๒๑ ก.ค. ๖๑, ๐๓:๒๓:๓๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานกฐินวัดท้องไทร ปี2552  (อ่าน ๒๑๒๒ ครั้ง)
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๑๖:๑๙:๒๖ »

ด้วยความเคารพครับ
   ขอบคุณเพื่อนจากคนรักมีดสำหรับภาพถ่ายครับ

ประธานกฐินปีนี้ครับ

ขอบคุณช่างภาพอีกครั้ง
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
๔๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ทราย บางเลน, cho presley, ~เสน่ห์กวาง~, ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nobeeta, ฉัพพัณรังษี, rescuer, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Chotipat, nok2009, baboon, Ronaldo 2007, salawit_sangsanit, jaturong, ~เสน่ห์โจรสลัด~, Lizm Club, bm rongmuang, vespa1985, Pig_Never_Die, TEAL, bamisak, job@love, tonfaiss, PeAwPeed, kaitak, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), Pujchong, ราหู, tom2007, Hanu-Marn_Neverdie, gottkung, อชิตะ, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ketchan, umpawan, หนึ่ง, rastafa, ณ.อยุธยา, เอก & โล้น MBK., อุณาโลม, yout, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๖

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๑๖:๓๖:๒๒ »

ขอบคุณพี่Gearmour มากครับ ที่นำภาพงานกฐินวัดท้องไทรมาให้ชม...

...อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมงานด้วยครับ....
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, jaturong, Lizm Club, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, ณ.อยุธยา, อุณาโลม

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
nobeeta
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๙๑

๑๙ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๒๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๐๗๓

จังหวัด: กาญจนบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๒๗%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๑๖:๔๕:๔๕ »

ขอบคุณมากครับที่นำภาพบรรยากาศงานกฐินวัดท้องไทรมาให้ชม หลวงปู่ยังแข็งแรงอยู่เลย กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, jaturong, Lizm Club, ~เสน่ห์ack01~, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, ณ.อยุธยา, saken6009

บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย
rescuer
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๓๔๐

๕ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๒๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๖
  รับขอบคุณ: ๔๐

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๑๗:๒๐:๓๙ »

ขอบคุณท่าน GEARMOUR มาก ๆ ครับ ที่นำภาพงานที่วัดมาถ่ายทอดให้กันดู
เสียดายครับ ปีนี้ไปไม่ได้  ได้แต่ฝากให้น้องนำซองที่รับมาแล้วเข้าไปร่วมงานเช้านี้
เห็นภาพหลวงปู่ แล้วดีใจครับ ดูท่านแข็งแรงพอควร สดใสดี เห็นแล้วสบายใจดีครับ

มีโอกาศจะเข้าไปกราบท่านครับ     
ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, Lizm Club, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, ณ.อยุธยา, saken6009

Jamesrongchai
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๔๑

๑๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๐
  รับขอบคุณ: ๗๕๑

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๒๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๑๗:๓๓:๑๗ »

ขอบคุณพี่บ๊ฟครับ มีความสุขมากที่เห็นรอยยิ้มบนหน้าของหลวงปู่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, Lizm Club, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, ณ.อยุธยา, saken6009

รัช สุทธิสาร
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๐๓๙

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๙๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๓๕

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๑๒%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๑๘:๐๒:๕๘ »

ขอบคุณครับ ที่นำภาพมาให้ชมกัน ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, Lizm Club, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ณ.อยุธยา, saken6009

nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

๓๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๓๖ นาที

-

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๗๑
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๒๕

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๑๘:๑๔:๓๔ »

ขอบคุณครับที่นำเสนอบรรยากาศ งานกฐินปี 2552
อนุโมทนา ด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, Lizm Club, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, ณ.อยุธยา, saken6009

Ronaldo 2007
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๓๙

๓๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๖ นาที

.....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๔๑๑
  รับขอบคุณ: ๗๓๗๗

...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๑๙:๑๖:๔๐ »

พระอริยสงฆ์อีกรูปหนึ่งของเมืองไทย...ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ..(ขอให้ผลบุญส่งเสริมให้ครอบครัวเจริญรุ่งเรืองครับ)...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, Lizm Club, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ณ.อยุธยา, umpawan

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๖

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๒๑:๑๕:๑๘ »

ขอบคุณพี่บัฟ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชม อยากไปกราบหลวงปู่อั๊บ อีกมากๆ ครับ สาธุ ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, jaturong, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ณ.อยุธยา, umpawan

vespa1985
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๖๐๘๗

๑๓ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๘

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๖ ต.ค. ๕๒, ๒๒:๕๕:๐๕ »

ขอบคุณครับ   กับภาพบรรยากาศ งานกฐิน...

อนุโมทนาครับผม   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ณ.อยุธยา, umpawan, saken6009

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๔

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๗ ต.ค. ๕๒, ๑๓:๔๒:๑๘ »

ขอบคุณ พี่บัฟ ที่นำภาพ งานกฐินวัดท้องไทร มาให้ชมค่ะ

อนุโมทนาบุญ กับ ทุกท่าน ที่ได้ร่วมงานด้วยนะคะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ณ.อยุธยา, umpawan, saken6009

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๙

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๘ ต.ค. ๕๒, ๐๔:๔๑:๕๑ »

อนุโมทนาบุญด้วยครับ กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ขอบคุณพี่บัฟมากๆครับที่ได้นำรูปบรรยากาศมาให้ได้รับชมกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ณ.อยุธยา, umpawan

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๔๒
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๗

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๗%

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๘ ต.ค. ๕๒, ๑๐:๔๔:๒๘ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ

ร่วมอนุโมทนาบุญกับคณะกฐินทุกท่าน สาธุๆ  ปีละครั้ง เท่านั้น  บุญใหญ่จริงๆ ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ณ.อยุธยา, umpawan, saken6009

۞เณรน้อยเส้าหลิน۞
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๐๗

๑๖ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๐๔๖
  รับขอบคุณ: ๖๖๙๔

ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๑๒%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๘ ต.ค. ๕๒, ๑๑:๐๙:๒๓ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยเศียรเกล้า   

เห็นหลวงปู่มีรอยยิ้มที่สดใส มีสุขภาพพลามัย แข็งแรงสมบูรณ์ แค่นี้ศิษย์ก็ปลื้มปิติใจมากแล้วครับ

ขอบคุณพี่บัฟด้วยครับ ที่ได้นำภาพงานกาลกฐินของวัดท้องไทรมาให้ชมครับ
08; 08;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ณ.อยุธยา, umpawan, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๘ ต.ค. ๕๒, ๑๑:๑๑:๐๔ โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา
wolfpack
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๒๒๙

๘ วัน, ๑ ชั่วโมง ๒๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๘๔
  รับขอบคุณ: ๗๑๐

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๓๑%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๐๙ ต.ค. ๕๒, ๐๑:๓๔:๑๐ »

นมัสการหลวงปู่อั้บครับ เห็นหลวงปู่แล้วดีใจจังเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, umpawan, saken6009

หนึ่ง
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๙๐

๑๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๔๖๐

ทำทุกวันให้มันมีค่า

จังหวัด: ปทุมธานี

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๘๗%

iporlove@hotmail.com
หนึ่ง หมูน้อย
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: ๐๙ ต.ค. ๕๒, ๐๓:๐๖:๑๑ »

นมัสการหลวงปู้อั๊บค่ะ ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพค่ะ 15;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, umpawan, saken6009

ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ
โยมเพชร
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๑๕๒

๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๑ นาที

^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๙๘
  รับขอบคุณ: ๓๑๙๔

^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

จังหวัด: เพชรบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๐๙ ต.ค. ๕๒, ๐๗:๐๑:๕๒ »

กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ครับผม สาธุ

ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๘ ต.ค. ๕๒, ๐๐:๕๖:๒๑ »

ขอบคุนสำหรับภาพนะครับผม :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

เอก & โล้น MBK.
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๐๐๓

๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๑
  รับขอบคุณ: ๕๖๐

คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๔%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๘ ต.ค. ๕๒, ๐๑:๑๐:๒๓ »

ขอบคุณครับ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์