ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาอัญเชิญพุทธคุณเข้าตัว  (อ่าน 27224 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
คาถาอัญเชิญพุทธคุณเข้าตัว
« เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 10:25:08 »
หลังจากสวดมนต์ไหว้พระ สวดบูชาครูเสร็จแล้วให้เรียก อาคมเข้าตัวตังนี้
อักขระยันตังสันตังวิกรึงคะเร..3 จบ
แล้วกำหนดจิตให้มั่น ท่อง..เอหิคาถังปิยังกาโร ทิศาปาโมกข์ขังจาริยัง เอหิพุทธานุภาเวนะ เอหิธัมมานุภาเวนะ เอหิสังฆานุภาเวนะ กูจะสูบพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้ในคอ กูจะยอพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้ในอก กูจะยกพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้เหนือเกศ พระครูกูจึงให้กูเป็นเอกกว่าคนทั้งหลาย เอหิคลายๆปิยังมะ มะ พุทธังสรหิ โสมาเรสะระ เอหิมาเรมาระ อาคัจฉายะอาคัจฉาหิ ธัมมังสรหิ โสมาเรสะระ เอหิมาเรมาระ อาคัจฉายะอาคัจฉาหิ  สังฆังสรหิโสมาเรสะระเอหิมาเรมาระ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ (เสร็จแล้วท่อง อักขระ ครบ44ตัว)ตั้งแต่ กะคะกะขะงะจนถึง......ทรงเอ ทรงอัง ทรงอะ.ทรงนะโมพุทธายะ.โอกาเสติ ถาหิติถัตถิ
 ใครปฏิบัติได้ท่องจนขึ้นใจทุกวัน ของไม่มีเสื่อมครับ.

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: คาถาอัญเชิญพุทธคุณเข้าตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 10:28:14 »
 :053: :053: :053:  ดีครับ ดีมากๆ

อนึ่งวิชาอาคมถมถนำ เวลาค่ำควรคิดเป็นนิจศีล

จึงศักดิ์สิทธิ์ฤทธิรนพ้นไพริน ให้เพิ่มภิญโญยศปรากฏไป ฯ

จากสวัสดิรักษา ของท่าน สุนทร(ภู่) ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: คาถาอัญเชิญพุทธคุณเข้าตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 10:39:17 »
ขอบคุณมากครับ เคยอ่านผ่านตาในตำราคาถาของท่านอ.เทพ สาริกบุตร
มาบ้าง สงสงต้องกลับไปท่องอีก :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ r_non

• **คนเคยดี**
  • ตติยะ
  • *น้องชายผม ศิทย์บางพระสายอิสาน*
    • อิสานสักยันต์ดอทคอม
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 10:14:28 »
เคยอ่านเหมือนกันครับ ขัดๆนิดนะครับ
**ชินะ ปัญชะระ ปะริตตัง มังรักขะตุ สัพพะทา**
{ขอพรพระคาถาชินบัญชรปริตร จงรักษาข้าพเจ้า ตลอดกาลทุกเมื่อ}http://www.e-sarnsakyan.com/webboard/index.php?board=5.0

ออฟไลน์ worachot

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 08:38:04 »
ดีมากคับ
ผมอยากสนธนา เรื่อง คาถาอาคม ใคร สนใจเชิญ - - - - - - - - - -@- - - - - - -.- - - ด่วนเลย คับ
อยากคุย มากๆ

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2552, 09:43:48 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 11:21:25 »
แล้วอักขระ 44 ตัวมีอะไรบ้างหรือครับ

ไม่ทราบจริงๆ  :010:

ออฟไลน์ sweetnos01

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2559, 01:40:00 »
กะขะคะฆะงะจะฉะชะ
ฌะญะฏะฐะฑะฒะณะตะ
ถะทะธะนะบะปะปาโป
ผะพะภะมะยะระละวะ
สะหะฬะทรงเอ ทรงอัง ทรงอะ.
ทรงนะโมพุทธายะ.
โอกาเสติ ถาหิติถัตถิ

ประมาณนี้หรือเปล่าครัฟ อักขระ 44 ตัวอะครัฟ

ออฟไลน์ sweetnos01

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2559, 01:50:09 »
เอหิคาถังปิยังกาโร ทิศาปาโมกข์ขังจาริยัง
เอหิพุทธานุภาเวนะ เอหิธัมมานุภาเวนะ
เอหิสังฆานุภาเวนะ กูจะสูบพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้ในคอ
กูจะยอพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้ในอก กูจะยกพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้เหนือเกศ
พระครูกูจึงให้กูเป็นเอกกว่าคนทั้งหลาย เอหิคลายๆปิยังมะ มะ
พุทธังสรหิ โสมาเรสะระ เอหิมาเรมาระ อาคัจฉายะอาคัจฉาหิ
ธัมมังสรหิ โสมาเรสะระ เอหิมาเรมาระ อาคัจฉายะอาคัจฉาหิ 
สังฆังสรหิโสมาเรสะระเอหิมาเรมาระ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ
กะขะคะฆะงะ จะฉะชะฌะญะ ฎะฐะฑะฒะณะ ตะถะทะธะนะ
ปะผะภะพะมะ ยะระละวะ สะหะฬะอัง ทรงอพ ทรงอา ทรงอิ
ทรงอุ ทรงอู ทรงเอ ทรงโอ ทรงเอา ทรงอัง ทรงอะ ทรงนะโมพุทธายะ.
โอกาเสติ ถาหิติถัตถิ

น่าจะประมาณนี้ ใช่ไหมครัฟ