ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตินอกเรื่องครับ  (อ่าน 756 ครั้ง)

ออฟไลน์ note

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตินอกเรื่องครับ
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 02:02:15 »
ขอคาถาและวิธีการ :049: :049:การบูชาพระอาถรรพ์ธมครับ :054: :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ขออนุญาตินอกเรื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 08:04:41 »
ยกครูตั้งนะโม ๓ จบ แล้วอาราธนาพระ ตามนี้ครับ

พุทธัง อาราธนานัง    ธัมมัง อาราธนานัง   สังฆัง อาราธนานัง ฯ

พุทธัง ประสิทธิ เม    ธัมมัง ประสิทธิ เม   สังฆัง ประสิทธิ เม ฯ

อิติ ฤทธิ ชื่นฯ   ๓ จบ

แล้วอธิษฐานขอบารมีหลวงปู่ชื่น อำนวยพรในสิ่งที่เราต้องการกำลังใจครับ 

แตกประเด็นซักเล็กน้อยนะครับ

พระเครื่องหรือรูปเหมือนครูบาอาจารย์ ที่จัดว่าเป็น พระเครื่องรางหรือวัตถุมงคล

ล้วนแต่เป็นเครื่องเตือนสติและเป็นกำลังใจให้กับตัวเรา

ถ้าจะเปรียบแล้ว ก็เหมือน ธงชัยเฉลิมพล หรือ แม่ทัพนายกอง ที่เป็นขวัญ กำลังใจของทหาร ให้กล้าหาญ บุกเข้าตี ออกลีลารบ สุดพลัง

จะเก่งมาก เก่งน้อย ถ้าใจมันสู้ ข้าศึกศัตรูก็แพ้ใจเรา

ถามว่า ธงชัยเฉลิมพลหรือแม่ทัพ ผู้นำ มีอานุภาพคุ้มครองเหล้าไพร่พลหรือเปล่า  ก็คงไม่ใช่ทั้งหมด

แต่ตราบใดที่เหล่าทหารหาญ มองเห็น ธงโบกสบัด แม่ทัพยังแกว่งดาบบนหลังช้าง หลังม้า  ทหารก็ฮึกเหิมครับ

พระเครื่องก็เป็นสิ่งให้กำลังใจดุจเดียวกัน 

ถ้าแขวนแล้วหวังว่า วันนี้ต้องรวย ต้องมีสาวมาขอเบอร์ นายต้องรัก ละก็ คงไม่ใช่แล้วละครับ

ใช้ของดีให้เป็น  เราก็หาดีในตัวเจอ ครับ

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
ตอบ: ขออนุญาตินอกเรื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 09:52:20 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อคำคิดดีๆ และคำพูดที่แสนจะคมบาดใจ :054: :054: