ผู้เขียน หัวข้อ: วันพระ สักหรือเปล่าคะ  (อ่าน 5643 ครั้ง)

ออฟไลน์ emo_lek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันพระ สักหรือเปล่าคะ
« เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 10:31:03 »
ว่าจะไปสักวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ค่ะ จะไปสัก5แถวแต่ว่าอาทิตย์นี้ตรงกับวันพระ ..ไม่ทราบว่าสักหรือเปล่าคะจะได้ไม่ไปเสียเที่ยวเพราะว่าจะไปเองคนเดียวค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: วันพระ สักหรือเปล่าคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 10:46:30 »
สักทุกวันตามปกติครับ.

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 11:05:55 »
มีเบอร์ติดต่อหรือเปล่าคะ ถ้าไปถึงวัดแล้วจะเข้าไปตรงไหน..ติดต่อกับใครว่ามาสัก

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 11:12:36 »
มีเบอร์ติดต่อหรือเปล่าคะ ถ้าไปถึงวัดแล้วจะเข้าไปตรงไหน..ติดต่อกับใครว่ามาสัก
สอบถามคนในวัดก็ได้ครับ ใจดีเป็นมิตรกับทุกคน

จะสักกับพระอาจารย์รูปใดก็แล้วแต่ศรัทธาครับ.

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 12:04:45 »
วัดบางพระที่เคยนั่งมองอยู่หน้าวัดมีแต่รถสองแถวถ้าจะเอา5แถวให้รถสองแถววิ่ง3รอบดีไหมคร๊าบบ

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 08:08:34 »
วันพระก็สักครับ ถามคนในวัดก็ได้ครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 09:36:40 »
ลงให้ทุกวันครับผม  :050:

วันอาทิตย์นี้ว่างจะไปลงเพิ่มเหมือนกัน

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 09:39:30 »
เดี๋ยวนี้ทำไมมีแต่คนคิดจะสักห้าแถวกันน้อ  :063:

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 10:08:03 »
เดี๋ยวนี้ท่านไม่สัก 5 แถวแล้วนิครับ แต่จะเป็น 7 แถวแทน

ส่วนที่คนส่วนใหญ่จะสัก 5 แถวคงเพราะ อินเทรนด์มั๊งครับ (คคห ส่วนตัวครับ)

อันแรกของผมก็ 5 แถวนะกับวัดบางพระแหละ มาตอนนี้เพียบ  :003:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 02:00:39 »
แล้วสรุปว่ามีสัก5แถวไหมคะ(ชักจาโมโห) เริ่มจะเขวแล้ว ที่สักไม่ใช่เพราะแฟชั่นหรอกค่ะ ..เราอยากสักมานานแล้ว
อีกอย่างลายอื่นๆเราว่ามันใหญ่ไปสำหรับเรา ..อย่าคิดว่าที่สักเพราะแฟชั่นนะคะ คนเราศรัทธาไม่เหมือนกัน..

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 02:41:26 »
ถามอีกข้อนึง ผู้หญิงที่ไปสักเขาใส่เสื้อกล้ามไปใช่ไหมคะ(แต่มีเสื้อคลุมอีกที) ไม่เคยไปสักน่ะค่ะกลัวจะไม่เหมาะสม..

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 03:16:03 »
ถ้าใส่สื้อกล้ามไปก็เอาเสื้อคลุมไปด้วยจะดีมากครับ ส่วนว่จะขอลายใดนั้นบอกพระท่านว่าขอเป็นเมตตาดีกว่าครับ เพราะท่านย่อมรู้ดีกว่าเราว่าเราควรได้สิ่งไหน แล้วจะดีกับตัวเรา ยิ่งเป็นผู้หญิงไม่ต้องกลัวว่ารอยสักใหญ่หรอกครับ และส่วนมากยันต์แรกก็ต้องเป็นยันต์ครูก่อนครับ คือเก้ายอด และยันต์ต่อไปคงเป็นยันต์ที่ดีสำหรับตัวคุณแล้วครับ .ที :050:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 04:23:44 »
แล้วสรุปว่ามีสัก5แถวไหมคะ(ชักจาโมโห) เริ่มจะเขวแล้ว ที่สักไม่ใช่เพราะแฟชั่นหรอกค่ะ ..เราอยากสักมานานแล้ว
อีกอย่างลายอื่นๆเราว่ามันใหญ่ไปสำหรับเรา ..อย่าคิดว่าที่สักเพราะแฟชั่นนะคะ คนเราศรัทธาไม่เหมือนกัน..

ถ้าจะสัก 5 แถวเพราะ เมตตาหนุนดวงโชคลาภ
แต่ยันต์อื่นของวัดบางพระก็มีทางนี้อีกหลายยันต์นะครับ

ท่านจะต้องการ...สักไปทางไหน ทำอาชีพอะไรก็ลองเรียนบอกพระอาจารย์ไปนะครับ
ท่านจะจัดให้เหมาะสมเองครับ
ถ้าผู้หญิงสักหงษ์ สาริกา  หรือจะไปลงนะ ก็เมตตาดีเหมือนกันนะครับ อิอิลองศึกษาดูครับ
ยันต์ดีๆ มีอีกเพียบครับ  
โชคดีครับ ..

กุติที่สัก ก็มีกุติของหลวงลุงต้อยครับ(อ.หนวดก็อยู่กุตินี้ครับ)  
หลวงลุงติ่ง
หลวงพี่แป้ว
กุติหลวงพี่ญา หลวงพี่นัน
แต่ละกุติก็จะมี พระอาจารย์ที่สักอื่นๆอีก ลองสอบถามคนแถววัดดูก็ได้ครับ
ถ้าสักน้ำมัน หลวงลุงติ่งท่านเมตตาครับ

เดินทางปลอดภัย
หรือจะดูจากหัวข้อกระทู้นี้ก็ได้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,4508.html

พระอาจารย์แต่ละท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2552, 04:29:25 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ Phatiya

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 05:24:39 »
ไปสักกับอาจารย์ท่านใหน
แล้วมาอวดกันชมบ้างนะพี่จะไปมั่งแต่ยังไม่กล้าไป :070:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 02:38:06 »
เมื่อวันอาทิตย์ไม่ได้ไปสักเลยค่ะ..เลยยกยอดว่าจะไปอาทิตย์หน้าแต่กลายเป็นว่าวันที่25ที่วัดมีงานทอดกฐินแล้วอย่างนี้ถ้าไปจะได้สักไหมคะ วันธรรมดาก็ไปไม่ได้เพราะลางานไม่ได้เลย

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 05:54:26 »
ไปมาเมื่อวาน คนเยอะมากมาย
ต่อคิวลงกับหลวงพี่ญา รอไป 3 ชั่วโมง

ปล. หลวงพี่ญาคงเหนื่อยน่าดู รับแขกเยอะมาก

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 09:15:26 »
ที่วัดบางพระสักทุกวันครับ สำหรับรายละเอียดเรื่องการสักยันต์นั้น
ในกระทู้เก่าๆมีข้อมูลอยู่มากพอสมควร
คงพอเป็นแนวทางในการตัดสินใจได้บ้างนะครับ
ขอให้โชคดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 12:20:38 »
วันพระที่วัด พระอาจารย์สักแน่นอนครับ ยกเว้นเพียงแต่พระอาจารย์จะติดกิจนิมนต์ไปที่อื่น หรือไม่ก็ไปตรงกับเวลาพระอาจารย์ท่านฉันเพล ก็ต้องรอกันหน่อย ของดีรอหน่อยนะครับ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม  :054:

ออฟไลน์ boyyakuza

• ทุติยะ
  • **
  • -+**ด้วยแรงศรัธานำพาวิถี**+-
    • MSN Messenger - boydoodee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 10:27:32 »
 :017:รับสักทุกวัน คราฟ :017:ไปที่กุติ เลย คราฟ ด้านใน ถาม คนในวัดก็ได้ คราฟ :017:
ด้วยแรงศรัทธานำพาวิถี