยู่ใต้โต๊ะทำงานที่บ้านพัก
บางที่ก็มาอยู่ที่หน้าห้องนอนผมชั้นบนนะครับ
ไม่กล้าเอาไปปล่อยกลางแจ้งเพราะเห็นว่าบินไม่แข็งและก็แมวเยอะนะครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
น่ารักดีครับช่วยมันได้บุญด้วย
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย