ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์-อาทิตย์ อ.หนวดอยู่ไหมคับ  (อ่าน 1516 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตามนี้เลยคับ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ตอบ: เสาร์-อาทิตย์ อ.หนวดอยู่ไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 12:38:53 »
ใจตรงกันเลยนะครับ ว่าจะ ถามอยู่พอดีเลย

รอคำตอบ พี่ น้อง วัดบางพระ ข้างล่าง เลยนะครับ

ปล.เจอกันก็ทักทาย กันได้นะครับ

@  บอล  @
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ตอบ: เสาร์-อาทิตย์ อ.หนวดอยู่ไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 05:38:08 »
ทราบมาว่าอาจารย์หนวดกำหนดเดินทางกลับใน
วันที่ 18 เดือนนี้ จากมาเลย์เซีย
เวลายังไม่ชัดเจน

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 08:42:10 »
ทราบมาว่าอาจารย์หนวดกำหนดเดินทางกลับใน
วันที่ 18 เดือนนี้ จากมาเลย์เซีย
เวลายังไม่ชัดเจน

อาจารย์ไป ฮ่องกง ครับ กลับวันที่ 17 และ วันที่ 18 อยู่ที่วัดบางพระครับ  :002:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:49:55 »
ปกติอาจารย์หนวดจะสักเสาร์กับอาทิตย์นอกจากนั้นก็จะสักที่บ้านแกที่เมืองกาญหรือไม่ก็ไปต่างประเทศ

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 07:47:41 »
วันที่ 18 กลับมาแล้วครับ   

ออฟไลน์ notty_nt

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 12:38:25 »
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาน้องนู๋ก็ได้พระมาจากอ.หนวด(สาริกา)
แต่อ.หนวดสักยันต์นานมาก~ก กแม่แฟนนู๋เนี่ยกว่าจะกลับบ้านทุ่ม-2 ทุ่มแนะค่ะ
ไปตอนเช้า
และก็เจ็บมากด้วย

แต่ก็สักสวยมากๆเลยค่ะ^^"