ผู้เขียน หัวข้อ: การวางยันต์แบบฉบับวัดบางพระ  (อ่าน 18388 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขออณุญาตินะครับ
หลายๆท่านอาจจะสงสัยว่า
รูปแบบของวัดบางพระเรานั้นการวางยันต์จะออกมาเป็นรูปแบบใด
ตามที่เคยกล่าวไว้ว่า การวางยันต์ของทางวัดบางพระกรณีที่
พระอาจารย์ท่านสักให้เอง(โดยมิได้ขอ) จะออกมาในรูปลักษณ์แบบนี้ครับ(เป็นรูปหน้าเสือ)

ขออณุญาติหลวงพี่ท่านเจ้าของแผ่นหลังนะครับ
ฝีเข็มของหลวงพี่พันครับ
เครดิตรูปภาพจากเวปไซต์สักยันต์ดอทคอมครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: การวางยันต์แบบฉบับวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 08:44:35 »
ว้าว สวยงามมากครับ
เกือบถึงครึ่งทางแล้วสินะเรา อิอิ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: การวางยันต์แบบฉบับวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 09:07:31 »
สวยจับใจ   :053: :053: :053:

สังเกตว่า พระอาจารย์ทุกๆ รูปจะวางเก้ายอดให้ต่ำว่า คอเสื้อ 

ผิดกับบางยุค บางสมัย  มองเห็นชัดเจน 

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 09:52:57 »
สวยงามมากครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 10:15:40 »
โอ้โห้สวยงามมากกกกกกก ครับ.. :092: :092: :092:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 10:28:04 »
วัดบางพระวางยันต์ได้สวยงามจริงๆ ครับ..  :015:  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2552, 10:29:01 โดย คนของขึ้น!!! »

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 04:49:00 »
โอ้ว....งดงามจริงๆครับ

ดูแล้วก็อยากจะไปวัดบางพระจังเลย

คิดถึงที่นั้นจัง ^^....
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ saknoob

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 05:00:07 »
รบกวนสอบถามพี่ๆๆหน่อยนะคับ  รบกวนตอบให้ทีนะครับ
อยากทราบราคาค่ายกครูในการสักพญาเสือคู่นะครับว่าเท่าไร รบกวนตอบให้ทีด้วยนะคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 05:05:46 »
รบกวนสอบถามพี่ๆๆหน่อยนะคับ  รบกวนตอบให้ทีนะครับ
อยากทราบราคาค่ายกครูในการสักพญาเสือคู่นะครับว่าเท่าไร รบกวนตอบให้ทีด้วยนะคับ

ทุกยันต์ไม่ว่าใหญ่หรือเล็ก ค่าครู 25บาท พร้อมดอกไม้ธุปเทียน บุหรี่หนึ่งซอง เท่ากันหมดครับ
แต่จะได้เสือคู่หรือไม่ ก็ต้องแล้วแต่การพิจารณาของพระอาจารย์ผู้สักนะครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 05:15:22 »
สวยงามและเป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระโดยแท้ :053: :016:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 06:28:40 »
ของผมอาจารย์วางให้เป็นหน้าวัวครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 07:36:47 »
สวยจับใจ   :053: :053: :053:

สังเกตว่า พระอาจารย์ทุกๆ รูปจะวางเก้ายอดให้ต่ำว่า คอเสื้อ 

ผิดกับบางยุค บางสมัย  มองเห็นชัดเจน 
ของผมหลวงพี่นัน ลงให้ต้นคอเลยครับ  :095:
เห็นยอดบางส่วนชัดเจน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 07:44:14 »
ของผมอาจารย์วางให้เป็นหน้าวัวครับ
เป็นยังไงหรือครับ
ลงรูปประกอบด้วยก็ดีครับผม

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 08:41:22 »
สวยงามมากๆครับ  เมื่อปี 47-48 ผมขึ้นไปสักวักบางพระครั้งแรก  ก็เห็น พระ กับ ศิษย์ต่างชาติ และ ศิษย์ไทย สักกับหลวงพี่พันเยอะครับ
ขอได้ทุกๆลาย สักได้เรื่อยๆหากทนไหว   แต่ได้ยินข่าวล่ำลือว่า มือหนักครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:08:34 »
เสือคู่ล่ะพันที่หลวงพี่ตั๊กครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:28:30 »
เสือคู่ล่ะพันที่หลวงพี่ตั๊กครับ
ข้อมูลผิด หรือพิมพ์ผิด เป็นพันเลยหรือ.....เคยสักแต่ 25 บาทจ้ะ
พิมพ์ผิดหรือเปล่า..อธิบายให้สมาชิกที่จะมาเป็นศิษย์เข้าใจด้วย
...........................................ลุงต้อเองจ้ะ.....................

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 02:58:09 »
ขอบคุณมากครับ   ที่ลงรูปให้ดูเป็นวิทยาทานครับ

ผมไปสักมาเมื่อวานครั้งล่าสุด(วันที่ 12 / 10 / 52) ค่าครู ดอกไม้/บุหรี่ ชุดล่ะ 50 บาท ครับ (ตรงหน้ากุฏิ หลวงพ่อเปิ่น น่ะครับ) จะมีหลวงพี่คอยบริการเราอยู่  แต่ถ้าซื้อตรงหน้ากุฏิหลวงพี่ญาจะชุดล่ะ 70 บาท ครับ(ครั้งที่แล้วผมซื้อตรงนี้ครับ) จะมีชาวบ้านคอยบริการเราอยู่  ค่าครู 25 บาท ครับ ..

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 12:24:07 »
สวยงามมากๆครับ  เมื่อปี 47-48 ผมขึ้นไปสักวักบางพระครั้งแรก  ก็เห็น พระ กับ ศิษย์ต่างชาติ และ ศิษย์ไทย สักกับหลวงพี่พันเยอะครับ
ขอได้ทุกๆลาย สักได้เรื่อยๆหากทนไหว   แต่ได้ยินข่าวล่ำลือว่า มือหนักครับ

แต่ได้ยินข่าวล่ำลือว่า มือหนักครับ ............ท่านได้ยินมาไม่ผิดครับ(หนักจริงๆ)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 03:33:00 »
 :070:  สุดยอดมากค่ะ  อยากได้บ้าง  แต่คงไม่สวยเท่านี้   :017:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:10:43 »
เมื่อหลายวันก่อน เห็นหลังคุณโยมเพชร เล่นเอาตาร้อนผ่าวๆเลยครับสวยงามมาก :016: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2552, 09:11:33 โดย WARLORD88 »
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 10:27:52 »
พระอาจารย์ท่านสักให้เอง(โดยมิได้ขอ) ของผมสักกับหลวงพี่นันครับผม
            หลวงพี่นัน

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 10:14:50 »
ของผมจวนจะไล่พี่ ๆ ทันซะแล้น อิอิ  :005:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 10:45:48 »
สวยงามมากเลยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 พ.ย. 2552, 09:15:00 »
ขออณุญาตินะครับ
หลายๆท่านอาจจะสงสัยว่า
รูปแบบของวัดบางพระเรานั้นการวางยันต์จะออกมาเป็นรูปแบบใด
ตามที่เคยกล่าวไว้ว่า การวางยันต์ของทางวัดบางพระกรณีที่
พระอาจารย์ท่านสักให้เอง(โดยมิได้ขอ) จะออกมาในรูปลักษณ์แบบนี้ครับ(เป็นรูปหน้าเสือ)

ขออณุญาติหลวงพี่ท่านเจ้าของแผ่นหลังนะครับ
ฝีเข็มของหลวงพี่พันครับ
เครดิตรูปภาพจากเวปไซต์สักยันต์ดอทคอมครับ
ผมยังจำวันนั้นที่ถ่ายภาพนี่ได้คับผม
ผมชอบภาพนั้นมาก ผมว่าหลวงพี่พันธ์เป็นพระอาจารย์สัก ที่ได้เก็บตำราของหลวงพ่อครูใหญ่(ล.พ.เปิ่น)ได้อย่างตรงกับลาบสักของหลวงพ่อเปิ่นมากที่สุดของอาจารย์สักทั้งหลายชึ่งเป็นลูกศิษย์สายวัดบางพระ นะคับ
สวยจริงๆขลังด้วย
หลวงพี่พันธ์เป็นพระภิกษุที่ต้องยกย่องครับ ท่านไม่เคยพูดสิ่งอกุสล ไม่เคยเโกรธใคร ไม่ว่าท่านเคยโดนผู้ร้ายใจเบียดเบียน ท่านก็มีขันติสูงมาก มีเมตตาสูง มีการทรงยิ้งให้ทุกคน มีการต้อนรับผู้มาเยี่ยมแบบอบอุ่นมากครับ
ใครๆที่ได้รู้จักกะล.พ.พันธ์ก็รักใคร่ต่อท่านทุกคน
ผมเป็นลูกศอทธิ์ท่านทั้งแต่ผมมาอยู่ไทยเป็น10ปีแล้ว
 :017:
ขอฝากภาพที่ผมถ่ยด้วยกะหลวงพี่ ตอนที่ผมยังเป็นพระอยู่คับ (ตอนนี้สึกแล้ว แต่ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อของผู้ใช้กระทู้ได้ครับผม ต้องขอโทษเรื่องนั้นด้วยคับ ผมไม่ใช่พระสงฆ์แล้วคับผม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2552, 09:26:45 โดย พระชินวํโสภิกขุ »
ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระแล้วครับ
สัพเพ สังขารา อะนิจจา. สัพเพ สังขารา ทุกขา. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา อะธุวัง ชีวิตัง ธุวัง มะระณัง อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง
มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง ชีวิตัง เม อะนิยะตังมะระณัง เม นิยะตัง วะตะ อะยัง กาโย อะจิรัง อะเปตะวิญญาโณ ฉุฑโฑ อะธิเสสสะติ ปะฐะวิง กะลิงคะรัง อิวะ นิรัตถัง

ออฟไลน์ monnaq

• ตติยะ
  • The GooD Guy ^.~
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 พ.ย. 2552, 03:07:05 »
สวยจังเลย

ออฟไลน์ khomkrit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 พ.ย. 2552, 02:36:07 »
ยันต์เก้ายอด และยันต์ 29 ยอดนั้น มีพุทธคุณทางด้านไหนบ้างครับ
เพิ่งไปสักมา แต่ขาดความรู้ในรายละเอียด
ถ้าให้ข้อมูลได้ จะขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 พ.ย. 2552, 08:10:03 »
 :002: จะไปเอา29ยอดกับ8ทิศอยู่คับ แต่ไม่รู้ว่าจะไปเอากับหลวงพี่ไหนดี แนะนำด้วยคับ...(บอกกุฏิด้วยน่ะคับ) :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2552, 08:10:49 โดย Pluk_101 »
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)