ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพประทับใจกลางสายน้ำ หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน  (อ่าน 2589 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตเสนอภาพประทับใจ การบิณฑบาตรของพระสงฆ์ทางเรือในปัจจุบันแทบจะไม่ได้มีโอกาสพบเห็นบ่อยนักเหมือนในสมัยก่อน หรือปัจจุบันอาจจะมีหลงเหลืออยู่บางวัดที่ติดน้ำหรือคลองเท่านั้นครับ สำหรับภาพประทับใจนี้เป็นการบิณฑบาตรทางเรือของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน น่าจะเมื่อหลายปีมาแล้วนะครับสมัยท่านยังแข็งแรงอยู่ ( ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทาน )

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เป็นภาพที่น่าปลื้มปิติยิ่งนัก ขอบคุณท่าน rastafa มากครับที่นำมาให้ชม สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน ในภาพอายุของท่านน่าจะประมาณ90ต้น ซึ่งตอนนั้นท่านแข็งแรงดีครับ.. :054:

ขอบคุณครับที่นำเสนอ นะครับ..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับท่าน  เป็นภาพที่ปัจจุบันหาชมได้ยากแล้ว แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะหายไปทีเดียวครับ ขอให้ประเพณี วัฒนธรรมดีๆ อยู่คู่คนไทยไปนานๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ  :054:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
ขอกราบนมัสการท่านด้วยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มและหลวงพี่สงบ ขอบพระคุณสำหรับดีๆ ที่หาดูได้ยากมีโอกาศว่างเมื่อใหร่ต้องกระผมต้องไปกราบหลวงปู่แนนอนครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป

ขอบคุณค่ะ ประทับใจมากๆๆเลย  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2552, 04:32:17 โดย swat@pvc »

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศมากคร้บ

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ เป็นภาพที่หาชมได้ยากยิ่ง
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ .. เป็นภาพจริยา ปฎิปทาที่งดงามมากครับ

หลวงปู่ยังคงเมตตาโปรดประชาชนให้ได้มีโอกาสใส่บาตรทำบุญกันทั่วถึง  สาธุ

กราบนมัสการหลวงปู่แย้ม ครับผม

ขอบคุณมากครับ ที่นำภาพน่าประทับใจมาให้ได้ชมกัน