ผู้เขียน หัวข้อ: หวัดดีคับ พี่ๆทุกคน เด็กใหม่รายงานตัวคับ  (อ่าน 1916 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaichat

• หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
  • ปัญจมะ
พี่ๆคับ ผมเข้ามาดูแทบทุกวัดแต่เพิ่มจะสมัครเป็นลูกเว็บวัดบางพระก็วัดนี้ เข้ามาดูตั้งหลายเดือนมาแล้วคับ
ยินดีที่รู้จักนะคับ 
เราไม่เก่ง  แต่อาจารย์เราเก่ง  เราจึงเชื่อ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ..................... :053: :053: :053:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ มีปัญหาสงสัยอะไร สอบถามพี่ๆในบอร์ดได้เลยครับ ส่วนตัวผมความรู้ยังน้อยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดวัดบางพระครับ  มีข้อมูลข่าวสารหรือสาระดีๆ ก็นำมาบอกเล่าแบ่งปันกันนะครับ

ยินดีน้อมรับการชี้แนะ ครับผม :009: :009: :009: :009:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีต้อนรับ สงสัยอะไรก็สอบถาม สมาชิกในบอร์ดเลยนะครับ พร้อมให้คำแนะนำครับ.. :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2552, 07:52:10 โดย ~มารบูรพา~ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีต้อนรับ ครับ ชื่อเอ็มครับ มีอะไรก็แนะนำกันได้นะครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ยินดีต้อนรับครับ  ผม ชื่อ เอ ครับ มีอะไรก็นำมาเล่าสู่กันฟังใด้ครับผม :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดวัดบางพระครับ ที่นี่เปี่ยมด้วยมิตรไมตรีของพี่ๆน้องครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chaichat

• ปัญจมะ
ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนมากนะครับที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ขอบคุณมากคับ
 :054: :114: :114: :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอยินดีต้อนรับ

เข้าสู่เว็บบอร์ดวัดบางพระครับ

ปรึกษาหาความรู้ได้ทุกคนเลยนะครับ

ศิษพี่ๆเขามีน้ำใจกันทุกคนครับ...

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีครับ ในนี้มีแต่พี่มีแต่น้องและพ้องเพื่อนครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัววัดบางพระครับ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002: :002:ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีต้อนรับนะครับ เข้ามาช่วยกันดูแลเป็นหูเป็นตา ปฎิบัติตามกฎกติของบอร์ดด้วยนะครับ ยินดีอย่างยิ่งครับ :114:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับเช่นกันครับผม