ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโชว์ของรักของหวง อันมหัศจรรย์บางส่วนครับ  (อ่าน 2454 ครั้ง)

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม

* เป็นเกษาของหลวงปู่ที่เก็บไว้บูชาเป็นการส่วนตัว*
 แต่ก่อนมีเยอะพอสมควร แต่ก็ได้แบ่ง ๆ กันในหมู่เพื่อนฝูงไปบ้าง มาเลิกแจกตอนหลวงปู่เสียใหม่ ๆ
** ที่แปลกจนมหัศจรรย์ คือเกษาของท่านได้รวมตัวจับกันเป็นก้อนกลมดิกเลย บางห่อก็ไม่รวมกันยัง
                                         เป็นเหมือนเดิมตั้งแต่ได้มาก็มี**
                    *** เคยถามหลาย ๆ คน ของบางคนก็รวมตัวกันจนเป็นก้อนเหมือนกัน ***
 ( แต่ที่เสียดายไม่เคยคิดจะเก็บเลยแต่ก่อนก็คือเล็บมือ เล็บเท้าของหลวงปู่ เมื่อก่อนผมเคยตัดเล็บให้ท่านหลายหน ทิ้งลงกระโถนเรียบ )

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
เยี่ยมครับ ของดีครับ ของคุณที่นำมาให้ชมครับ :054:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
สุดยอดมากๆเลยครับ :054:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ว๊าวววๆ

มีของดีมาให้ชมกันอีกแล้ว

ขอบคุณครับผม

ว่าแต่...

จะแจกอีกเมื่อไหร่

เผื่อผมด้วยน่ะครับ

:009:  :009:  :009:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
เป็นสิ่งที่ดีมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม :054:

ออฟไลน์ notty_nt

• ทุติยะ
  • **
แจกเมื่อไรบอกนะค่ะ
จะไปรับแจก^^"

สุดยอดค่ะ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ

เป็นสิ่งที่มีคุณค่าทางจิตใจยิ่ง
นี่ขนาดแค่บางส่วนนะคะ
ยังทำให้อิจฉาเล็กๆเลย :095:
มีอะไรก็นำมาให้ชมกันอีกนะคะ :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นำของรักของหวงที่ทุกคนมุ่งมั่นและแสนจะหายากมาให้ชมนะครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

-ขออนุญาตครับ

-ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับ :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ของคุณที่นำมาให้ชมครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมกัน...สวัสดี :001: :001: :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ ทั้งเกศา และเล็บของหลวงปู่
ล้วนเป็นสิ่งที่มีคุณค่าต่อศิษย์ทุกคนครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ยินดีด้วยนะครับท่าน มีของดีไว้เก็บรักษา ว่ากันว่าเส้นเกษาหรือชานหมากของผู้มีมากด้วยฌานบารมีแก่กล้า เกษาหรือชานหมากจะจับตัวแข็งเป็นก้อนแน่น ผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้  :054:

ออฟไลน์ boyyakuza

• ทุติยะ
  • **
  • -+**ด้วยแรงศรัธานำพาวิถี**+-
    • MSN Messenger - boydoodee@hotmail.com
    • อีเมล
 :017:สวยมากคราฟ :015:
ด้วยแรงศรัทธานำพาวิถี