ผู้เขียน หัวข้อ: จิ้งจกครับ ( ได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์ต้อย )  (อ่าน 3844 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้สักตัวอ่าครับ ต้องทำยังไง

แล้วเรียกตัวเนี้ย ผมเรียกถูฏหรือเปล่าครับ

เช่าแล้วส่ง ไปรษณีย์ ได้เปล่าครับ ศิษพี่
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
โอ้ว ได้มาเยอะเชียว พี่เอก  เสน่ห์เกินห้ามใจ   :095: :095:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
โอ้วมีเยอะแยะเลย แบ่งสักตัวสิ :095:
อยากใด้บ้างครับยังไม่เคยมีเลยแปลกดีครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมคร้าบ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
สวยจังคราบ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณพี่โคมแก้วด้วยครับ
ไม่ทราบว่าสร้างจากมวลสารอะไรเหรอครับพี่ แล้วที่เห็นเด่นเป็นสง่าอยู่ตรงกลางกลมๆนั้นอะไรเหรอครับพี่ครับ...ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ omeos

• ตติยะ
  • ทุกข์และสุขอยู่ใกล้่กันนิดเดียว อยู่ที่คุณจะเลือก
    • อีเมล
ตรงกาลงนั่น บัวบังใบปะครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
โห ท่าน หากมีขนาดนี้  ขุนแผนเรียกพี่ พระอภัยเรียกอา   สาธุๆๆ

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อยากได้มังจังคับทำไงดีคับ
ใครมีวิธีช่วยบอกเอาบุญหน่อยคับ
                    ศิยษ์ หลวงโด่ง 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อยากได้มังจังคับทำไงดีคับ
ใครมีวิธีช่วยบอกเอาบุญหน่อยคับ
                    ศิยษ์ หลวงโด่ง 
:002:ลองเข้าไปที่กุฏิรับรอง วัดเก่าเจริญธรรม พังงาดูนะครับ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่เอกมากครับที่นำมาให้ชม....

....อย่าลืมผมนะครับพี่.... 15;

ขอบคุณพี่โคมแก้วด้วยครับ
ไม่ทราบว่าสร้างจากมวลสารอะไรเหรอครับพี่ แล้วที่เห็นเด่นเป็นสง่าอยู่ตรงกลางกลมๆนั้นอะไรเหรอครับพี่ครับ...ขอบคุณครับ

บัวบังใบเนื้อผงครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ต.ค. 2552, 08:12:32 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สุดยอดไปเลยครับพี่โคมแก้ว พระอาจารย์ท่านเมตตาเสมอครับ.. :054:

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
สุดยอดครับ!  งดงามมาก
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เห็นแล้ว นึกถึง หลวงพี่ต้อย ทุกที ซิน่า  ท่านเมตตา ศิษย์ จริงๆ :054:

ผมไปทีไร ก็มาเป็นกำ เป็นกระเป๋า นั่นละครับ  นี่ก็ วันทอด กฐิน  ก็ รับปากท่านใว้แล้ว ว่าจะรวบรวม เงินจาก บรรดา เพื่อๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงานไปทำบุญด้วย

งานนี้  ก็คงไม่น้อยละ  บางครั้ง กระเป๋า ที่ผมสะพายไปอะ  ยัดเกือบไม่ใด้ นั่นละครับ  ท่านบอกว่า  เอาไป แจกๆ กันเองน๊ะ

ชอบที่สุดเลย  ท่านจะถามเสมอว่า  พอมั๊ย ชาญ   :054: :054: :054:

ช่างพูด คล้ายๆ หลวงพ่อเปิ่น ตอนท่านมีชีวิตอยู่ จังเลย   เวลาไปกราบท่าน พร้อมเจ้านาย และรุ่นพี่   โน่นเลย เดินไปหยิบ ในกุฏิ นั่นละ  ท่านให้เดินไปหยิบเอาเองเลย

พูดแล้ว นึกถึง หลวงพ่อ ขึ้นมาทุกที ซิน่า

บารมี หลวงพ่อ จงคุ้มครอง ศิษย์วัดบางพระ  ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:

ชาญ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่ต้อยท่านเมตตาครับ ได้มาเยอะเชียว หลงเหลือให้น้องๆ บ้างไหมพี่ ...  :095:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับอยากได้มั้งจังครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ได้มาหลายตัวเลยนะครับพี่เอก เดี๋ยวเร็วๆนี้ผมเข้าไปกราบหลวงลุงด้วยคนดีกว่า ^ ^
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เหมือนกับที่พี่ออีดเอามาให้ที่กุฏิหลวงพี่ญาเลยครับ ไม่ทราบว่าใช่ไหมครับ เพราะว่าผมเป็นคนชว่ยเอาจิ้งจกใส่ถุงครับ ผิดผลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหมือนกับที่พี่ออีดเอามาให้ที่กุฏิหลวงพี่ญาเลยครับ ไม่ทราบว่าใช่ไหมครับ เพราะว่าผมเป็นคนชว่ยเอาจิ้งจกใส่ถุงครับ ผิดผลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
น่าจะใช่นะครับ

ร่วมแจม

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ขอบคุณครับหลวงพี่เก่ง และพี่เอกที่นำให้ชมกัน.........หลวงพี่ต้อยท่านเมตตากับลูกศิษย์อยู่เสมอครับ

อย่าลืมผมนะครับ........
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
ขอซักตัวจิ

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะไปหาอาจาร์ยต้อยอยู่

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณมนัสการหลวงพี่เก่ง
แล้วขอบคุณพี่เอกมากนะครับ

ที่นำมาให้ชม