๒๔ ต.ค. ๕๗, ๐๒:๑๑:๓๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดอกกวนอิม  (อ่าน ๓๙๔๐ ครั้ง)
nobeeta
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๙๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๙ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๒๙ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๐๗๓

จังหวัด: กาญจนบุรี
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๒๗%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๖ ต.ค. ๕๒, ๒๑:๔๒:๑๖ »

กลับบ้านที่ต่างจังหวัด พอดีต้นกวนอิมที่ปลูกไว้ออกดอกสวยดี มีกลิ่นหอมด้วย เลยเก็บภาพมาให้ชม เผื่อบางคนยังไม่เคยเห็น 
๓๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, TEAL, ราหู, cho presley, tor.20, เอก & โล้น MBK., อุณาโลม, kill, อชิตะ, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), หนึ่งดาวคนอง, tonfaiss, swat@pvc, derbyrock, PeAwPeed, DEMONS145, Ronaldo 2007, umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, jaturong, ~เสน่ห์กวาง~, ณ.อยุธยา, ~เสน่ห์โจรสลัด~, Toyy, salawit_sangsanit, rpca65, ตามพรลิงค์, gottkung, kaitak, ฉัพพัณรังษี, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย
ยอดรัก..บางแค
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๑๓

๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๘
  รับขอบคุณ: ๒๗๙๖

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๖๔%

yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๖ ต.ค. ๕๒, ๒๑:๔๗:๕๒ »

ขอบคุณสำหรับภาพครับ ผมคนนึงล่ะเพิ่งเคยเห็นครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, อุณาโลม, อชิตะ, derbyrock, Ronaldo 2007, umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Toyy, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
cho presley
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๙

๓๙ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๘ นาที

------> I'm Cho Paul Smith. โอ้ดวงนุชสุดสายสวาทจิต สวาทเจ้าหรือจะคิดอางขนาง สวาทน้องอย่าหมองเลยน้องนาง สวาทโน้นหรือจะร้างสวาทนุช สวาทไหนหรือจะเปรียบสวาทมิ่ง สวาทแม่นี้ยิ่งเป็นที่สุด พี่หวังเสกเป็นเอกอนงค์นุช อนงค์ไหนมิได้สุดสวาทเรียม...Cho.

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๖

สุดท้ายก็กาหลง!

ระดับความสามารถ: ๓๖
ประสบการณ์: ๘๑%

cho.khalong@hotmail.com เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๖ ต.ค. ๕๒, ๒๑:๕๗:๕๕ »

น้ำใจไมตรีดีแท้นะโนบิ.. ชอบค่ะ!
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, tor.20, อุณาโลม, อชิตะ, derbyrock, Ronaldo 2007, umpawan, Toyy, salawit_sangsanit, saken6009

cho presley       
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๓

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๗%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๖ ต.ค. ๕๒, ๒๑:๕๙:๑๑ »

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ พึ่งจะเคยเห็นว่าต้นกวนอิม มีดอกนี่แหละครับ....
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, tor.20, ราหู, อุณาโลม, kill, อชิตะ, derbyrock, Ronaldo 2007, umpawan, ~เสน่ห์กวาง~, Toyy, saken6009

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
tor.20
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๕

๑๖ วัน, ๕ ชั่วโมง ๒๔ นาที

..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๓๙
  รับขอบคุณ: ๔๔๒๖

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๑.๑%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๖ ต.ค. ๕๒, ๒๒:๐๗:๑๓ »

เฮ้ย! งงมากเลยลุงพึ่งจะเคยเห็นนี่แหละ สุดยอดเลยโนบิตะ
โดราเอมอน มาปลูกให้หรือเปล่าเนี่ย
..ลุงต้อเอง
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, ราหู, อุณาโลม, kill, อชิตะ, derbyrock, Ronaldo 2007, umpawan, Toyy, saken6009

kill
สมาชิกที่ถูกแบน
ลำดับสมาชิก: ๖๐๔๓

๑ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๕๕
  รับขอบคุณ: ๑๓๑๙

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๐๐:๔๒:๓๘ »

ที่บ้านปลูกแต่ยังไม่มีดอกเลย

ภาพหาชมยาก 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, nobeeta, derbyrock, Ronaldo 2007, umpawan, ~เสน่ห์กวาง~, Toyy, saken6009

ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๒

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๐.๒%

aston_25@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๐๐:๔๗:๕๕ »

ขอบคุณมากครับ  ผมปลูกมาตั้งนานยังไม่มีน้อยเลย  เฮ้ออ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, derbyrock, ราหู, Ronaldo 2007, umpawan, ~เสน่ห์กวาง~, Toyy, saken6009

chatsmm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๙๓

๒๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๙
  รับขอบคุณ: ๓๑๕๖

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๐๗:๔๘:๔๖ »

ขอบคุณท่าน ........พึ่งเคยเห็นเหมือนกัน ผมปลูกวางไว้ที่โต๊ะทำงานนามมากแล้วไม่รู้นะเนี๊ยะว่ามีดอกด้วย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, derbyrock, ราหู, Ronaldo 2007, umpawan, ~เสน่ห์กวาง~, Toyy, saken6009

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน
หนึ่งดาวคนอง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๗๘

๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๙๖
  รับขอบคุณ: ๒๘๗

เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๐๘:๒๔:๓๐ »

ขอบคุณครับสำหรับดอกกวนอิม เพิ่งจะรู้นะเนี่ยว่าต้นกวนอิมมีดอกกับเขาด้วย สวยงามมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, derbyrock, umpawan, ~เสน่ห์กวาง~, Toyy, saken6009

tonfaiss
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๕๒๕

๔ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๗ นาที

ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด

ขอบคุณแล้ว: ๖๔๑
  รับขอบคุณ: ๔๑๕

สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๓๑%

897840711
« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๐๙:๔๔:๒๙ »

ขอบคุณครับ

เพิ่งรู้นะว่ามีดอกด้วย..งง...งง

เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกนะ...สวยงามมาก ครับ

ดอกบานเต็มที่หรือยังครับ..ยากเห็นอีก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, derbyrock, Ronaldo 2007, umpawan, Toyy, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๐๙:๔๔:๕๙ โดย mahaaigQ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
swat@pvc
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๗๒

๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๖๐
  รับขอบคุณ: ๓๘๖๗

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๘๒%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๑๐:๐๐:๒๓ »

ขอบคุณค่ะ ท่านโนบิตะ เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน (สงสัยจะแอบใช้กระเป๋าวิเศษของโดเรมอนแน่ๆเลย) กวนอิมถึงได้ออกดอก
อยากเห็นหลายๆมุมอ่าค่ะ กลับบ้านเมื่อไหร่เอารูปสวยๆมาฝากอีกนะคะ ท่านโนบิตะ ขอบคุณจากใจจริง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nobeeta, ราหู, Ronaldo 2007, umpawan, Toyy, saken6009

พอเพียง
PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๔

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๑๓:๒๕:๐๐ »

ขอบคุณ คุณโนบิตะ ค่ะ
เห็นภาพ ดอกกวนอิม สวย ๆ กับบรรยากาศร่มรื่นรอบ ๆ
สงสัยกลิ่นของ ดอกกวนอิม จะหอมอบอวลมากเลยนะคะ 

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, Ronaldo 2007, umpawan, nobeeta, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์กวาง~, Toyy, saken6009

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
Ronaldo 2007
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๓๙

๓๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๖ นาที

.....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๔๑๑
  รับขอบคุณ: ๗๓๗๗

...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๑๔:๑๔:๔๒ »

เข้ากับเทศกาลกินเจเลย...สาธุ.... .....
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tonfaiss, umpawan, nobeeta, Toyy

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ
swat@pvc
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๗๒

๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๖๐
  รับขอบคุณ: ๓๘๖๗

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๘๒%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๒, ๑๗:๑๐:๔๒ »

ดอกกวนอิม

ดอกวาสนา

ที่มา : board.palungjit.com/f6/ดอกกวนอิม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์กวาง~, Toyy, nobeeta, tonfaiss, saken6009

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๑

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๘ ต.ค. ๕๒, ๑๕:๐๖:๐๖ »

สวยแปลกดีนะครับเพิ่งเคยเห็นขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชม ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Toyy, nobeeta, saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์