ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลจากแดนใต้  (อ่าน 11311 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วัตถุมงคลจากแดนใต้
« เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 02:42:47 »
ขุนแผนเสน่ห์จันทร์แดง พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี ฝังตะกรุด(สุดยอดเสน่ห์เมตตาคงกระพัน)

ผ้ายันต์เท่งคุมทัพ พระอาจารย์เมสันต์(ไปไหนมาไหนมีแต่คนเมตตา เฮฮาได้ทุกที่ :002:)

หลวงปู่ทวด วัดเก่าเจริญธรรม จ.พังงา(พิธีใหญ่สายใต้สายเขาอ้อ)

ผ้ายันต์เพชรพญาธร พระอาจารย์เมสันต์(ประสบการณ์ปาราชิกไป๓  :075::073: :075:)

ดวงตราพุทโธมหาลาภ,พระพุทธสิหิงค์หลังปิดตาพังพกาฬ พระอาจารย์เมสันต์

หลวงปู่ทวดเนื้อว่านพิมพ์เตารีด พระอาจารย์เมสันต์

หลวงปู่ทวดเนื้อว่านพิมพ์พระรอด พระอาจารย์เมสันต์

***พระเนื้อว่านของพระอาจารย์เมสันต์ทุกองค์ รวบรวมมวลสารที่เก็บสะสมมาหลายสิบปีทุกที่ทั่วไทย ๑ ในนั้นคือ พระหลวงปู่ทวดเนื้อว่าน วัดช้างให้ ปี ๒๔๙๗ กราบนมัสการพระอาจารย์เมสันต์ที่มอบไว้ให้นะครับ***

กราบนมัสการหลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือวิปัสสนา จ.กระบี่ พระอาจารย์ของพระอาจารย์เมสันต์อีกรูปหนึ่ง

ฝากทิ้งท้ายด้วยคำสอนของหลวงปู่สุภา วัดสีลสุภาราม จ.ภูเก็ต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2552, 05:52:56 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: วัตถุมงคลจากแดนใต้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 02:46:14 »
ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชมกัน ขอกราบนมัสการครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 02:56:36 »
กราบนมัสการหลวงพ่อจำเนียร หลวงพี่เว็บ หลวงพี่เก่ง นะครับ

...ขอบพระคุณหลวงพี่เก่งมากครับที่นำภาพวัตถุมงคลมาให้ได้ชม...

...มีแต่ของดีๆทั้งนั้นเลย....

...สงสัยต้องไปนมัสการหลวงพี่เก่ง ใกล้ๆซะแล้ว อิอิ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 03:00:42 »
กราบนมัสการหลวงหลวงพ่อ และหลวงพี่ทุกรูปครับ

กราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งครับ นำของดี และธรรมะ ดีๆ มาแบ่งปันชาววัดบางพระ   สาธุๆ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 03:05:33 »
นมัสการหลวงปู่จำเนียร
นมัสการท่านปุญญานุสติ

อะไรจะมากมายหลายกล่อง หลายปี๊บ....

รู้สึกท่านจะหายไปจากwebหลายวัน
ไปเสาะแสวงหาของดีจากเมืองใต้มานี่เอง

สงสัย ชาวเวปเรา มีสิทธิ์ได้ลุ้นรับของดีอีกจากท่านปุญญานุสติแน่ๆ
ขอบคุณที่นำของดีๆมาให้ชมครับ  

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 03:06:15 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ นมัสการหลวงพี่เก่งครับ

นำของดีจากแดนใต้มาชุดนี้ สวยงามมากๆ เปี่ยมไปด้วยพุทธคุณครับ ชอบเท่งนำทัพจังครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 03:57:11 »
อ่อ เห็นของจริงก็วันนี้!......ผ้ายันต์เท่งนำทัพ...

หลวงพี่..แอบไปสนทนาธรรมมานี่เอง.. เยี่ยมไปเลย!..

แล้วผ้ายันต์นี่ ประสบการณ์ปราชิกไป3เลยเหรอ.. อืม...ไม่ไหวจะเคลียร์ของแท้!

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 04:21:20 »
กราบนมัสการหลวงพ่อจำเนียร หลวงพี่เว็บ หลวงพี่เก่ง นะครับ

ของดีทั้งนั้นเลยนะเนี่ยะ ชอบผ้ายันต์จริงๆ เลย สุดท้ายก็

ขอบพระคุณหลวงพี่เก่ง ที่นำภาพมาฝากนะครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 04:30:29 »
   ขอบคุณครับหลวงพี่ที่นำสิ่งดีๆ มาฝากให้พี่น้องชาวเว็ปวัดบางพระให้ชมครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 05:03:25 »
กราบมนัสการหลวงพ่อจำเนียน
กราบมนัสการหลวงพี่นริน
กราบมนัสการหลวงพี่เก่ง

ไปคราวนี้ได้ของดีมาเพียบเลยนะครับ สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2552, 05:03:54 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 08:50:00 »
กราบนมัสการ หลวงพ่อจำเนียร

และขอกราบนมัสการหลวงพี่เก่ง

ของดีน่านำมาบูชา  ชอบผ้ายันต์มากๆเลย^^

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 09:22:47 »
ด้วยความเคารพครับ
    ขอบคุณครับ
ดวงตาพุทโธงดงามครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 09:24:10 »
กราบนมัสการหลวงปู่ นมัสการท่านหลวงพี่10ทรรศน์ และ สวัสดีพี่น้องชาวบางพระขอรับ ^^ งดงามยิ่งนักขอรับ
'
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:14:54 »
กราบนมัสการหลวงปู่สุภา  หลวงพ่อจำเนียร  หลวงอาเมสันต์  หลวงพี่นรินทร์  และกราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งด้วยครับ ที่เมตตานำภาพมาให้ชมกันครับ

กราบนมัสการครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:37:10 »
พระขุนแผนเสน่ห์จันทร์แดงของพ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานีส่วนหนึ่ง

พระเนื้อว่านหลวงปู่ทวดพิมพ์ใหญ่-พิมพ์พระรอด,ดวงตราพุทโธมหาลาภเล็ก ของพระอาจารย์เมสันต์(หลวงโด่ง)คมฺภีโร

:001:ขอจากพระอาจารย์เมสันต์มาแจกเพื่อนสมาชิกเว็บบอร์ดวัดบางพระครับ :001:

และพิเศษสีผึ้งของหลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือวิปัสสนา จ.กระบี่,สีผึ้งของพระอาจารย์เมสันต์(หลวงโด่ง)คมฺภีโร

มารับได้ครับมีจำนวนจำกัด

กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2552, 10:37:50 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

• ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:53:51 »
เสริมเพิ่มเติมรายละเอียด

ขุนแผนเสน่ห์จันทร์แดง พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี(ฝังตะกรุด)
 :002:ลองค้นหากันดูนะครับ :002:

หลวงปู่ทวดเนื้อว่าน ของพระอาจารย์เมสันต์(หลวงโด่ง)คมฺภีโร
ตามที่กล่าวไว้ครับอัดแน่นด้วยมวลสารทั่วประเทศที่พระอาจารย์ท่านเก็บสะสมมาหลายสิบปี
และสุดยอดของดีหลวงปู่ทวดปี๙๗ นิรันตรายแห่งแดนทักษิณ

ดวงตราพุทโธมหาลาภเล็ก ของพระอาจารย์เมสันต์(หลวงโด่ง)คมฺภีโร
พระอาจารย์เมตตากล่าวไว้ว่า
" ดวงตราพุทโธ" พุทธคุณครอบจักวาล ...ด้านหน้า"พุท"ล้อมด้วยคาถา
มงกุฏพระเจ้า...ด้านหลัง"โธ"ล้อมด้วยคาถามหาลาภ.. ด้านหน้า"นะลือชาสี่ทิศ"
ด้านหลัง"หัวใจพระสิวลี"
   แต่รุ่นนี้ผู้ใช้ต้องเจริญภาวนา"พุทโธ" เพื่อเปิดประตูพลังงาน...อยู่ที่การอธิษฐานว่าจะใช้
ในทางใด...แต่ต้องเป็นไปโดยชอบ ประกอบด้วยกุศล จึงจะสัมฤทธิ์ผลตามความปรารถนา

และท้ายที่สุดสีผึ้งสูตรหุงสีผึ้งของเขาอ้อ...(ต่อวิชามาจากขุนพันธ์)(คัดลอกจากพระอาจารย์เมสันต์มาให้อ่านกัน)
ใช้หัวกระโหลกผีตายโหง ๓ หัว เป็นก้อนเส้า
ของขุนพันธ์หัวกระโหลกชื่อ ณรงค์..ธงชัย..มาดี
ของหลวงโด่ง หัวกระโหลกผีชื่อ สุขสรรค์..สัมฤทธิ์..สิทธิโชค..
เวลาหุงต้องหุงกลางแจ้ง(กลางหาว)
ลงอักขระที่กะทะ ที่ไม้ฝืน ที่ไม้พาย และที่หัวว่าน
ตำแล้วคั่นเอาน้ำว่าน มาเคี่ยวกับสีผึ้งแท้มีหัวเชื้อน้ำมันมะพร้าวลูกแรกทะลายแรก(ต้องทะลายทางทิศตะวันออกด้วย)
ถ้าเป็นทางเมตตาสงสาร...ผสมน้ำตาปลาพยูน...จะเด่นทางค้าขายคนเมตตาสงสาร ติดต่องานได้ดี
ถ้าเป็นทางเจ้าชู้ จีบสาว หรือรักใคร่หลงไหล..ผสมน้ำมันช้างตกมัน...ใครเข้าใกล้เกิดอารมณ์ใคร่สวาท
ชุดที่ทำที่วัดเก่าฯพังงา(ที่พระอาจารย์มอบให้มา)
เมื่อก่อนนั้นเวลาหุงสีผึ้งให้หลวงพ่อจำเนียร จะทำคู่กับขุนพันธ์ทุกครั้งที่วัดถ้ำเสือ
และขุนพันแกก็สอนวิธีหุงและเคล็ดวิชาทำสีผึ้งให้ เพราะว่าต้องนั่งอยู่ด้วยกันทั้งคืน คุยกันทั้งคืน
จึงได้วิชาหุงสีผึ้งสายเขาอ้อ ต่อวิชามา.

ส่วนเรื่องประสบการณ์ไม่ขอบรรยาย ลองไปค้นหากันเองนะครับ

***จำนวนจำกัดจริงๆครับ***

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 12:13:34 »
ขอทำความเข้าใจเรื่องผ้ายันต์เพชรพญาธร....
ของชุดนี้ทำและปลุกเสกในงานปริวาสกรรมวันเพชรน้ำผึ้งเมื่อเดือนมิถุนาปี ๕๒
และได้แจกพระที่มาเข้าอยู่ปริวาสกรรมทุกรูปๆละผืน และในงานปริวาสกรรมครั้งนี้
มีพระแหกป่าปริวาสไป ๓ รูป ทิ้งกรด ทิ้งบาตรไว้ เอาไปแต่ย่าม และเมื่อสอบถาม
ก็ได้ความว่ามีผู้หญิงมารับไป หายไปที่ละรูป รูปแรกอยู่ได้ ๓ คืน รูปที่ ๒ อยู่ได้ ๕ คืน
รูปที่ ๓ อยู่ได้ ๗ คืน จึงเป็นที่มาของผ้ายันต์เพชรพญาธร รุ่นปาราชิก(พระที่อยู่ปริวาสตั้งชื่อให้)
ซึ่งทำไว้ไม่มาก มีประมาณ ๒๕๐ ผืน แจกในงานปริวาสแก่พระและญาติโยมไปหมดแล้ว
จึงได้ออกแบบผ้ายันต์รุ่นใหม่เป็นรุ่น เท่งคุมทัพเพชรพญาธร...จึงแจ้งมาให้ทราบที่มาของผ้ายันต์
เพชรพญาธร....
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 08:39:08 »
อยากได้จังเลยครับหลวงพี่เก่งใจดีจังทีนำมาไห้ได้ชมกัน
ทำอย่างไงจะได้ของดีๆแบบหลวงพี่เก่งบ้างครับ
หลวงพี่เก่งมีเยอะป่าวขอผมบ้างนะครับ  ( ขอบคณุล่วงหน้าเลยครับ )
             ศิษย์  หลวงโด่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2552, 08:40:16 โดย โดดเดียว »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 10:40:16 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ  และหลวงพี่เก่ง ด้วยครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ผมอยากใด้บ้างจังครับสวยๆๆเยี่ยมทั้งนั้นเลยแต่ไม่มีโอกาศใด้ไปที่วัดครับ
มีวิธีอื่นอิกมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 02:57:02 »
อ้างถึง
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ  และหลวงพี่เก่ง ด้วยครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ผมอยากใด้บ้างจังครับสวยๆๆเยี่ยมทั้งนั้นเลยแต่ไม่มีโอกาศใด้ไปที่วัดครับ
มีวิธีอื่นอิกมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ 

ตามนั้นครับผม ไม่มีเวลาจริงๆครับผม  :065: :065: :065:

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 03:07:22 »
ขอบคุณสำหรับ ข้อมูล และภาพครับ หลวงพี่
มีแต่ของน่าสนใจทั้งนั้นเลย... :002: :002: :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 03:41:16 »
กราบนมัสการครับ มีแต่ของดีๆทั้งนั้น สงสัยต้องไปกราบหลวงพี่ซะหน่อยแล้วครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 03:46:51 »
 :054: :054:  อยากมีไว้บูชามั้ง    :070: :070: :070:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 06:57:26 »
กราบนมัสการหลวงพ่อจำเนียร หลวงพี่เว๊บ หลวงลุงโด่ง หลวงพี่ปุณญานุสติ :054: ที่ใจดีนำรูปภาพมาฝาก
การเดินทางของพุทธมามกะในครั้งนี้เป็นอันว่าสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะคะ ไว้จะรอชมภาคต่อๆไปค่ะ  :017:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:28:14 »
กราบนมัสการหลวงพ่อจำเนียร หลวงพี่เวป
และหลวงพี่เก่งครับ
ขอบคุณหลวงพี่เก่งที่นำข้อมูลดีๆมาบอกกล่าวกันนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 01:44:26 »
ชอบผ้ายันต์เท่งคุมทัพครับ แหะๆ :002:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 11:50:08 »
ขุนแผนเสน่ห์จันทร์แดง พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี ฝังตะกรุด(สุดยอดเสน่ห์เมตตาคงกระพัน)

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูล "ขุนแผนเสน่ห์จันทร์แดง" พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู ให้ครับ

มวลสารที่นำมาสร้างประกอบด้วย กาฝากรักซ้อน ,กาฝากยม ,ไม้มงคล และว่านจำนวนมาก เช่น ว่านสาวหลง ,เสน่ห์ขุนแผน ,ว่านจูงนาง ,ว่านห้าร้อยนาง ,ว่านมหาโชค ,ว่านมหาลาภ ,ว่านช้างผสมโขลง ,ว่านพุทธกวัก ,ว่านมหากวัก ,ว่านดอกทองตัวผู้ ,ว่านดอกทองตัวเมีย ,ว่านสาลิกาลิ้นทอง ,ว่านนะหน้าทอง ,ว่านนางคุ้ม ,เสน่ห์จันทร์แดง ,เสน่ห์จันทร์ขาว ,ดอกลำดวน ,จำปา ,จำปี ,สารภี ,ลำเจียก ,บุญนาก ,พิกุล ,ดาวเรือง ,ดอกบัว ,เกสรบัวหลวง ,ดอกมะลิ ,ลูกสะบ้า ,ลูกสวาด ,แก่นจันทร์แดงตายพราย ,ไม้มงคลเก้าอย่าง ล้วนแล้วแต่มีพุทธคุณ ทางด้าน เมตตามหาลาภ มหานิยม มหาเสน่ห์ แคล้วคลาด คงทน เจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน มวลสารอีกอย่างหนึ่ง ซึ่งหาคนทำให้ยากแน่นอน คือ "ผงลบยันต์เต่าเลือน"

ส่วนมวลสารที่จะขาดไม่ได้นั่นก็คือ พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อพัวปี ๐๖ ที่ชำรุดอีกเป็นจำนวนมาก รวมทั้งสุดยอดมวลสารที่ พ่อท่านเอ็น บอกให้หาเพื่อนำมาเป็นมวลสารเพิ่มเติมก็คือ ธรณีเหาะ ธรณีเหิน ธรณีหัน ซึ่งหายากมาก อีกทั้งยังมี ผงพุทธคุณของ พ่อท่านเอ็น ผงอิธะเจ ตรีสิงห์เห นะร้อยแปด ปถมังโดยที่ พ่อท่านเอ็น เป็นผู้เขียนเองทั้งหมดครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

• ...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 07:28:20 »
ธรณีเหาะ ธรณีหัน ธรณีเหิน หายากมากๆครับสำหรับยุคสมัยนี้ แฝงไปด้วยความหมายทั้งสิ้น ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมมากครับ. :001:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 04:57:14 »
กราบนมัสการหลวงพ่อจำเนียร หลวงพี่เวป
และหลวงพี่เก่งขอบคุณหลวงพี่เก่งที่นำข้อมูลดีๆมาบอกกล่าวกันนะครับ
กราบนมัสการ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 05:00:41 »
สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 05:40:05 »
สวยทุกอย่างอยากได้ทุกรายการเลยครับ ขอบคุณสำหรับภาพและขอมูลครับ :016: :015: :053:
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข